สุวรรณโคมคำรุ่น1/ผักคุณมาศ

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ปัญภร, 14 มีนาคม 2011.

1. ปัญภร

ปัญภร สมาชิกใหม่

21 พฤษภาคม 2008
    <TABLE class=MsoNormalTable style="WIDTH: 100%; mso-cellspacing: 0cm; mso-yfti-tbllook: 1184; mso-padding-alt: 4.5pt 4.5pt 4.5pt 4.5pt" cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0><TBODY><TR style="mso-yfti-irow: 0; mso-yfti-firstrow: yes; mso-yfti-lastrow: yes"><TD style="BORDER-RIGHT: #ece9d8 1pt inset; PADDING-RIGHT: 4.5pt; BORDER-TOP: #ece9d8 1pt inset; PADDING-LEFT: 4.5pt; BACKGROUND: #f7f3f7; PADDING-BOTTOM: 4.5pt; BORDER-LEFT: #ece9d8 1pt inset; PADDING-TOP: 4.5pt; BORDER-BOTTOM: #ece9d8 1pt inset; mso-border-alt: inset windowtext .75pt"></TD></TR></TBODY></TABLE>
    ทำอย่างไรศิษย์รุ่นหลังเช่นผมกับเพื่อน ๆ จะได้เรียนวิชาที่พระอาจารย์ท่านได้สอนหรือครับ เพราะตอนที่ผมได้เข้าไปนั้น มีพระอาจารย์เพียงท่านเดียวที่อยู่ที่นั่น ผมรบกวนพี่นามปากกาว่า "ผักคุณมาศ" ผมต้องการศึกษาเรื่องราวจริง ๆ ครับ ที่ไม่อยู่บนปัญหา ณ ปัจจุบันนี้นะครับ
    คุณคะ ลองติดต่อที่มูลนิธิดูค่ะ เพราะดิฉันไม่ได้เข้าไปนานแล้ว แต่ก็ติดตามข่าวคราวของมูลนิธิมาตลอด บางเรื่องที่เกิดขึ้นโดยดิฉันไม่ได้ทราบข้อเท็จจริงก็จะไม่ลงความเห็นใด ๆ แต่ในตอนที่เรียนนั้น เราได้รับการถ่ายทอดจากพระอาจารย์มาหคารมกับพระอาจารย์ ยงยุทธ์ โดยตรงไม่ได้ผ่านศิษย์ท่านใด และในกรรมจักร ท่านอาจาร์ยแอลก็ได้สอนให้กับพวกเรารุ่นแรก ทั้ง 3 ท่านนี้คือ 3 ทหารเสือของพระอาจารย์ใหญ่ อธิษฐานจิตดูนะคะ ขอให้ได้เรียนตามความตั้งใจของคุณค่ะ อนุโมทนาบุญในกุศลจิตของคุณด้วยค่ะ<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>