เรารู้อะไรบ้างเกี่ยวกับ ธรรมะ และพุทธศาสนา

ในห้อง 'พุทธศาสนา และ ธรรมะ' ตั้งกระทู้โดย รอดป่อง, 7 ตุลาคม 2013.

1. รอดป่อง

รอดป่อง เป็นที่รู้จักกันดี

แล้วทุกท่านล่ะรู้อะไรบ้าง ขอแชร์หน่อยได้ไหมครับ ไม่ว่าจะเป็นเรื่องอะไร จะเรื่องเล็ก หรือเรื่องใหญ่ เรื่องดีๆ หรือเรื่องแย่ เล่าให้ฟังหน่อยครับ ฟังได้ทุกเรื่องครับ เด็กฝึกหัดอยากรู้ในทุกแง่มุม ที่เหลือจะใช้สติ ปัญญาพิจารณาเอาเองครับ

2. รอดป่อง

รอดป่อง เป็นที่รู้จักกันดี

ธรรมะ จริงหรือไม่ บางท่านบอกว่าหมายถึงหน้าที่ หน้าที่ๆเราต้องทำ ถ้าเราได้ทำหน้าที่ๆเราต้องทำได้ดีหรือทำสำเร็จแล้ว นั่นหมายถึงว่าเรานั้นมีธรรมะแล้ว