เงินหยอดกระปุก ตอนสวดคาถาเงินล้าน

ในห้อง 'คำถามที่หลวงพี่เล็กตอบให้แล้ว' ตั้งกระทู้โดย mail2wissnu, 6 กุมภาพันธ์ 2007.

1. mail2wissnu

mail2wissnu เป็นที่รู้จักกันดี

ผมอ่าน ในหนังสือของ ลพ.ฤาษีลิงดำ เรื่องคาถาเงินล้านนะครับ ลพ.ให้ตักบาตรทุกวัน หรือ ถ้าไปไม่ได้ ให้หยอดเงินในกระปุก แล้วรวบรวมไปถวายเป็นค่าภัตตาหาร

ตอนนี้รวบรวมได้พอสมควรแล้วครับ ไม่ทราบว่าต้องไปถวายเป็นค่าภัตตาหารอย่างเดียว หรือไม่ครับ หรือว่าเอาไปถวายเป็นสังฆทาน ทอดผ้าป่า หรือ กฐิน หรือ ถวายเป็น ธรรมทาน ได้หรือไม่ครับ

2. จอร์จ

จอร์จ เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2006
    เอาไปถวายเป็นสังฆทาน ทอดผ้าป่า หรือ กฐิน หรือ ถวายเป็น ธรรมทาน ได้หมดครับ เป็นบุญครับ

3. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82
    เอาไปทำบุญที่ศาลาพระราชศรัทธา วัดปทุมวนารามก็ได้ครับ อนุโมทนาครับ สาธุ มหาสาธุ