ปิดรับบริจาค เชิญอนุโมทนา พิธีวางศิลาฤกษ์"วิหารพระพุทธเจ้า ๓ กาล" รวม๔๕,๐๐๐ บาท

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย ศิษปู่ใหญ่, 31 กรกฎาคม 2012.

1. ศิษปู่ใหญ่

ศิษปู่ใหญ่ เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2011
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    บุญใหญ่เป็นสิริมงคล สำหรับท่านที่พลาดจากการจองเป็นเจ้าภาพเสาเข็ม ขอเชิญร่วมบุญโครงการบุญนี้ได้

1331036526.jpg IMG_5139.JPG

เชิญท่านผู้มีจิตศรัทธา เป็นเจ้าภาพ จองไม้มงคลและตอกไม้มงคล ๙ ชนิด รวมทั้งเเผ่นเงิน ทอง นาก จำนวน ๕๙ ชุด เพื่อตอกลงในหลุมวางศิลาฤกษ์ ในโครงการสร้างศาลาพระพุทธเจ้า ๓ กาล อันเป็นที่ประดิษฐาน สมเด็จองค์ปฐม(จะเททองหล่อหลังจากที่ศาลาหลังนี้เสร็จ),สมเด็จองค์ปัจจุบัน(สร้างเเล้ว) เเละองค์พระศรีอาริยะเมตตรัยพระโพธิสัตว์(สร้างเเล้ว) อีกทั้งศาลาหลังนี้ยังเป็นที่ประกอบศาสนพิธี เเละเจริญจิตภาวนาของอุบาสกอุบาสิกา นับเป็นโอกาสดี ที่ทุกท่านจะได้ร่วมสร้างบารมีอันยิ่งใหญ่ในครั้งนี้กำหนดวันทำพิธีวางศิลาฤกษ์ประมาณปลายเดือนสิงหาคมถึงกลางเดือนกันยายน ๒๕๕๕ นี้(จะเเจ้งให้ทราบเร็วๆนี้) ท่านที่จองเป็นเจ้าภาพสามารถมาตอกไม้มงคลที่จองไว้ได้ด้วยตนเอง

ไม้มงคล ๑ ชุดจะประกอบไปด้วย ไม้มงคลทั้ง ๙ ชนิด

ร่วมบุญจองไม้มงคลและตอกไม้มงคล ๙ ชนิดรวมทั้งเเผ่นเงิน ทองนาก ในหลุมวางศิลาฤกษ์ ร่วมบุญชุดละ ๑,๐๐๐ บาท จำนวน ๕๙ ชุดหรือร่วมบุญเเต่ศรัทธา
    ท่านที่รับเป็นเจ้าภาพ๑ ชุด สามารถชื่อนามสกุลของท่าน ลงในเเผ่นดวง

กำหนดการ
    วันเสาร์ที่ ๑ กันยายน ๒๕๕๕ 
    เวลา 08.00น. บวงสรวงวางศิลาฤกษ์ ตอกไม้มงคล เเละตอกเสาเข็มสร้างศาลาพระพุทธเจ้า 3 กาล
    เวลา 10.00 น. ถวายวิมานเก๋งจีนเเด่องค์พระเเม่มหาโพธิสัตว์กวนอิม ปางธิเบตพันเนตรพันกร (สายบุญท่านอาม่า เเละอ.ธรรมพล เป็นเจ้าภาพ)
    เวลา11.00 น. ถวายภัตาหารเพลพระคุณเจ้าเเละร่วมทอดผ้าป่าสามัคคีสร้างศาลาพระพุทธเจ้า ๓กาลเเละ ถวายรอยพระพุทธบาท " พระบาท 4 รอย" (คุณโยมหนึ่ง1 คุณโยมNoo Norway พร้อมผู้มีจิตศรัทธาเป็นเจ้าภาพ)

ร่วมบุญได้ที่

สวนพุทธธรรมหลวงปู่ใหญ่ "ธนพลาราม"
    (ตรงข้ามวัดโพธิ์เจริญ) บ้านหัวถนน
    ซอย ๒๑ ต.สนามชัย อ.เมือง จ.สุพรรณบุรี

ปัจจัยที่ได้รับในส่วนนี้จะนำมาเป็นค่าใช้จ่ายในการจัดสร้างศาลาหลังนี้เช่น พิธีวางศิลาฤกษ์ ค่าเขียนเเบบ ฯลฯ รายจ่ายต่างๆที่จำเป็นในการจัดสร้างศาลาฯ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 ตุลาคม 2012
  2. ศิษปู่ใหญ่

2
    รายนามผู้ร่วมบุญเป็นเจ้าภาพ จองไม้มงคล๙ ชนิดตอกลงในหลุมวางศิลาฤกษ์"ศาลาพระพุทธเจ้า ๓ กาล" ดังนี้

๑.คุณพิมพ์นภัส พรจีรภัทร ครอบครัวพรจีรภัทรเเละ ครอบครัวแก้วเจริญ ร่วมบุญจองไม้มงคล ๑ ชุด โอนเเล้ว ๑,๐๐๐ บาท โอนเเล้ว (๓๑ กค)
    ๒.คุณสกาวพรรณ ณธีศิระโรจน์ร่วมบุญจองไม้มงคล ๑ ชุด (มาถวายเอง)
    ๓.คุณหมูเขมกร ร่วมบุญจองไม้มงคล ๑ ชุด (โอนเเล้ว๒ สค)
    ๔.คุณธิดา กมลรุ่งเรือง และ ครอบครัวกมลรุ่งเรืองเป็นเจ้าภาพตอกไม้มงคล1ชุด
    (โอน1 สค)
    ๕.คุณนันทรัตน์ สุขะพัฒน์ และครอบครัว จองเป็นเจ้าภาพไม้มงคล 1 ชุด(โอนเเล้ว๒ สค)
    ๖.คุณกึกก้อง จองเป็นเจ้าภาพไม้มงคล 1 ชุดร่วมบุญจองไม้มงคล ๑ ชุด โอนเเล้ว ๑,๐๐๐ บาท โอนเเล้ว (๑ สค.)
    ๗.คุณ ณพล เลิศสุมิตรกุล และ ครอบครัว ขอร่วมเป็นเจ้าภาพดอกไม้มงคล 1 ชุด (โอนเเล้ว๒ สค)
    ๘.คุณjintana จองเป็นเจ้าภาพไม้มงคล 1 ชุด(โอน1 สค)
    ๙.คุณเเสงเดือน มะลิทอง ร่วมเป็นเจ้าภาพตอกไม้มงคล 1 ชุด (โอนเเล้ว16สค)
    ๑๐.คุณกัณฐิชา โกมลวานิช ร้านNoodle Boat ร่วมเป็นเจ้าภาพตอกไม้มงคล 1 ชุด(โอนเเล้ว16สค)
    ๑๑. ร้าน IN THE BOWL ร่วมเป็นเจ้าภาพตอกไม้มงคล 1 ชุด(โอนเเล้ว16สค)
    ๑๒.คุณยมนา เอกกฐิน เเละคุณศรีสมร บุษบก ร่วมเป็นเจ้าภาพตอกไม้มงคล 1 ชุด (โอนเเล้ว16สค)
    ๑๐.คุณนรานิษฐ์ มีสมบัติพงศ์ ร่วมเป็นเจ้าภาพตอกไม้มงคล 1 ชุด(ก่อกิ่ง)(โอนเเล้ว 6 สค 55)
    ๑๑.คุณธญาธรณ์ ธนาพงษ์กาญจน์ ร่วมเป็นเจ้าภาพตอกไม้มงคล 1 ชุด(ก่อกิ่ง)(โอนเเล้ว 6 สค 55)
    ๑๒.อ.ภูริวัจน์ เดชอุ่ม ร่วมเป็นเจ้าภาพตอกไม้มงคล 1 ชุด(โอนเเล้ว)
    ๑๓.นายเบนตัน แดเนียล นางชลดา แดเนียล ด.ช.ซันนี่ แดเนียล ร่วมเป็นเจ้าภาพตอกไม้มงคล 1 ชุด
