:: เปิดใจสาวแต :: ^_^

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย green_apple, 20 มกราคม 2013.

1. green_apple

green_apple เป็นที่รู้จักกันดี

มองซ้าย มองขวา ปลอดโปร่งวุ้ย !!!
    วันนี้ยึดพื้นที่ห้องลูกทุ่งบ้างดีกว่า อิอิ
    เอาเพลงสนุก ๆ มาฝากกัน ในวันหยุดหรรษาค๊า ^^

เปิดใจสาวแต
    ขับร้องโดย : กระแต

ตั๋วน้องเป็นสาวรุ่นราวเอ๊าะๆ
    หุ่นฮ่างก็เหม๊าะบ่าวมาเก๊าะมาต๋อม
    อี่แม่น้องขาง เปิ้นตึงบ่ยอม
    ถึงไผมาต๋อม ตึงบ่ฮื้อใกล้

ไผบ่ได้หยุ๊บ ไผบ่ได้ก๋ำ
    คงบ่ได้หลำ ไป๊เป๋นลูกไป๊
    น้องแตคนงามมาขอยก อะมือไหว้
    บ่าวเหนือบ่าวใต้ อ๊ดเอา

บ่ว่าเมืองกรุงบ่ว่าบ้านนอกบ่าวมาอู้ มาหยอกตั๋วน้อง ก็เขิน
    จะบอกอี่แม่ จะไปขางเมิน
    กลั๋วได้เคิ้นเกิ๋นะก๋ายเป็นสาวเฒ่า
    สาวน้อยลำปางหุ่นบางผิวขาวรออายุถึงซาว ก่อนหนอพี่จัน

ถ้าแม่เลิกขางฮื้อมาโวยโวยนะจ๊ะ
    อี่น้องเป็นนักมวยนะแต่บ่สวกฮื้อไผ
    ถ้าป๊ะป้อจายดีจะฮักจ๋นวันต๋ายจะบ่หลายใจ๋ ฮักไผฮักมั่น
    ป๊ะป้อจายขี้จุ๊อย่าหาว่าดุอ้ายเหย
    จะล๊อคคอตีเข่าเลยจนคางเอยเอยพี่จัน...
    นี่ ละหนอ หนอ ละนาย

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.2462819/[/MUSIC]​

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 สิงหาคม 2013
  2. pporjai

pporjai เป็นที่รู้จักกันดี

:cool:มาให้กำลังใจสาวนักมวย เอ๊ย สาวน้อย แอ๊ปเปิ้ล..ร้องเพลงสนุก ๆ ๆ จริง ๆ เอ๊าท์ ๆ ๆ โยก ๆ ๆ กันหน่อย ร้องได้สนุกค่ะ..

3. tanaong2011

tanaong2011 เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2011
    น้ำเสียงและหน้าตาอย่างนี้ ถ้าเปิ้ลเป็นมวย ก็เป็นมวยไฟท์เตอร์ละ
    แบบว่าต้อนพี่อ๋อง เอ๊ย! ต้อนคู่ชกเข้ามุม แล้วก็ตุ๊ยๆๆๆ อั๊กๆๆๆ
    555....... ร้องลูกทุ่งเป็นด้วยเหรอ แอ๊ปเปิ้ล
    ม่วนแต้ๆก๊ะ........ มีเชื้อเหนือตวยก็
    เอาอีกๆๆๆๆๆๆ แต่อย่ามาสวกกับพี่เน้อ......

(smile)(tm-love)(good)denceechearrqsqu:z5;39;37;40

4. Piyarat Gehrke

Piyarat Gehrke เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2009
    พี่รัตน์ว่าไม่ได้เปิดใจสาวแตหรอกนะ
    แต่เป็นการเปิดใจสาวเปิ้ลมากว่า อิอิ
    ไพเราะมากจ้าน้องเปิ้ลลลลลลลลล
    อ้อ ยังไงก็อย่าลืมจัดหนักให้กับหนุ่มข้างบนเน้อ

5. Thep Tavada

Thep Tavada เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2012
    "วางเฉยไม่ได้ล่ะ เราต้องเคลียร์พื้นที่สกัดดาวรุ่งก่อน อิอิ ^_^ "
    นี่แผนลึกซึ้งมากๆ ไม่รู้เลยนะเนี้ยว่า จะตีกลับเข้ายึดห้องลุกทุ่งซะแล้ว
    ไม่ได้ซะแล้วต้องติดตามยึดพื้นที่คืน แต่ไม่น่าจะยึดคืนได้ เสียงนักร้องน่ารัก
    น่าชังขนาดนี้ ยอมให้ยึดและให้ยึดห้องนี้ตลอดไปเลยนะครับผม
    ถ้าจะยึดหัวใจเทวดาก็ได้นะครับผม 55555555555555555

6. bossbam10

bossbam10 เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2012
    เพลงสนุกดีค่ะ
    เสียงใสๆน่ารักดี
    ไว้ต่อไปจะคอยติดตามฟังเป็นแฟนคลับนะคะ

7. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

เพราะมากจ้าดีเจเปิ้ล...

