เชิญทุกท่านรับพระบรมสารีริกธาตุ-ให้ฟรีคับ ปิดแจกแล้วครับ

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย topnank, 22 กุมภาพันธ์ 2009.

1. topnank

topnank เป็นที่รู้จักกันดี

ที่วัดสังฑทานได้มีการให้บุคคลทั่วไป รับพระสารีริกธาตุไปบูชาฟรีโดยไม่เสียค่าใช่จ่ายใด ๆ ทั้งสิน หลวงพ่อสนอง ได้อันเชิญมาจากประเทศอินเดีย พระศารีริกธาตุนี้ได้ตรวจสอบทางจิตของพระอรหัตแล้วว่าเป็นของพระพุทธเจ้าแน่นอน 100 %

รายละเอียดที่นี้ครับ
    วัดสังฆทาน - หน้าแรก

พระเครื่อง มีไว้ให้หลงไหลและจิตถูกกังขังเพราะการยึดติด

แต่พระสารีริกธาตุมีไว้เพื่อบูชา กราบไหว้ระลึกถึงองค์พระบรมศาสดา ให้มีจิตตั้งมั่นปฏิบัติธรรม รักษาศีล ทำสมาธิ วิปัสสนา เท่านี้ก็จะหาบุญอะไรมาเปรียบเทียบไม่มีอีกแล้ว กุศลที่ยิ่งใหญ่สูงสุด

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กุมภาพันธ์ 2014
  2. natspdo

natspdo เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2008
    อนุโมทนาครับ

ก่อนให้รู้สึกว่าต้องไปลงทะเบียนก่อนครับ โดยใช้บัตรประชาชนครับ และรับแทนกันไม่ได้ ขอได้คนละชุดเท่านั้นครับ หลวงพ่อสนอง ท่านบอกว่าต้องการให้พระบรมสารีริกธาตุกระจายให้ทั่วถึง ซึ่งท่านจะแจกให้ครบ 84,000 ชุดครับ

3. perish

perish เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ ขอให้ได้พบนิพพานไวๆ
    ขอรับไว้เป็นพุทธานุสติ ซัก 3 ชุดเถอะครับ ทางใต้หายากเหลือเกิน จัก

เอาไว้แจกญาติพี่น้องบ้าง
    กรุณาส่ง ::

คุณรุ่งเรือง จิตตังเลิศยสกุล
    71/7 ม.4 ถ.ประชาสรรค์
    ต.คลองแห อ.หาดใหญ่
    จ.สงขลา
    90110

4. นินจาตัวน้อย

นินจาตัวน้อย Active Member

23 กุมภาพันธ์ 2009
    อนุโมทนา

วีรพันธ์ เวียงภักดิ์

44/61 หมู่3 ซอยเพชรเกษม110 แขวงหนองค้างพลู
    เขตหนองแขม กรุงเทพ 10160

ขอบพระคุณมากครับ

5. พระกฤษณ์

พระกฤษณ์ Active Member

5 กุมภาพันธ์ 2009
    ขออนุโมทนา เพื่อเป็นประโยชน์สำหรับพระภิกษุสามเณรประชาชนหรือศรัทธาญาติโยมทั่วไปได้กราบไหว้สักการะบูชา และให้การปฏิบัติวิปัสสนาสู่มรรคผลตามแนวทางพุทธศาสนาอย่างแท้จริง รับพระบรมสารีริกธาตุ วรรณะเพชร เพื่อเป็นทานในการศึกษา<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
    ต้องการ3ชุด
    พระกฤษณ์ อิ่นแก้ว<o:p></o:p>
    293 วัดสันมะเหม้า ต. ม่วงคำ อ.พาน จ.เชียงราย<o:p></o:p>
    57120<o:p></o:p>

6. rossarin555

rossarin555 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านธรรมใดที่องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าได้ทรงพบแล้ว ขอธรรมนั้น จงสำเร็จแก่ท่านทั้งหลายโดยเร็วด้วยเถิด สาธุ สาธุ สาธุ

อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ เจ้ากรรม นายเวร ทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้วแต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอ เจ้ากรรม นายเวร ทั้งหลาย จงโมทนา ส่วนกุศลนี้ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่บัดนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพานและขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ เทพเจ้า ทั้งหลายที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และ เทพเจ้า ทั้งหลาย ทั่วสากลพิภพ และ พระยายมราช ขอเทพเจ้าทั้งหลายและ พระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศลของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิดและขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลาย ที่ล่วงลับไปแล้วที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้าจะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิดหากท่านทั้งหลายยังไม่มีโอกาสได้อนุโมทนาเพียงใดขอเทพเจ้าทั้งหลายและ พระยายมราช จงเป็นสักขีพยานให้แก่ข้าพเจ้าด้วย เจอเธอเมื่อใดขอให้เธอได้ อนุโมทนาส่วนกุศลนี้ด้วยเถิดผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติจนถึงปัจจุบันชาตินี้ ขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัย ให้ข้าพเจ้า ได้เข้าถึง ซึ่งพระนิพพาน ในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเถิด หากแม้นยังไม่ถึง พระนิพพาน เพียงใดขอคำว่าไม่รู้ ไม่มี ไม่สำเร็จ ในสิ่งที่ดี จงอย่าได้บังเกิดแก่ ข้าพเจ้าเลยขอผลบุญทั้งหลาย ที่ข้าพเจ้า ได้กระทำแล้ว ตั้งแต่ ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติจงบังเกิดผล ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้ เถิด<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
    จาก รสริน รอดไทยแก้ว และ กิตติ์ชวิน สีอุด<o:p></o:p>
    สมชัย ,พิมพรรณ รอดไทยแก้ว , เสงี่ยม , จรูญ สีอุด
    น้ำเพชร , มารวย , ทองคำ 1 ,ทองคำ 2 <o:p></o:p>

