เชิญร่วมงานผ้าป่าสามัคคี วัดถ้ำดงเข

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย กระหัง, 13 ธันวาคม 2012.

1. กระหัง

กระหัง Active Member

18 พฤศจิกายน 2012
    ขอเชิญผู้ที่มีจิตศรัทธาร่วมงานทอดผ้าป่าสามัคคี ณ.วัดถ้ำดงเข วันเสาร์ที่30 มีนาคม 2556และท่านที่ต้องการจะเป็นเจ้าภาพก็ขอเรียนเชิญให้ชื่อไว้ได้นะครับ
    ขออนุโมทนบุญด้วยนะครับท่านผู้เจริญ

2. aombkkth

aombkkth เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2010
    ขอน้อมจิตอนุโมทนาบุญเป็นอย่างสูงกับทุกๆท่านที่ได้ร่วมอนุโมทนาบุญ พร้อมทั้งร่วมทำบุญด้วยนะคะ สาธุ _/|\_ ค่ะ

3. Nutwarit

Nutwarit Active Member

ผมนะสนใจ แต่ขอข้อมูลมากกว่านี้หน่อยครับ ว่าจะเอาไปเงินตรงนี้ไปทำอะไร ยังไง

4. กระหัง

กระหัง Active Member

18 พฤศจิกายน 2012
    การจัดผ้าป่่าสามัคคีของวัดถ้ำดงเข จ.ชัยภูมิมีวัตถุประสงค์ที่จะนำเงินมาสร้างศาลาธรรมสังเวช ที่ตอนนี้มีแต่ฐาน กับโครงสร้างซึ่งยังขาดทุนทรัพย์และจตุปัจจัยเป็นจำนวนมากพวกเราๆที่เป็นลูกศิษย์จึงมีความคิดที่จะจัดผ้าป่าเพื่อจะได้นำเงินมาสานต่อให้แล้วเสร็จ ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