จังหวะสนุกขยับซ้ายขวาจ้า อิอิ

8. Pinit

Pinit ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

มาช่วยเต้นจ้า...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 มกราคม 2013
  9. urai ay

urai ay เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2009
    a.gif a.gif a.gif

ยกแดนเซ่อร์มาเชียร์น้องเปิ้ลคนงาม....
    ใช่ๆเพลงนี้ร้องโดยน้องเปิ้ลคนงาม บ่ใช่น้องแตเน๊าะ
    เปิ้ลเก่งอ่ะ ร้องทันด้วย ชอบๆๆๆเพลงนี้

10. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    น่ารักอ่ะเปิ้ล..แนวๆ ดีด้วย เจิดจรัสแล้วๆ

11. green_apple

green_apple เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณพี่ใจ...มากค๊าที่มาเปิดเวทีมวยให้ ป.เปิ้ล พรรคเพี้ยนเร็คคอร์ด
    พี่ใจจะมาเป็นกรรมการ หรือจะแจกทอง หรือแอนตาซิลดี อิอิ
    เดี๋ยวเปิ้ลร้องเพลงไปพลาง ๆ โยกซ้าย โยกขวา รอคู่ชกก่อน 555

พี่อ๋องจะมาเป็นคู่ชกให้เปิ้ลก่อ
    งั้นบ่เกรงใจล่ะเน้อ...อ๊ากกกกกกกกก...นี่ ๆ ๆ สวกบ่ยั้ง
    ม่วนขนาด กิ๊ดว่าเป็นต้นกล้วยอ่องให้เปิ้ลสวกเน้อ 555

เอาอีกก่อ..จะสวกหื้อกิ๋นข้าวบ่ได้เลย อิอิ ^_^

555 ช่ายเลยเปิดใจสาวเปิ้ล...แอบเอาชื่อตัวเองมาลง
    เวลาร้องจะได้อินหน่อย
    ขอบคุณพี่รัตน์มาก ๆ ค๊า ที่เข้ามาให้การสนับสนุน
    ดูก็รู้ว่าเชียร์ ป.เปิ้ล นักมวยมุมเขียว 100 % อิอิ ^_^

12. green_apple

อ่ะจ๊ากกกกก....เจ้าที่มาาาาาาา ตกใจหมดเลย
    ขอบคุณค๊า...พี่เทวดา...ใจดีจัง...ให้ยึดทุกอย่างเลย
    มีทรัพย์สินเท่าไร...โอนมาให้หมด...ยึดให้เกลี้ยงเลย 55555 อ่ะล้อเล่น
    หัวใจคงไม่กล้ายึดนะคะ...แต่ถ้าพี่เทวดาจะให้เอามาต้มยำ ทำแกง
    ให้นักร้องบอร์ดลูกทุ่งซดเล่นย่อมได้ อิอิ
    ขอบคุณที่เข้ามาฟังเพลงเปิ้ลค๊า ^_^

ขอบคุณมาก ๆ ค๊า ... ยินดีต้อนรับแฟนคลับที่น่ารักจ้า อิอิ

5.gif 9279.gif

ขอบคุณพี่ดีเจใบบุญมาก ๆ ค๊า มากที่สุดในโลกเลย อิอิ
    มา ๆ เต้นด้วยกันจ้า ^_^

13. green_apple

ขอบคุณค๊า...ที่มาช่วยเต้น... 9280.gif

มาเต้นท่ากัมนัง สไตล์กัน อิอิ :cool:

แดนซ์เซอร์พี่ไรเยอะจังเลย
    แต่อยากเห็นพี่ไรเต้นด้วยอ่ะ...มาเต้นท่านี้ด้วยกันดีกว่า อิอิ

ขอบคุณคะนะ...ที่มาฟังเพลงเปิดใจสาวเปิ้ล
    ร้องไม่ค่อยทันคะ...พยายามให้ทัน...หายใจทางเหงือกเอา

ขอบคุณค๊า...น่ารักนี่ ชมคนชิมิ หรือเพลง อิอิ
    สำหรับหนูตาต้องชวนเต้นท่านี่ น่ารัก ๆ เจิด ๆ

14. VeggieGuy

VeggieGuy เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2007
    เอา dancer มาฝากสำหรับเพลงมันส์ๆ ครับ
    ชอบมากเพลงนี้ ทุกงานรื่นเริงพลาดไม่ได้ครับ

15. hotmax19

hotmax19 เป็นที่รู้จักกันดี

เปิดใจสาวแต เวอร์ชั่นแอบเปิ้ลเขียวนี่ร้องได้ไพเราะ สนุก น่าฟังมากครับ...

อย่าหนีบอร์ดลูกทุ่งนะครับ...

16. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี