เรื่องฝันอันน่ากลัว

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย surer, 30 ตุลาคม 2011.

1. surer

surer เป็นที่รู้จักกันดี

คือเื่มือวานครับผมได้นั่งสมาธินานพอสควร ผมได้ตั้งจิตอธิถานว่าขอให้เจ้ากรรมนายเวนรับกุศลครั้งนี้ แล้วได้คิดว่าถ้าได้รับ หรือต้องการ ให้มาบอกในฝัน
    แล้วคืนนั้นผมฝันเห็นผีผู้หญิงน่ากลัวมากแรกๆ ก็กลัวทีนี้เริ่รู้สึกตัวว่ากำลังฝัน

เรื่องที่น่ากลัว กำลังต่อจากนี้ครับ

คือหลังจากที่รู้ตัวแล้วผมก็ตืนในฝันแต่ในฝันมันเหมือนจิงทุกอย่างสภาพในห้อง
    ทุกอย่างเหมือนจิงหมดพอดีผมนอนกับน้องผู้ชาย ผมเรียกไงเค้าก็ไม่ได้ยิน
    ผ่านไปซักพัก ผมอวกออกมาเป็นเงินเยอะพอสมควรแล้วในฝันผมบอกว่าจะเอาเงินที่อวกไปทำบุญให้
    แล้วผมก็ตื่นในฝันอีกรอบ รอบนี้เหมือนเดิม อวกออกมาเป็นเงิน เยอะกว่ารอบแรก
    ผมเลยอยากจะถามว่าการที่ผมฝันแบบนี้ มันมีในยะอะไรหรือป่าวครับ

2. absol

absol สมาชิกใหม่

12 มิถุนายน 2009
    ผมตีความตามความคิดของผมนะ อวกออกมาเป็นเงิน เงินที่อวกออกมาน่าจะเป็นกุศลที่คุณให้เขา คุณจึงบอกไปว่าจะเอาเงินไปทำบุญให้ แล้วผู้หญิงที่เห็น เขาไม่พูด หรือทำกิริยาบอกท่าทางอะไรเลยหรอครับ

3. surer

หลังจากรอบ 2 ที่ผมอวกออกาเป็นเงิน ผมก็ตื่นเลย ครับ แต่ตื่นแบบเหนือยมาก
    ขอบคุณครับ

4. นักเดินธรรม

นักเดินธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

เค้ารับรู้แล้ว และรับเอากุศลที่คุณเคยทำมา ที่หล่อเลี้ยงตัวคุณ ไปแล้วครับ

ซึ่งถ้าคุณไม่ทำให้เค้าก่อนอาจจะเจ็บไข้ได้ป่วยในเร็วๆนี้

เป็นไปได้ไปถวายสังฆทานสด (อาหารคาว-หวานที่กินได้ทันทีและดอกไม้ธูปเทียน)

เพิ่มด้วยนะครับ ให้เป็นสังฆทานนะ ไม่ใช่ภัตตาหาร...อย่าลืมบริจาคเงินชำระหนี้สงฆ์ด้วย

เสร็จแล้วกรวดน้ำออุทิศให้หญิงสาวที่มาปรากฎในฝันเสียนะครับ

5. surer

ขอบคุณครับ