เปิดประมูลสาลิกา เมตตามหานิยม พ่อท่านเอื้อม วัดบางเนียน ปิดบ่ายสามวันนี้

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ศรีสุวรรณ, 5 กันยายน 2010.

1. ศรีสุวรรณ

ศรีสุวรรณ เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2010
    :::- ปัจจุบันพ่อท่านเอื้อม อายุ ๑๐๓ ปี พุทธคุณ : ทางด้านเมตตามหานิยม โชคลาภ โภคทรัพย์ ค้าขาย คุ้มครอง

:::- คาถา -::: พุทธา อะเนนา มะลิยา สุสังคะเยมิ พุทธา อิริมะลิยา สุสังคะเยมิ พุทธา อิรปะโย เคมะคุณนะ ปักเขสะเมมะมิ อุนาโลมา ปันนะ วิชายะเต :::-

ประวัติ พ่อท่านเอื้อม กตปุญโญ โดยสังเขป -::: พ่อท่านเอื้อม กตปุญโญ เป็นชาวจังหวัดสงขลา บิดานับถือศาสนาอิสลาม มารดาเชื้อสายจีนนับถือศาสนาพุทธ พ่อท่านเอื้อม อุปสมบทเมื่ออายุ ๕๐ ปี ได้ศึกษาและปฏิบัติธรรมอย่างมุ่งมั่นและจริงจัง โดยการออกจาริกธุดงค์เพื่อแสวงหาโมกขธรรม เดินธุดงค์ไปตามป่า เขา ขึ้นไปทางเหนือถึงจังหวัดประจวบคีรีขันธ์ และลงใต้จดชายแดนมาเลเซีย ระหว่างธุดงค์ปักกรดตามป่า ถ้ำ และเดินข้ามภูเขาน้อยใหญ่รวม ๖๙ ลูก การปฏิบัติธรรมอย่างเคร่งครัดของพ่อท่านเอื้อมจึงเชื่อกันว่า พ่อท่านได้บรรลุธรรมขั้นสูง ในระหว่างธุดงค์ พ่อท่านเอื้อมได้สร้างวัดตามสถานที่ต่าง ๆ รวม ๗ วัด ได้แก่ ๑.วัดท้ายทะเล อำเภอเชียรใหญ่ จังหวัดนครศรีธรรมราช ๒.วัดไสไท อำเภอเมือง จังหวัดกระบี่ ๓.สำนักสงฆ์เขาวงแหวน อำเภอห้วยยอด จังหวัดตรัง ๔.วัดบางเนียน อำเภอเชียรใหญ่ จังหวัดนครศรีธรรมราช ๕.สำนักสงฆ์คลองสะเดา อำเภอเมือง จังหวัดชุมพร ๖.สำนักสงฆ์เนินธัมมัง อำเภอเชียรใหญ่ จังหวัดนครศรีธรรมราช ๗.สำนักสงฆ์ควนเขาดิน อำเภอพระแสง จังหวัดสุราษฎร์ธานี :: พ่อท่านเอื้อม กตปุญโญ นอกจากศึกษาค้นคว้าและปฏิบัติธรรมอย่างเคร่งครัดแล้ว พ่อท่านยังได้ศึกษาค้นคว้าทางไสยเวท และวิทยาคมทั้งศาสตร์อิสลาม พราหมณ์ ขอมและพุทธ มาตั้งแต่อายุ ๑๖ ปี จนถึงปัจจุบัน (อายุ ๑๐๓ ปี) จึงทำให้พ่อท่านมีความรู้แตกฉาน ลึกซึ้งและแกร่งกล้าทางด้านไสยศาสตร์ เวทมนต์ คาถา อาคม ในทุกด้าน

:: พ่อท่านเอื้อม กตปุญโญ จึงเป็นพระเกจิอาจารย์เพชรน้ำหนึ่งของภาคใต้ ที่มีตบะบารมีอันสูงยิ่ง วัตถุมงคลที่พ่อท่านอธิษฐานจิตหรือปลุกเสก จะมีอิทธิปาฏิหาริย์และประสบการณ์ทางด้านคงกระพัน แคล้วคลาด คุ้มครอง โชคลาภ และเมตตามหานิยม ซึ่งเกิดขึ้นกับผู้ที่นำไปบูชาจนนับครั้งไม่ถ้วน ศิษยานุศิษย์ ผู้ศรัทธาและบุคคลทั่วไปจึงเคารพนับถือ ศรัทธา แสวงหาวัตถุมงคลของพ่อท่านไว้บูชา และไปคารวะกราบไหว้พ่อท่านกันมากมายตลอดเวลา

