อยากรู้ประสบการณ์เรื่องเล่าพระต่างๆครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย สายไฟฟ้า, 22 ตุลาคม 2012.

1. สายไฟฟ้า

สายไฟฟ้า สมาชิก

อยากฟังประสบกาณ์เรื่องเล่าจากพี่ๆเกี่ยวกับพระ วัตถุมงคลที่ได้ประสบพบเจอครับ คนละเล็กละน้อยครับ
    ........................................................
    เริ่มจาก ของผม ประสบการณ์ เหรียญทำน้ำมนต์ (จำวัดไม่ได้เหตุเกิด เกือบ20ปี และเหรียญหายไปแล้ว)นะครับ

เรื่องเกิด ที่กรุงเทพ ณ .บ้านญาติ
    ตอนนั้นผมอยู่ชั้นประถม ที่บ้านญาติเปิดร้านเสริมสวย แล้วคืนหนึ่ง ลูกจ้างหญิงที่ร้าน ออกไปซักผ้าที่ระเบียง แล้วเกิดอาการ"ผีเข้า" โดยเสียงพูดเปลี่ยนไปเป็นเสียงใหญ่ และทำท่าทางกลัว ผมซึ่งอยู่ในเหตุการณ์วันนั้นกลัวมาก วิ่งหนีไปแอบหลังผู้ใหญ่ แต่ลูกจ้างคนนั้น จะเดินเข้ามาในบ้านไม่ได้ พยายามจะคุยอะไรสักอย่างผมฟังไม่รู้เรื่อง แล้วญาติชาย เอาพระที่มีในบ้าน จะเอาไปคล้องคอแต่ไม่กล้า เลยเอาใส่น้ำยกมือไหว้แล้วสาดไปที่ตัวลูกจ้าง...ผลคือเธอล้มลงไปเลย แต่ไม่มีใครกล้าเข้าไป รอจนเธอฟื้น...แล้วให้เธอเดินเข้ามาในตัวบ้าน แล้วก้อพูดคุยและเล่าเหตุการณ์ให้ฟัง....

2. สายไฟฟ้า

เรื่องที่2 เกิดกับญาติ โดยญาติแขวนพระหลวงพ่อทวดและพระสมเด็จวัดระฆัง แล้วเดินทางจะไปเชียงใหม่ โดยรถไฟชั้น3สมัย เป็นช่วงเทศกาลคนเยอะมากในการเดินทาง ประสบกาณ์แรก ญาติไปหัวลำโพงไม่ทันเวลารถออก แต่แล้วเหมือนมีปาฎิหารย์ รถเสียเวลาออกไป ทำให้ทันและ ตอนอยู่บนรถไป หลับ มีคนมาขโมยกระเป๋าใส่เสื้อผ้าญาติู้ ก็เลยไหว้ขอพรพระที่แขวน แล้วญาติเรียกตำรวจรถไฟมาคุย ในเวลาเช้าคนลง ดันไปเจอคนหยิบกระเป๋าไป แล้วเขาบอกว่ามันวางอยู่ไม่รู้ของใคร ทำให้ได้กระเป๋าคืนมา..

3. สายไฟฟ้า

เรื่องที่ 3 เกี่ยวกับผ้าสีสะแลงแงง หลวงพ่อแย้ม ครับ
    เป้นเรืองเกิด ราว 2 ปีที่แล้ว โดยมีวันหนึ่งโจรเข้าบ้าน และทำของตก ซึ่งเป็นเรื่องน่าแปลก ที่ของที่ตกอยุ่คนละห้อง แล้วทำให้ได้ยิน เลยตื่นมาไล่โจรไปได้ โดยปกติจะวางน้ำแดง และบนบานให้ท่านเฝ้าบ้านให้ครับ

4. saylom2530

saylom2530 เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2011
    ของผมเรื่องอัดเลี่ยมกรอบผ้ายันต์จีนกระดาษ พอเอาไปใส่แล้ว กรอบละลายเลย ไว้จะถ่ายให้ดูนะ

5. saylom2530

saylom2530 เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2011
    รถพี่รหัสผม เกิดเหตุ 20/10/55 ที่หน้ารถ มีพระหลวงพ่อทวด คนขับเป็นแผลถลอก4 เซนต์
    โชคดีมีรั่วกะต้นไ้ม้ ขวางไว้ไม่งั้นลงสระ
    ..............................................
    ข้อคิด ห้ามประมาท แม้ชั่วอึดใจครับ
    <fieldset class="fieldset"> <legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG] [​IMG]
    </fieldset>

6. สายไฟฟ้า

ขอบพระคุณที่เล่าครับ