เพื่อการกุศล หลวงปู่สรวง เทวดาเล่นดิน เทพดาบส 500พรรษา(เทพเจ้าแห่งภูตะแบง)

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย พยัคฆราช, 17 มิถุนายน 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. พยัคฆราช

พยัคฆราช Active Member

รายการล่าสุดครับ

พระนารายเปิดโลก ลงกรุภูตะแบง บูชาองค์ละ 400
    ขุนแผนพิมพ์เล็ก บูชาองค์ละ 400
    (ค่าส่ง50บาทครับ)

โทรมาจองโดยตรงดีกว่าครับพอดี เนตผมล้มมา4 วันแล้ว 084-7977755

2. อ.ปรเมศวร์

อ.ปรเมศวร์ สมาชิกใหม่

26 สิงหาคม 2009

เอารูปพระอุปคุตที่คุณเก้าส่งมาให้เอามาให้ชมกันผมเหลี่ยมกรอบเงินแล้วงดงามมาก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 กรกฎาคม 2011
  3. พยัคฆราช

พิมพ์ 3 หน้าด้วยนะครับอาจารย์

4. อ.ปรเมศวร์

เอามาลงให้ชมรุปเดียวนะพอดีไม่สะดวกถ่ายเท่าไรองค์นั่นรู้สึกเฮี้ยนมากถ่ายเท่าไรก้ไม่ชัดทำไงก้ไม่ชัดเลยไม่ถ่ายแล้ว

5. พุทธนิรันดร์

พุทธนิรันดร์ เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2007
    สวัสดีครับน้องเก้า เห็นกระทู้บูชาพระเครื่องโจมตีน้องจังนะครับ
    เป็นกำลังใจให้นะครับ เราทำบุญกุศลเพื่อถวายหลวงปู่ ทองแท้ย่อมไม่กลัวไฟครับ (อันที่จริงแล้วต่างคนก็ต่างทำบุญเพื่อหลวงปู่ไม่น่าจะมาตีกันเลยครับ)

คำสอนของครูบาอาจารย์ที่ผมเคารพนับถือมากองค์หนึ่ง บอกว่า " คนดีเขาไม่ตีใคร "

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 สิงหาคม 2011
  6. zaf

zaf เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2011
    ^ ^
    ^ ^
    | | เกิดไรเหรอคะ

โอนแล้วนะคะตามรายละเอียดทางPM

7. sambe43

sambe43 เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยครับ

ค่าบูชาพระหลวงปู่ที่น้องเก้าให้บูชาแต่ละองค์ผมว่าไม่ได้แพงกว่ากระทู้อื่นบางองค์ถูกกว่า อาจจะส่งช้าไปบ้าง ที่สำคัญกระทู้นี้เปิดก่อนพอสมควร ให้กำลังใจนะครับ

8. เอ๋เชียงใหม่

เอ๋เชียงใหม่ เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2009
    เอาใจช่วยอีกคนนะครับ อย่าท้อล่ะ

9. สเรเต

สเรเต Active Member

27 มิถุนายน 2011
    ยังไม่ได้โอนเงินรอแป๊บน่ะครับฝนตกทั้งวันไปไหนไม่ได้เลย ที่นี้ฝนตกน้ำก็ท่วม

10. พุทธนิรันดร์

พุทธนิรันดร์ เป็นที่รู้จักกันดี

พระอุปคุตเนื้อสำริดที่ผมบูชามาจากคุณเก้า วันนี้ผมเอาไปเลี่ยมจับขอบรอดูว่าจะหุ้มเงินหรือทองดี ดูสวยเข้มขลังมากครับ ขอบคุณมากครับที่ทำให้ผมได้ร่วมบุญโดยมีคุณเก้าและคุณสมบัติเป็นสะพานบุญให้ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      1.4 MB
      เปิดดู:
      104
      ขนาดไฟล์:
      1.4 MB
      เปิดดู:
      89
  11. อ.ปรเมศวร์

ผมแนะนำนะครับเหลี่ยมเงินสวยกว่าอีกอย่างห้อยคอไปไม่อันตรายคนขโมยด้วยครับ

*ท่านใดบูชาพระอุปคุตไปนำมาให้ชมอีกนะครับอยากเห็นความงามของแต่ละองค์*

(ท่านใดข้องใจถามที่ทางวัดเอาละกันได้โดยตรงไม่ต้องคิดมากทำบุญก็คือบุญคนอื่นจะพูดอย่างไงเขาเอาเงินเข้ากระเป๋าเท่าไรก้ปล่อยเขากรรมมีไว้ให้คนชั่วทำและคิดไม่งันจะมีนรกเอาไว้ทำอะไรละนะ)

*คุณเก้าอย่าไปคิดมากเราทำบุญเงินเข้าวัดก็พอแล้วทำบุญคือได้บุญอย่าไปคิดมาก*

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 สิงหาคม 2011
  12. พุทธนิรันดร์

ขอบคุณ อ.ปรเมศวร์มากครับที่แนะนำครับ หุ้มเงินอย่างอาจารย์ก็สวยมากไปอีกแบบ แถมปลอดภัยด้วย

