หล่อเสร็จแล้ว พระประธานโบสถ์ หลวงพ่อองค์อินทร์ หน้าตัก ๗๐ นิ้ว วัดทรายศรี จ.นครพนม

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย SunnySoCute, 13 พฤษภาคม 2012.

1. SunnySoCute

SunnySoCute เป็นที่รู้จักกันดี

เชิญร่วมงานหล่อหลวงพ่อองค์<WBR></WBR>อินทร์ หน้าตัก 1.75 เมตร
    (หน้า<WBR>ตัก ๗๐ นิ้ว) พระประธานอุโบสถ วัดทรายศรี บ้านนาอินทร์ ต.นาเดื่อ อ.ศรีสงคราม จ.นคพนม
    ในวันที่ 4 มิถุนายน 55 ณ วัดทรายศรี บ้านนาอินทร์ ต.นาเดื่อ อ.ศรีสงคราม จ.นครพนม
    <ABBR title="7 พฤษภาคม 2012 เวลา 19:47 น." data-utime="1336394837"></ABBR>

เชิญร่วมนำทองคำ หรือเเผ่นทองเหลือ จารึกชื่อ-นามสกุล วันเดือนปีเกิด เเล้วนำมาหลอมร่วมกัน เป็นองค์หลวงพ่อองค์อินทร์(หน้า<WBR>ตัก ๗๐ นิ้ว) พระประธานอุโบสถ วัดทรายศรี บ้านนาอินทร์ ต.นาเดื่อ อ.ศรีสงคราม จ.นคพนม วันที่ ๔ มิถุนายน ๒๕๕๕ เวลา ๙.๙ นาที่
    ส่งไปรษณีย์มาที่ จ่าหน้าซองว่า "ส่งแผ่นทองร่วมหล่อพระ"

พระมหาดาใน รตนญาโณ วัดทรายศรี หมู่ 5 บ้านนาอินทร์ ตำบลนาเดื่อ อำเภอศรีสงคราม จังหวัดนครพนม 48150

หรือ
    ธนาคารกรุงไทย สาขาอากาศอำนวย ชื่อบัญชี วัดทรายศรี เลขบัญชี 4440275702 <<ได้แก้ไข้ให้แล้วน่ะครับ พอดี Copy มาครับผมไม่ได้ตรวจสอบ
    ธนาคารกสิกรไทย สาขาศรีสงคราม ชื่อบัญชี วัดทรายศรี เลขบัญชี 3872324002

วัดทรายศรี บ้านนาอินทร์ ธรรมะออนไลน์ เอามาบอกต่อครับ จาก Facebook

ติดต่อสอบถาม

ขอโมทนาบุญ กับทุกๆท่านด้วยน่ะครับ โมทนาสาธุครับ

UpDAte

ขอเชิญร่วมนำทองคำ หรือมวลสารมงคล หรือเเผ่นทองเหลือ จารึกชื่อ-นามสกุล วันเดือนปีเกิด
    (เเผ่นทอง 99 บาท หรือเป็นเจ้าภาพทองเหลือกิโ<WBR>ลกรัมละ 199 บาท ต้องใช้ 1000 กิโลกรัม)
    เเล้วนำมาหลอมร่วมกัน เป็นองค์หลวงพ่อองค์อินทร์(<WBR>หน้าตัก ๗๐ นิ้ว หรือ 1.75 เม...ตร )
    พระประธานอุโบสถ วัดทรายศรี บ้านนาอินทร์ ต.นาเดื่อ อ.ศรีสงคราม จ.นคพนม
    วันที่ ๔ มิถุนายน ๒๕๕๕ เวลา ๙.๙ นาที่ หรือร่วมทำบุญได้ดังนี้
    ธนาคารกรุงไทย สาขาอากาศอำนวย ชื่อบัญชี วัดทรายศรี เลขบัญชี 4440275720
    ธนาคารกสิกรไทย สาขาศรีสงคราม ชื่อบัญชี วัดทรายศรี เลขบัญชี 3872324002 โทร. 08574467
    [​IMG]<!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 ตุลาคม 2012
  2. >น้องนาง<

>น้องนาง< เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤศจิกายน 2010
    โมทนาบุญกับทุกท่านด้วยค่ะ

จะจัดส่งปัจจัยและแผ่นทองเหลืองร่วมทำบุญค่ะ ^^

3. Lek2010

Lek2010 เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2010
    เด่วพรุ่นี้จะจัดส่งแผ่นทองและปัจจัยไปร่วมบุญด้วยค่ะ

4. CHOLPRATAN319

CHOLPRATAN319 เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ ข้าพเจ้าขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านเป็นอย่างสูง <?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
    ด้วยอนิสงฆ์การอนุโมทนาบุญในครั้งนี้
    ขอให้ข้าพเจ้าได้มีดวงตาเห็นธรรมและปัญญาเห็นธรรมโดยฉับพลัน
    ด้วยกุศลผลบุญนี้ขอจงเป็นปัจจัยให้ข้าพเจ้าเข้าสู่พระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเถิด
    ภพภูมิอื่นใด ไม่ว่าจะเป็น อบายภูมิ โลกมนุษย์ สวรรค์ พรหม หรืออรูปพรหมก็ตาม ข้าพเจ้าไม่ปรารถนา... ข้าพเจ้าปรารถนาเพียงพระนิพพานเป็นที่สุด..<o:p></o:p>

ตายเมื่อไหร่ขอไปพระนิพพานเมื่อนั้น..<o:p></o:p>
    นิพพานัง ปรมัง สุขขัง
    นิพพานัง ปัจจโย โหตุ<o:p></o:p>

อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้าทั้งหลายได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ ข้าพเจ้าทั้งหลายขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เจ้ากรรมนายเวร ทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้าตั้งแต่วันนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน
    และข้าพเจ้าทั้งหลาย ขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลาย ที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลายทั่วสากลพิภพ และพระยายมราช ขอเทพเจ้าทั้งหลาย และพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยานในการบำเพ็ญกุศล ของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด
    และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลาย ที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้าจะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด
    ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าทั้งหลาย ได้บำเพ็ญมาแล้ว ณ โอกาสนี้ ขอผลบุญนี้จงเป็นปัจจัย ให้ข้าพเจ้าทั้งหลาย ได้เข้าถึงซึ่งพระนิพพาน ในชาติปัจจุบันนี้เถิด ตราบใดที่ข้าพเจ้ายังมิได้ซึ่งพระนิพพานเพียงใด ขอคำว่าไม่มี จงอย่าปรากฏแก่ข้าพเจ้าทุกเมื่อเทอญ.<o:p></o:p>

5. Middle Earth

Middle Earth Middle Earth

ธนากร จันต๊ะวงค์ ร่วมบุญครั้งนี้แล้ว 100 บาทครับ วันที่ 14/05/55 เวลา 23.13 สถานที่ K04180 อนุโมทนาสาธุ

ลืมบอกไปว่า หมายเลขบัญชีธนาคารกรุงไทยที่คุณ SunnySoCute บอกมาผิดไปนิดนะครับ
    ที่ถููกคือ 4440275702 นะครับ ดูตามรูปภาพเลยครับ

6. SunnySoCute

SunnySoCute เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาบุญกับ คุณ Middle Earth ด้วยครับผม.....
    เลขบัญชีได้แก้ไขให้แล้วน่ะครับ ;aa27...

7. devbara

devbara เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2005
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยเทอญ สาธุ สาธุ สาธุ
    -------------
    ผมส่งแผ่นทองไปให้แล้วนะครับ รบกวนด้วยนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 พฤษภาคม 2012
  8. สะท้านฟ้า