    ๑๔.คุณอภิชัย ขัตติยาภิรักษ์ร่วมเป็นเจ้าภาพตอกไม้มงคล 1 ชุด(โอนเเล้ว๓ สค)
    ๑๕.คุณวิชิตบูรณ์คุณชัชัวาลย์ ครอบครัวเเก้วธนะสิน ร่วมบุญเป็นเจ้าภาพตอกไม้มงคล 1 ชุด(โอนเเล้ว)
    ๑๖.คุณปวริสา เเก้วธนะสิน ร่วมบุญเป็นเจ้าภาพตอกไม้มงคล 1 ชุด(โอนเเล้ว)
    ๑๗.คุณกัลยา เเก้วธนะสิน ร่วมบุญเป็นเจ้าภาพตอกไม้มงคล 1 ชุด(โอนเเล้ว)
    ๑๘.คุณสิรินพร ก้อนทอง ร่วมบุญเป็นเจ้าภาพตอกไม้มงคล 1 ชุด(ก่อกิ่ง)(โอนเเล้ว 6 สค 55)
    ๑๙.คุณปณชัย กลิ่นพลูร่วมบุญเป็นเจ้าภาพตอกไม้มงคล1 ชุด(ก่อกิ่ง)(โอนเเล้ว 6 สค 55)
    ๒๐.คุณนารีรัตน์ อังคานนท์ร่วมบุญเป็นเจ้าภาพตอกไม้มงคล1 ชุด(ก่อกิ่ง)(โอนเเล้ว 6 สค 55)
    ๒๑.คุณไพโรจน์ ไววานิชกิจร่วมบุญเป็นเจ้าภาพตอกไม้มงคล1 ชุด(โอนเเล้ว 6 สค 55)
    ๒๒.คุณสมศักดิ์-ปาริมา นามสกุล แซ่ปึง (โอนเเล้ว 7 สค 55)
    ๒๓.คุณVikingsX 1,009.97 บาท (โอนเเล้ว10สค)
    ๒๔.คุณปฏิญญา ตรงต่อกิจจองร่วมเป็นเจ้าภาพตอกไม้มงคล 1 ชุด(โอนเเล้ว 6 สค 55)
    ๒๕.คุณไหม ร้านถ่ายเอกสาร (ถวายเเล้ว)
    ๒๖.คุณบวรพล (มาถวายเอง)
    ๒๗.คุณบวรพล (มาถวายเอง)
    ๒๘.คุณบวรพล (มาถวายเอง)
    ๒๙.คุณรัฎฐดา วิศิษฏ์กิตติกุล(โอนเเล้ว )
    ๓๐.คุณกษิดิศ โอนเเล้ว
    ๓๑.คุณฤทัยรัตน์ ฉัตรพานิชญ์กุลพร้อมคณะ(ถวายเเล้ว)
    ๓๒.คุณฤทัยรัตน์ ฉัตรพานิชญ์กุลพร้อมคณะ(ถวายเเล้ว)
    ๓๓.คุณฤทัยรัตน์ ฉัตรพานิชญ์กุลพร้อมคณะ(ถวายเเล้ว)
    ๓๔.คุณจุฑามาศ โกมลศิริสุข(ถวายเเล้ว)
    ๓๕.คุณคิดบวก (โอนเเล้ว)
    ๓๖.คุณวลัยพรรณ เกียรติสามชั้นจอง 1 ชุด (มาถวายเอง)
    ๓๗.คุณยุพาภร์ นุชนารถ จอง1ชุด (มาถวายเอง)
    ๓๘.ไม่ออกนาม (ถวายเเล้ว)
    ๓๙."แม่ประไพ แว่นสอน และครอบครัว"ร่วมเป็นเจ้าภาพตอกไม้มงคล 1 ชุด(โอนเเล้ว15สค)
    ๔๐.ไม่ออกนาม (ถวายเเล้ว)
    ๔๑.ไม่ออกนาม (ถวายเเล้ว)
    ๔๒.ไม่ออกนาม (ถวายเเล้ว)
    ๔๓.
    ๔๔.
    ๔๕.
    ๔๖.
    ๔๗.
    ๔๘.คุณเปรมกมล วิริยะศาลชัย(โอนเเล้ว )
    ๔๙.
    ๕๐.
    ๕๑.
    ๕๒.
    ๕๓.
    ๕๔.
    ๕๕.คุณรัฎฐดา วิศิษฏ์กิตติกุล(โอนเเล้ว)
    ๕๖.
    ๕๗.
    ๕๘.
    ๕๙.นายระพีพัสน์ เทพละออง พร้อมกับนางสาวพิมพ์นภัส พรจีรภัทร ครอบครัวเทพละออง และครอบครัวพรจีรภัทร