13. สเรเต

โอนเงินแล้วครับเดี้ยวpm.ไปบอกที่อยู่:z16

14. พยัคฆราช

วันนี้จัดส่ง EMS ให้พี่ๆทุกท่านครับ
    1 พี่เดชา
    2 พี่เซมเบ้
    3 พี่ระพีศักดิ์
    4 พี่เอ๋เชียงใหม่
    5 พี่กฤตภาส
    6 พี่ศิวพงศ์
    7 พี่บรม
    8 คุณปราโมทย์
    9 คุณ เสาวนีย์
    10 คุณสาเรเต

ขออภัยที่ผมส่งช้าไปนะครับ พี่ๆโปรดประทานอภัยให้ด้วยนะครับ
    (กระแสที่เกิดขึ้น อย่าไปสนใจเลยครับ พี่ๆทุกท่านล้วนแต่ทรงคุณวุฒิ ทั้งนั่น นึกถึงบุญอย่างเดียวครับ เราได้มาเป็นส่วนนึงในการร่วมทำบุญ มีหลวงปู่สรวง หลวงปู่อาจ หลวงปู่ข้าวแห้ง เป็นทิพยพยานมาโดยตลอด ความจริง ก็คือความจริง ( ผมจึงไม่จำเป็นต้องอธิบาย ) นึกถึงบุญอย่างเดียวครับพี่ๆทุกท่าน บุญก็คือความดี ความดีนี้แหละเป็นข้อยุติอยู่ในตนเองอยู่แล้ว นอกนั่นไม่มีอะไรใหญ่เกินกรรม
    (ผมเก็บหลักฐานการโอนปัจจัย พี่ๆทุกท่านได้มาร่วมบูชาตั่งแต่ต้นจนถึงทุกวันนี้ ว่าเช่าจากผม ผมโอนมอบไปให้ใคร เพื่อที่จะนำรายได้ไปถวายหลวงปู่ ผมมีหลักฐานทั้งหมด(สามารถตรวจสอบได้จริง) แต่ไม่อยากทำ เพราะไม่เกิดประโยชน์อะไร พวกพี่ๆเข้ามาร่วมทำบุญกันมาเช่าบูชา ล้วนแต่มีจิตบริสุทธิ์ ล้วนแต่มีศรัทธาหลวงปู่สรวง กะแสในครั้งนี้เรื่องจิบๆ คนที่ทำก็รู้อยู่แก่ใจ(ไม่มีความลับในโลกนี้หรอก) ยุยงคนบุญให้แตกแยก ไปขว้างทางบุญผู้อื่น บิดเบือนความเป็นจริง เดียวก็รู้เอง เห็นทันตา ผมสาธุต่อหลวงปู่ใหญ่สรวง หลวงปู่ใหญ่มั่น หลวงปู่ใหญ่เทพโลกอุดร ว่าความจริงนี้ก็คือความจริง ไม่มีอะไรใหญ่เกินกรรม

สุดท้ายนี้ขอขอบพระคุณพี่ๆทุกท่านที่ได้มาให้กำลัง ได้มาร่วมบุญกัน ขอให้นึกถึงบุญอย่างเดียว เหตุ(บุญ)เกิด ผล(บุญ)เกิด (ขอให้พี่ๆได้ใช้ผลบุญนั่นโดยฉับพลันทันใจทุกประการ) มีหลวงปู่ใหญ่สรวง ออยเตียสรูล บายติกเจีย เป็นทิพย์พยาน ตลอดเวลาตลอดทุกลมหายใจ เทอญ สาธุ สาธุ สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 สิงหาคม 2011
  15. zaf

zaf เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2011
    ขอถามอ.ปรเมศร์ พระอุปคุตเลี่ยมเงินนี่ ค่าเลี่ยมเท่าไรคะ เลี่ยมที่ไหน สวยงามมากค่ะ

16. เอ๋เชียงใหม่

เอ๋เชียงใหม่ เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2009
    รุ่นนี้ครับ วันนี้ถูกรางวัลที่ 5 ครับ

17. สเรเต

ดีใจด้วยครับ ผมก็เช่าแต่ให้น้องไปทำน้ำมนต์รักษาโรคภัยแล้ว

18. สเรเต

ผมขอโชว์ด้วยความศรัทธา

[​IMG] [​IMG]

19. sambe43

sambe43 เป็นที่รู้จักกันดี

กลายเป็นสังคมใหม่ที่อบอุ่นจริงๆครับ นี่ถ้าอยู่ห้องประสบการณ์จะกลายเป็นกระทู้ต้นๆเลยนะเนี่ย

20. พยัคฆราช

เหตุ(บุญ)เกิด ผล(บุญ)เกิด ขอให้พี่ๆทุกท่านจงได้ใช้ผลนั่นโดยฉับพลันทันใจทุกประการ ขอผู้เฝ้าทรัพย์ทั้งหลายของพี่ๆทุกท่าน ไม่ต้องเฝ้าแล้ว ขอให้พี่ๆทุกท่านจงได้ใช้ทรัพย์นั่น บุญนั่น ความดีนั่น เดียวนี้เวลานี้ (ขอให้พี่ๆทุกท่านมีบุญกับตัวเลข ถึงพร้อมด้วยมนุษย์สมบัติ นิพพานสมบัติ ทุกท่านๆนะครับ)

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้