สะท้านฟ้า เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2012
    18/05/12 120บาท ร่วมสร้างพระประธานโบสถ์ หลวงพ่อองค์อินทร์ หน้าตัก ๗๐ นิ้ว วัดทรายศรี จ.นครพนม อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วย ขอแม่พระธรณีและพระยายมบาล จงเป็นพยานในการทำบุญนี้แก่ข้าพเจ้า ข้าพเจ้าได้ทำบุญในครั้งนี้เพื่อน้อมบูชาพระรัตนตรัยทั้ง 3 สรณะสูงสุดแห่งชีวิตของข้าพเจ้า พระพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ พระธรรมทุกพระธรรมขันธ์ พระอริยสงฆ์พระอริยเจ้าทุกๆ พระองค์ พร้อมด้วยพระโพธิสัตว์เจ้า พระมหาโพธิสัตว์เจ้า พระบรมโพธิสัตว์เจ้า พระอนิตยโพธิสัตว์ พระนิตยโพธิสัตว์เจ้าทุกๆ พระองค์ สิ่งศักดิ์สิทธิ์ ทั้งหลายทั้งปวงทั่วทั้งสากลโลก องค์ท่านท้าวสักกเทวราชองค์พ่อปู่พระอินทร์ องค์พระแม่ย่า องค์ท่านท้าวจตุโลกบาลทั้ง 4 ท่านเวสสุวรรณ ท่าวท้าวธตรฐ ท่านท้าววิรุฬหก ท่าวท้าววิรูปักษ์ พร้อมถึงบริวารของท่านทุกๆพระองค์ องค์พระสยามเทวาธิราชเจ้าทุกๆพระองค์ องค์พ่อพญายมราช องค์พ่อพิฆเนศ องค์พ่อวิษณุกรรม องค์ครูบาอาจารย์ทุกๆพระองค์ องค์พ่อปู่ฤาษีนารายณ์ องค์พ่อปู่ฤาษีตาไฟ องค์พ่อปู่ฤาษีตาวัว องค์พ่อปู่ฤาษีนารอด องค์พ่อปู่ฤาษีเสด็จพ่อแก่ องค์พ่อปู่่ฤาษีกไลยโกฏฺ องค์พ่อปู่่ฤาษีปู๋เจ้าสมิงพราย องค์พ่อปู่่ฤาษีพยัคฆา องค์พ่อปู่ฤาษีนาคาราช องค์พ่อปู่ฤาษีเพชรฉลูกัณฑ์ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลผลบุญทั้งหลายที่ได้ทำแล้วแก่บิดามารดาทุกภพทุกชาติ อุปัชฌาย์ครูบาอาจารย์ทุกภพทุกชาติ เจ้าบุญนายคุญทุกภพทุกชาติ ญาติสนิทมิตรสหายทุกภพทุกชาติ เทพพรหมเทวดา 16 ชั้นฟ้า 15 ชั้นดิน หมื่นโลกธาตุแสนโกฏิ พระเพลิง พระพาย แม่พระธรณี แม่พระคงคา แม่พระโพสพ พระมหากษัตริย์ไทยทุกพระองค์ มนุษย์ทั้งหลายในอนันตจักรวาล ท่านทั้งหลายที่ตกทุกข์ได้ยากอยู่ในภูมิอบายทั้ง 4 อันได้แก่ ภูมินรก ภูมิเปรต ภูมิอสูรกาย และภูมิสัตว์เดรัจฉาน ขออานุภาพแห่งคุณพระศรีรัตนตรัยได้ช่วยแปลสภาพบุญที่ข้าพเจ้าได้ทำแล้ว ให้สัตว์ในอบายภูมิทั้ง 4 ให้ได้รับผลบุญในครั้งนี้ด้วย ขอเจ้ากรรมและนายเวรทั้งหลายทั้งปวงที่ข้าพเจ้าได้ล่วงเกินไว้ ด้วยกาย วาจา ใจ ขอท่านทั้งหลายเหล่านั้น จงมาอนุโมทนาบุญ และอโหสิกรรมแก่ข้าพเจ้าด้วยเทอญ
    ขอส่วนกุศลผลบุญทั้งหลายที่ข้าพเจ้าได้กระทำมานี้ แผ่ไปให้ไพศาล ท่านที่ได้ทุกข์ ขอให้ท่านพ้นทุกข์ ท่านที่มีความสุข ขอให้ท่านได้สุขยิ่งๆ ขึ้นไป ขอท่านทั้งหลายเจริญด้วยอายุ วรรณะ สุขะ พละ ปฏิธาน ธนสารสมบัติ ขอให้ส่วนกุศลผลบุญในครั้งนี้เป็นพลวะปัจจัย ให้ได้เข้าถึงซึ่งพระนิพาน ตราบใดที่ยังไม่ถึงซึ่งพระนิพานขอคำว่าไม่รู้ ไม่มี จงอย่าปรากฎแก่ข้าพเจ้าด้วยเทอญ สาธุๆๆ<!-- google_ad_section_end -->

9. เก่ากะลา

เก่ากะลา เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2008
    ขอร่วมสร้างพระประธานโบสถ์ หลวงพ่อองค์อินทร์ หน้าตัก ๗๐ นิ้ว ด้วยครับ

โอนเข้า ธ.กรุงไทย 4440275702 วันที่ 18/05/55 เวลา 16.09 น.