พ่อท่านเอื้อม กตปุญโญนอกจากศึกษาค้นคว้าและปฏิบัติธรรมอย่างเคร่งครัดแล้วพ่อท่านยังได้ ศึกษาค้นคว้าทางไสยเวท และวิทยาคมทั้งศาสตร์อิสลาม พราหมณ์ ขอมและพุทธมาตั้งแต่อายุ ๑๖ ปี จนถึงปัจจุบัน (อายุ ๑๐๓ ปี) จึงทำให้พ่อท่านมีความรู้แตกฉานลึกซึ้งและแกร่งกล้าทางด้านไสยศาสตร์ เวทมนต์ คาถา อาคม ในทุกด้าน :: พ่อท่านเอื้อมกตปุญโญ จึงเป็นพระเกจิอาจารย์เพชรน้ำหนึ่งของภาคใต้ ที่มีตบะบารมีอันสูงยิ่งวัตถุมงคลที่พ่อท่านอธิษฐานจิตหรือปลุกเสกจะมีอิทธิ ปาฏิหาริย์และประสบการณ์ทางด้านคงกระพัน แคล้วคลาด คุ้มครอง โชคลาภและเมตตามหานิยม ซึ่งเกิดขึ้นกับผู้ที่นำไปบูชาจนนับครั้งไม่ถ้วน ศิษยานุศิษย์ผู้ศรัทธาและบุคคลทั่วไปจึงเคารพนับถือ ศรัทธา แสวงหาวัตถุมงคลของพ่อท่านไว้บูชาและไปคารวะกราบไหว้พ่อท่านกันมากมายตลอด เวลา
    ดังไกลถึงมาเลเซีย และสิงคโปร์

ทางด้านเมตตามหานิยม โชคลาภ โภคทรัพย์ ค้าขาย คุ้มครอง พกพาเป็นสาลิกาลิ้นทองดีนักแล

ใช้แทนสาลิกา หลวงตาน่วมได้แน่ครับ ยิ่งช่วงนี้สาลิกาหลวงตาน่วมออกปลอมมาเยอะ แถมราคายังแรงอีก ลองใช้สาลิกาหลวงตาเอื้อมดูครับ ราคายังเบามากๆ รับรองเรื่องเจรจา เมตตาไม่แพ้ใครแน่นอนครับ แค่บูชาไว้บนหิ้งก็สุดๆแล้วครับ ขอแนะนำ

เปิดประมูลทั้งคู่
    เริ่มต้นแค่ 650 บาท เพิ่มขั้นต่ำครั้งละ 50 บาท
    บวกค่าส่งครั้งละ 50 บาท

ปิด 5/9/53 เวลา 15.30 น.
    ใช้กฏต่อเวลา 15 นาที

ไฟล์ที่แนบมา:

2. arjarhnnop

arjarhnnop เป็นที่รู้จักกันดี

3. ศรีสุวรรณ

ขอบพระคุณมากครับคุณนพ ที่ต่อยอดให้
    วันจันทร์ของที่จะส่งไปให้ ขอส่งของสมณาคุณไปให้ด้วยเลยนะครับ

4. ศรีสุวรรณ

รายการแนะนำครับ

ราคาออกจากวัดตัวละ 300 กว่าบาท

ชุดคนแกะพิมพ์ คือชุดเดียวกับที่แกะพิมพ์ สาลิกายุคหลัง(ย้ำว่ายุคหลังไม่ใช่ยุคแรกนะครับ) หลวงตาน่วม วัดหลวงครู แต่ทันท่านหลวงตาน่วมนะครับ แกะพิมพ์มาได้คล้ายกันมากครับ พิมพ์นี้ออกมาชัดกว่า สวยกว่าครับ

ราคาไปได้ไกลครับ เก็บไว้ได้หายห่วงครับ
    ยิ่งตอนนี้ชาวมาเลย์ สิงคโปร์ เล่นของท่านมากยิ่งขึ้น พระก็ยิ่งออกไปต่างประเทศมาก ผมยังเสียดายแทนเลยครับ แต่ก็อย่างว่าละครับ เค้านำไปใช้แล้วเกิดประสบการณ์ เค้าก็ยิ่งศรัทธามากยิ่งขึ้นทวีคูณ

ทุกวันนี้ใต้สะพานดำหาดใหญ่ มีเงินหมุนเวียนพระแต่ละวันไม่ต่ำกว่าหนึ่งล้านบาทครับ

5. ศรีสุวรรณ

อีก 20 นาที ขอปิดการประมูลครับผม

6. ศรีสุวรรณ

ปิดให้พี่arjarhnnop
    ตะกี้ไปเดินสนามพระหาดใหญ่มา
    นกสาลิการุ่นนี้ เปิดในแผงอยู่ตัวละ 550 บาทครับ
    ยินดีด้วยครับพี่ ออกต่อยังได้เลยครับ

ขอบคุณครับผม