รายนามท่านที่ร่วมบุญตามกำลังศรัทธา
    ๑.คุณjotaro4s ๑๐๐ บาท (โอนเเล้ว)
    ๒.คุณpucca2101 ๓๐๐ บาท(โอนเเล้ว)
    ๓.คุณROJKAJORN ๒๐๐ บาท(โอนเเล้ว)
    ๔.คุณยายอุทัย นากเกิดพร้อมครอบครัว 500 บาท (โอนเเล้ว)
    ๕.
    ๖.
    ๗.
    ๘.
    ๙.
    "ขออนุโมทนากับทุกท่านที่ร่วมบุญ"​

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 ตุลาคม 2012
  3. ศิษปู่ใหญ่

2
    พี่สาวญาติธรรม คุณพิมพ์นภัส พรจีรภัทร ครอบครัวพรจีรภัทรเเละ ครอบครัวแก้วเจริญ ร่วมบุญจองไม้มงคล 1 ชุด โอนเเล้ว 1,000 บาท ขออนุโมทนาบุญเป็นอย่างสูงครับ:cool: :cool: :cool:

4. deepdeep_cutie

deepdeep_cutie Active Member

สกาวพรรณ ณธีศิระโรจน์ขอร่วมบุญตอกไม้มงคลด้วย 1 ชุดค่ะ อนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 31 กรกฎาคม 2012
  5. หมูเขมกร

หมูเขมกร เป็นที่รู้จักกันดี

๒.ร่วมบุญจองไม้มงคลและตอกไม้มงคล ๙ ชนิดรวมทั้งเเผ่นเงิน ทองนาก ในหลุมวางศิลาฤกษ์ ร่วมบุญชุดละ ๑,๐๐๐ บาท จำนวน ๕๙ ชุด

จอง 1 ชุดครับ ^^

6. ศิษปู่ใหญ่

2
    อนุโมทนาบุญด้วยครับ ไม้มงคลทั้ง ๙ มีความหมายอย่างไร ขอให้ทุกๆท่านที่ร่วมบุญได้รับอานิสงค์ทวีคูณครับผม:boo::boo::boo:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 31 กรกฎาคม 2012
  7. ศิษปู่ใหญ่

2
    อนุโมทนาบุญด้วยครับ ไม้มงคลทั้ง ๙ มีความหมายอย่างไร ขอให้ทุกๆท่านที่ร่วมบุญได้รับอานิสงค์ทวีคูณครับผม:cool::cool::cool:

8. Noo Norway

Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2008
    เป็นงานบุญที่หาโอกาสทำได้ยากจริงๆค่ะ... หนูขออนุโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวลกับทุกท่านที่มีส่วนร่วมในครั้งนี้ด้วยนะคะ... สาธุ...