จำนวน 85.09 บาท ครับ

10. -=nat=-

-=nat=- เป็นที่รู้จักกันดี

ข้าพเจ้าส่งแผ่นดวงทองเหลืองแล้ว ทางไปรษณีย์
    เดี๋ยววันหลังโอนเงิน

11. SunnySoCute

ขอโมทนาบุญกับ คุณ devbara คุณ <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->สะท้านฟ้า
    คุณ <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->กมลช<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_6151457", true); </SCRIPT> และคุณ <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->-=nat=-<!-- google_ad_section_end --> ด้วยน่ะครับ
    โมทนา สาธุครับ

12. devbara

devbara เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2005
    ไปรษณีย์ นครพนม ทำไมช้าจัง ไปเช็ค RF991424355TH ยังไม่มีความเคลื่อนไหวเลย ผมส่งพร้อมที่อื่นเขาถึงแล้ว

13. -=nat=-

-=nat=- เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมสร้างพระประธานโบสถ์ หลวงพ่อองค์อินทร์ จำนวน 50 บาท
    โอนเข้า ธนาคารกรุงไทย บัญชี 4440275702
    วันที่ 29/05/55 เวลา 13.38น. ตู้ ATM

สาธุ

14. SunnySoCute

นามผู้ส่งแผ่นทองมาร่วมหล่อห<WBR>ลวงพ่อองค์อินทร์
    ๑.คุณดนัย ประกอบบวรการ จ.ชัยภูมิ
    ๒.KIM ENG SECURITIES(THAILAND) PLC
    ๓.บริษัท เอ็มเวิร์ค กรุ๊ป จำกัด ห้วยขวาง กรุงเทพฯ
    ๔.อ.อิทธิไกร อิทธิพงษ์ จ.เชียงใหม่
    ๕.คุณพรเทพ กฤษฎี บางกองใหญ่ กรุงเทพฯ
    ๖.ดาบตำรวจ เกรียงศักดิ์ สุขอารมณ์ มีนบรี กรุงเทพฯ
    ๗.คุณปิยะ บุราคร อ้อมน้อย จ.สมุทรสาคร
    ๘.คุณบุษกล เปี่ยมศีล จ.อุดรธานี
    ๙.ส.อ.นิเวศน์ อัดแอ จ.เชียงใหม...่
    ๑๐. TOYOTA คุณประภารัตน์ สกลทัศน์
    ๑๑.คุณพรรณจันทร์ คงศิริรัตน์ จ.พิษณุโลก
    ๑๒. เภสัชกร คมกริช เจริญชัย จ.นครราสีมา
    ๑๓.โยมสมเกียรติ 95110
    ๑๔. คุณชาติชาย สุขอนันต์ จ.เชียงใหม่
    ๑๕.คุณดำรงศักดิ์ อยู่ดีรัมย์ จ.สุรินทร์
    ๑๖.คุณวันทนา นันทคู่ดำรง 183 หมู่ 2 อ.ทุ่งสง (ขออภัยอ่านไม่ออก)
    ๑๗.คุณมัลลิกา บุศราคัม 500 บาท
    ๑๘.คุณพิชากาญจน์ สมุทสาคร
    ๑๙. คุณวราทิพย์ กิจการนนท์ กรุงเทพฯ
    ๒๐. คุณวรากร เกิดทรัพย์ กรุงเทพฯ
    ๒๑. คุณอังศุธร 0844265699
    ๒๒. กรุงเทพฯ
    ๒๓.อังค้อธางค์ เรืองฤทธิ์ จ.เพชรบูรณ์
    ๒๔.คุณรัฐวิชญ์ ทองดี จ.สมุทรปราการ
    ๒๕. คุณณัฐพล เวี้ยงบุญเวิศชัย นนทบุรี
    ๒๖.คุณกิตติคม กิตติประยก จ.สมุทรปราการ
    ๒๗.คุณธวัสรัตน์ วานิชสันติ จ.จันทบุรี
    ๒๘.คุณสุเทพ พานทอง จ.ปทุมธานี
    ๒๙.นายปรมะเล้าธนาสกุล กรุงเทพฯ
    ๓๐.คุณธนพร ขุนนาค กรุงเทพฯ
    ๓๑.คุณสุนิจ ใจหาญ กรุงเทพฯ
    ๓๒.คุณดนัยพงศ์ ขจรกิตติยุทธ กรุงเทพฯ
    ๓๓. UCP
    ๓๔.นายธิตต ไชยชิต จ.นนทบุรี
    ๓๕.คุณนัธทวัฒน์ โรจน์ธนเชษฐ์ จ.สมุทรปราการ
    ๓๖.คุณพัสกร จิรวัชรานุกุล กรุงเทพฯ