7. surathsit.p

surathsit.p สมาชิกใหม่

17 กันยายน 2007
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ
    สุรธาสิต ภูทองปิด สุวรรณภูมิ แมนชั่น ห้อง 2212 ร่มเกล้า ซ.4 มีนบุรี กทม. 10510

8. เขื่อนขันธ์

เขื่อนขันธ์ สมาชิก

ขออนุโมทนาด้วยครับ ขอรับ 2 ชุดครับ จะให้คุณแม่ 1 ชุด กับภรรยาและลูก 1 ชุดครับ คุณแม่ชอบนั่งสมาธิตอนดึก ๆ ครับ ส่วนภรรยาปัจจุบันเครียดกับเรื่องเศรษฐกิจในครอบครัว ส่วนลูกชายคนโตอยู่ ป.5 การเรียนตกลงมานิดหน่อย อยากให้ทำสมาธิเพื่อจะได้มีสมาธิในการเรียนหนังสือ ส่วนผมก็พยายามสวดมนต์ไหว้พระเท่าที่โอกาสจะอำนวยครับ
    แต่จริง ๆ อยากให้ภรรยามากกว่า จะได้มีที่ยึดเหนึ่ยวจิตใจ อย่างไรก็ขอความกรุณาด้วยนะครับ ไม่กล้าขอมากจะได้มอบได้ทั่ว ๆ กันทุกท่านครับ ผมขอวิธีการอาราธนา วิธีการบูชา ความเหมาะสมในการบูชา ด้วยนะครับ

9. เขื่อนขันธ์

เขื่อนขันธ์ สมาชิก

เขื่อนขันธ์
    ลืมให้ที่อยู่ในการจัดส่งครับ
    นายวันชัย เตรียมมั่นคง 1326 ต.ตลาด อ.พระประแดง จ.สมุทรปราการ 10130

10. i2shadow

i2shadow เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ
    ก้องเกียรติ คล่องแคล่ว ศูนย์บ่มเพาะวิสาหกิจ มหาวิทยาลัยศรีปทุม 61 ถนนพหลโยธิน จตุจักร กทม 10900 <?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>

11. chak5100

chak5100 สมาชิก

อนุโมทนา

จักรวัฒน์ ตันตินราศักดิ์

สำนักงานจังหวัดพะเยา ศาลากลางจังหวัดพะเยา
    อ.เมืองพะเยา จ.พะเยา 56000

ขอบพระคุณมากครับ

12. kenchiro16

kenchiro16 เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2008
    ขออนุโมทนาบุญครับ
    สันติ กุสี
    232/214 หมู่ 9
    พัน.พัฒนา 2 ค่ายสุรธรรมพิทักษ์
    ต.โพธิ์กลาง อ.เมือง
    จ.นครราชสีมา 30000

13. Daotime

Daotime เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    เท่าที่ผมดูในเว็บแล้ว เค้าให้ไปรับที่วัดเท่านั้นนะครับ

14. นายอภิลักษณ์

นายอภิลักษณ์ เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนารับ 1 ชุด กรุณาส่ง

นายอภิลักษณ์ ทาแกง บ. พี.ดี. ทัวร์ เชียงราย

869/110 ถ. เปมะวิภาต อ. เมือง จ. เชียงราย 57000<!-- google_ad_section_end -->

15. np.atc

np.atc Active Member

16 มิถุนายน 2009
    ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ ซัก 3 ชุด
    อยู่ภูเก็ตหายากค่ะ เอาไว้แจกญาติพี่น้องด้วย
    กรุณาส่ง ::

คุณนิภาภรณ์ สิริวัฒนานุกูล
    ศูนย์ควบคุมการบินภูเก็ต
    ท่าอากาศยานภูเก็ต
    อ.ถลาง จ.ภูเก็ต
    83110
    <!-- google_ad_section_end -->

16. Nagaman

Nagaman เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2007
    ไม่ทราบว่าตอนนี้ยังแจกอยู่รึเปล่าครับ

17. Prachyaz

Prachyaz Active Member

อนุโมทนาด้วยครับ
    นาย ปรัชญา ศิริบาล
    ห้อง 304 อพาตจเม้นโกลเด้นเฮ้าส์
    205 ซอยแสงอุทัย สุขุมวิท50 พระโขนง คลองเตย 10260
    ห้อง304นะครับ<!-- google_ad_section_end -->

18. jojo0009

jojo0009 Active Member

เจ้าของกระทู้เค้า ให้ไปรับที่วัดสังฑทาน น่ะครับ เค้าไม่ได้แจก แต่ทางวัด แจกครับ โดยต้องไปรับด้วยตนเอง มิได้ ส่งทาง ไปรษณีย์ น่ะครับ

ดูรายละเอียด ตาม link น่ะครับ

19. JASITA

JASITA เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2009
    ต้องไปรับที่วัดด้วยตัวเอง หรือว่าสามารถจัดส่งใหทางไปรษณีย์ได้คะ?

20. jojo0009

jojo0009 Active Member

ต้องไป ขอ รับที่ วัดสังฑทานด้วยตนเอง ไม่มีการจัดส่งทางไปรษณีย์ น่ะครับ