เชิญท่องเที่ยวพระมหาเจดีย์พระพุทธเจ้าหมื่นพระองค์

ในห้อง 'วัดและศาสนสถาน' ตั้งกระทู้โดย หมูพรครูบา, 22 ตุลาคม 2007.

1. หมูพรครูบา

หมูพรครูบา เป็นที่รู้จักกันดี

ขึ้นต้นกระทู้แบบนี้ชื่อว่าเพื่อนสมาชิกหลายท่านคงจะงง ว่าสถานที่นี้อยู่ที่ไหน เพราะชื่อไม่คุ้นเลย แต่หากจะบอกว่าพระมหาเจดีย์นี้ตั้งอยู่ใกล้ ๆ พระตำหนักพระแม่กวนอิมที่โชคชัย 4 ลาดพร้าวนั้น ก็เชื่อว่าคงจะมีบางท่านพอจะนึกออกกันบ้างแล้วนะครับ ผมนำภาพสวย ๆ และข้อมูลดี ๆ มาฝากกันครับ เชิญเที่ยวชมได้เลยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 มิถุนายน 2008