ขอเชิญร่วมนำทองคำ หรือมวลสารมงคล หรือเเผ่นทองเหลือง จารึกชื่อ-นามสกุล วันเดือนปีเกิด(เเผ่นทอง 99 บาท หรือเป็นเจ้าภาพทองเหลืองกิ<WBR>โลกรัมละ 199 บาท ต้องใช้ 1000 กิโลกรัม) เเล้วนำมาหลอมร่วมกัน เป็นองค์หลวงพ่อองค์อินทร์(<WBR>หน้าตัก ๗๐ นิ้ว หรือ 1.75 ...เมตร ) พระประธานอุโบสถ วัดทรายศรี บ้านนาอินทร์ ต.นาเดื่อ อ.ศรีสงคราม จ.นคพนม 48150
    วันที่ ๔ มิถุนายน ๒๕๕๕ เวลา ๙.๙ นาที่ หรือร่วมทำบุญได้ดังนี้
    ธนาคารกรุงไทย สาขาอากาศอำนวย ชื่อบัญชี วัดทรายศรี เลขบัญชี 4440275702 ธนาคารกสิกรไทย สาขาศรีสงคราม ชื่อบัญชี วัดทรายศรี เลขบัญชี 3872324002 โทร. 0857446722

โมทนาบุญทุกๆท่านน่ะครับ
    ขอเรียนเชิญทุกๆท่านมาร่วมบุญครั้งนี้กันน่ะครับ... ใกล้ถึงวันหล่อแล้วน่ะครับ...

รูปหล่อหลวงพ่อองค์อินทร์ ดังภาพข้างล่างครับผม วัดทรายศรี บ้านนาอินทร์ ธรรมะออนไลน์ จาก Facebook อ้างอิง

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 พฤษภาคม 2012
  15. SunnySoCute

ขอเรียนเชิญทุกๆท่านมาร่วมบุญครั้งนี้กันน่ะครับ... ใกล้ถึงวันหล่อแล้วน่ะครับ...

16. ชัยวัฒน์98

ชัยวัฒน์98 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมและครอบครัว ได้ร่วมส่ง แผ่นทองร่วมหล่อพระ และปัจจัยเล็กน้อย ร่วมส่งไปที่วัด พระมหาดาใน เป็นผู้รับ เรียบร้อยแล้วครับ เมื่อ 1 มิถุนายน55 เพื่อร่วมหล่อพระประธานหลวงพ่อองศ์อินทร์ เพื่อถวายแก่ทางวัดและพระศาสนาให้เจริญรุ่งเรืองสืบไป

อนุโมทนาบุญด้วยทุกประการครับ

17. bkoandko

bkoandko เป็นที่รู้จักกันดี

ข้าพเจ้าและครอบครัว ร่วมสร้างพระประธานโบสถ์ หลวงพ่อองค์อินทร์ หน้าตัก ๗๐ นิ้ว วัดทรายศรี จ.นครพนม โอนเงินแล้ว 200 บาท

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

18. SunnySoCute

โมนาบุญกับทุกๆท่านน่ะครับ
    เชิญร่วมโมทนาบุญ....
    และขอให้ทุกท่านมีความสุข สมหวังทุกประการน่ะครับ
    นิพพานังปรมังสุขขัง สาธุ(smile)..

19. SunnySoCute

หลวงพ่อองค์อินทร์หล่อเสร็จแล้ว
    พอดีผ่านไปดู สวยงามมาก ครับ
    เลย มา Post ให้ชมกันครับ

...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 กุมภาพันธ์ 2016