9. ศิษปู่ใหญ่

2
    อนุโมทนาบุญด้วยครับพี่หนู ไม้มงคลทั้ง ๙ มีความหมายอย่างไร ขอให้พี่หนูได้รับอานิสงค์ทวีคูณนะครับผม

10. Noo Norway

Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2008
    สาธุ... สาธุ... สาธุ... ขอให้สมพรปากน้องนูญทุกประการค่ะ... ขอขอบคุณเป็นอย่างสูงนะคะ...

11. BankPhiPhat

BankPhiPhat สมาชิก

24 พฤษภาคม 2012
    ขอร่วมบุญจองไม้มงคลและตอกไม้มงคล ๙ ชนิดรวมทั้งเเผ่นเงิน ทองนาก ในหลุมวางศิลาฤกษ์ ชุดที่ ๕๙ นะครับ

นายระพีพัสน์ เทพละออง พร้อมกับนางสาวพิมพ์นภัส พรจีรภัทร ครอบครัวเทพละออง และครอบครัวพรจีรภัทร

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 สิงหาคม 2012
  12. ศิษปู่ใหญ่

2
    อนุโมทนาบุญกับพี่เเบงค์เเละพี่เเอ้นะครับ:boo::boo::boo:

13. ศิษปู่ใหญ่

2
    เชิญร่วมบุญ จองเเละตอกไม้มงคลไม้มงคลทั้ง๙ ชนิดรวมทั้งเเผ่นเงิน ทอง นาก ในหลุมวางศิลาฤกษ์ สร้างศาลาพระพุทธเจ้า 3 กาล อานิสงค์มหาศาลเช่นเดียวกับการตอกเสาเข็ม สาธุๆ ลองอ่านดูเเละพิจารณาครับ:cool::cool::cool:

14. หนึ่ง1

หนึ่ง1 เป็นที่รู้จักกันดี

วันทอดผ้าป่าถวายพระพุทธบาทสี่รอยจำลอง จะไปร่วมบุญด้วยครับ

15. ศิษปู่ใหญ่

2
    ได้ครับผม โอนเเล้วเเจ้งมาเลยครับ เเปะทองมาด้วยนะครับ:boo::boo::boo:
    ยินดีอำนวยความสะดวกให้คับ ขออนุโมทนาบุญเป็นอย่างสูงครับผม

16. jotaro4s

jotaro4s เป็นที่รู้จักกันดี

โอนร่วมบุญวันนี้แล้วนะครับ 100 บาท เวลา 11.37 ครับ อนุโมทนาบุญครับ

17. Puddingzz

Puddingzz เป็นที่รู้จักกันดี

28 มิถุนายน 2012
    ธิดา กมลรุ่งเรือง และ ครอบครัวกมลรุ่งเรืองขอร่วมเป็นเจ้าภาพดอกไม้มงคล9ชนิดรวมทั้งแผ่นเงิน ทองนาก ในหลุมวางศิลาฤกษ์ 1ชุดค่ะ
    โอนเมื่อเวลา11.52 อนุโมธนาบุญกับทุกท่านค่ะ

18. s_sukhapat

s_sukhapat สมาชิก

31 กรกฎาคม 2012
    นันทรัตน์ สุขะพัฒน์ และครอบครัว ขอร่วมบุญเป็นเจ้าภาพไม้มงคล 9 ชนิด รวมทั้งแผ่นเงิน ทองนาก ด้วย 1 ชุดค่ะ อนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านค่ะ

19. ศิษปู่ใหญ่

2

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านเป็นอย่างสูงครับผม
    :cool::cool::cool:

20. ศิษปู่ใหญ่

2

original_home1.jpg 1331036413.jpg

ตอกไม้มงคลทั้ง9ชนิดนะครับ ไม่ใช่ดอกไม้ครับ เกรงญาติธรรมจะเข้าใจผิด อิอิ:boo::boo::boo: