เชิญร่วมเป็นเจ้าภาพทอดกฐินของคณะสงฆ์จังหวัดสุรินทร์

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย ชาติกุญชร, 13 พฤศจิกายน 2012.

1. ชาติกุญชร

ชาติกุญชร เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤษภาคม 2007
    [​IMG][/url][/IMG]

[​IMG][/url][/IMG]

ขอเชิญพุทธศาสนิกชนผู้มีจิตศรัทธา ร่วมเป็นเจ้าภาพทอดกฐินของคณะสงฆ์จังหวัดสุรินทร์ เพื่อจัดสร้างลานปฏิบัติธรรมประจำจังหวัดสุรินทร์ ซึ่งแต่เดิมได้ใช้พื้นที่ของมหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณ ซึ่งที่ผ่านมาทางมหาลัยฯ มีภารกิจ และกิจกรรมต่าง ๆ เป็นจำนวนมาก ทำให้ไม่สะดวกต่อการปฏิบัติธรรมของคณะสงฆ์

ดังนั้น คณะสงฆ์จังหวัดสุรินทร์ โดยพระเดชพระคุณธรรมโมลี เจ้าคณะจังหวัดสุรินทร์ พร้อมด้วยอุบาสกอุบาสิกาชาวจังหวัดสุรินทร์ จึงมีขอเชิญชวนพุทธศาสนิกชนผู้มีจิตศรัทธาร่วมเป็นเจ้าภาพทอดกฐินสามัคคี สบทบทุนจัดซื้อที่ดินจำนวน ๖๐ ไร่ ๆ ละ ๘๐,๐๐๐ บาท (ตารางวา ละ ๑๙๙ บาท หรือตามจิตศรัทธา) เพื่อจัดสร้างลานปฏิบัติธรรม เพื่อเป็นพุทธานุสรณ์ ฉลองปีพุทธชยันตี ครบ ๒๖๐๐ ปี แห่งการตรัสรู้ของพระสัมมาสัมพุทธเจ้า ใน วันที่ ๑๘ พฤศจิกายน ๒๕๕๕ ณ ที่พักสงฆ์บ้านหนองยาง หมู่ที่ ๕ ต.ผักไหม อ.ศรีขรภูมิ จ.สุรินทร์

สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติม
    เจ้าคณะจังหวัดสุรินทร์ โทร ๐-๔๔๕๑-๑๘๔๗
    งานเลขานุการ โทร ๐-๔๔๕๒-๑๓๐๗,๐๘-๙๖๒๔-๔๔๓๘

2. ชาติกุญชร

ชาติกุญชร เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤษภาคม 2007
    ที่ดินเป็นป่าธรรมชาติร่มรื่นครับ สามารถสร้างเป็นลานปฏิบัติธรรมได้เลย ที่ดินเป็นของชาวมุสลิมนะครับ แต่เขาขายให้ราคาประมาณนี้ครับ โดยมีเงื่อนไขว่าต้องชำระัเงินให้เสร็จภายใน 2 ปีครับ

3. violetmay

violetmay เป็นที่รู้จักกันดี

30 มิถุนายน 2008
    เมย์

โอนเงินร่วมทำบุญแล้ว 20 บาท

ขออนุโมทนาสาธุการในกองการกุศลนี้ด้วยเทอญ

สาธุๆๆๆ

นิพพานะ ปัจจะโย โหตุ...