อานุภาพของน้ำมันชาตรี หลวงพ่อฤาษี ตอบปัญหาธรรม

ในห้อง 'หลวงพ่อฤๅษีลิงดำ' ตั้งกระทู้โดย มันไม่แน่, 22 มิถุนายน 2014.

1. มันไม่แน่

มันไม่แน่ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    2

ผู้ถาม กราบเท้านมัสการหลวงพ่อที่เคารพอย่างสูง
    คือว่าวันที่ ๒๖ ต.ค . ๒๕๓๔ เดือนที่ผ่านมานี้
    ผมได้มีโอกาสขี่จักยานยนต์ไปด้วยความรวดเร็ว
    เพราะว่าจะซื้อยามาให้คนป่วยที่บ้าน ด้วยความเร็ว
    ปรากฏว่า รถจิ๊ปคันหนึ่งก็มาด้วยความเร็ว มันกับผม
    สวัสดีกันกลางทาง ปรากฏว่าล้อรถของผมน่ะ
    ข้างหน้าข้างหลังอยู่กันคนละทางเลย

คนมาดูนึกว่า เละตุ้มเป๊ะแล้ว! ปรากฏว่าผมลุกขึ้นมา
    ปัดแข้งปัดขา เดินด้วยความสบายใจไม่เป็นอะไรเลย
    ตำรวจมาถามว่า " คุณ! ไอ้คนที่ตายตรงนี้ไปอยู่ที่ไหน?"
    ผมก็ตอบว่า "ไม่รู้ครับ แต่ไอ้คนที่ขี่รถคันนี้คือผมเอง"
    ตำรวจถามผมว่า "เอ๊งเป็นลูกศิษย์ใครมีดีอะไร ?"
    ผมตอบว่า "ผมเป็นลูกศิษย์ น้ำมันชาตรี"
    ถามว่า "พระองค์นี้อยู่วัดไหน ?"
    ผมนึกไม่ถูกเลยไปบอกเขาว่า "วัดท่าบุง"

หลวงพ่อ (หัวเราะ) ใช่ได้ ๆ ๆ ดีเขาไม่บอกวัดขวดเอานะ

ผู้ถาม แล้วบอกว่าอยู่จังหวัดนครสวรรค์

หลวงพ่อ (หัวเราะ) ได้เรื่อง! วัดท่าบุง นครสวรรค์ ใช้ได้

ผู้ถาม ถ้าหากว่าตำรวจคนนั้นไปเอา น้ำมันชาตรี คงไปหา
    ทั้งจังหวัด แล้วตำรวจเขาเลยบอกว่า จะขอจดที่อยู่วัดไว้
    ผมก็นึกได้ตอนหลังว่าอ่านหนังสือแล้วไม่ใช่ ผมก็นึกวิตกว่า
    ตำรวจคนนั้นคงไปหาที่นครสวรรค์

แล้วก็สุดท้ายขอกราบขอบพระคุณ น้ำมันชาตรี
    ของหลวงพ่อด้วย ผมมีเทคนิคในการใช้ดังต่อไปนี้ครับ

ตืนเช้าขึ้นมารีบกินก่อน มันจะชนเมื่อไหร่ผมไม่กลัวแล้ว
    แปลกจริง ๆ นะครับ ที่หลวงพ่อเคยพูดอะไร เบา อะไรนะ ?

หลวงพ่อ ชาตรีนี่เขาเรียก "ลูกเบา" อันเดียวกัน
    เวลาถูกแล้วมันรู้สึกเบา ไม่หนัก รู้จักลูกเบาไหม ?

" ..ถ้าบุคคลใดกำลังใจไม่เข้มแข็ง ก็ให้นึกถึงน้ำมันชาตรี
    แล้วว่า อิติปิ โส ตามนั้น แล้วก็ภาวนา นะมะพะธะ
    เอาน้ำมันมาทาที่ศีรษะเล็กน้อยอย่างนี้ทุกวัน ทำทุกวัน
    กฏของกรรมจะคลายตัว.."

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      49.8 KB
      เปิดดู:
      131