สุดยอดประสบการณ์ครับเจอมาหมาดๆ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย คนสมเด็จ, 6 พฤศจิกายน 2008.

1. คนสมเด็จ

คนสมเด็จ เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญพระครูประทีปปัญญากรครับวัดแสงสว่างโพธิ์ทองบ้านหนองบัวโดน อ.สมเด็จจ.กาฬสินธุ์ครับ สร้างแจกในงานผูกพันธสีมาตัดหวายลูกนิมิต20เมษายน2549 สุดยอดครับคนบ้านหนองบัวโดนห้อยกันเกือบทุกคน ประสบการณืวัยรุ่นดักยิงกันแล้วยิงไม่ออกหันไปทางอื่นยิงแล้วโป้งเฉยเลยแล้วหมาดๆครับเพื่อนผมขับรถยนต์มิตซูบิชิสตาด้ากลับบ้านแล้วรถแฉลบลงข้างทางมีต้นไม้ขวางอยู่ครับเพื่อนผมนั้นคิดว่ายังไงก็ไม่รอดแล้วเพราะขับมาเร็วมากแต่ก็เหมือนมีอะไรมาย้ายรถให้ออกไปจากต้นไม้ต้นนั้นรถพังยับตนไม่มีรอยขีดข่วนแม้แต่น้อยสุดยอดจริงๆครับเลยมาเล่าสู่กันฟังครับผม

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      445.4 KB
      เปิดดู:
      321
      ขนาดไฟล์:
      426.5 KB
      เปิดดู:
      305
  2. ตาแก่

ตาแก่ Active Member

20 สิงหาคม 2008
    เหรียญพระครูประทีป

ส่วนตัวผมคิดว่า การแขวนพระนั้นก็ดีทางด้านกำลังใจของคนที่ศรัทธาครับ ...แต่อย่าลืมด้วยนะครับว่า ในเมื่อศรัทธาท่านแล้วก็ช่วยปฏิบัติตัวตามที่ท่านเทศน์ให้ฟั่งด้วย ในความเป็นจริงแล้วการแขวนพระไว้ที่คอก็คอยเตือนสติเราได้ว่าหากเราคิดไปทำอะไรที่ไม่ดี เราก็จะติดขิดตะขวางใจทำให้เราไม่กล้าที่จะคิดไปทำในสิ่งที่ไม่ดีไม่งาม ไม่ถูกไม่ควรละครับ.....มิใช่ว่าแขวนพระแล้วมั่นใจว่าตัวเองมีของดี ฟันไม่เข้ายิงไม่ออกแล้วไปเที่ยวทำตัวเป็นนักเลงอันธพาลไปทั่ว ก็มีแต่จะลงสุ่ที่ต่ำละครับท่าน....

3. คนสมเด็จ

คนสมเด็จ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็แค่เล่าให้ฟังซื่อๆครับ อิอิ อย่าซีเรียส

4. กำธร นครปฐม

กำธร นครปฐม เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2007
    อำนาจพระพุทธคุณ พระธรรม พระสงฆ์ มีจริงครับ หากไม่ถึงที่ตาย และยังพอมีบุญอยู่บ้างท่านก็จะช่วยให้รอดปลอดภัยได้ครับ ก็ขออนุโมทนาด้วยครับ

5. จุดดำ

จุดดำ เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2008
    สิ่งศักดิ์สิทธิ์ ที่อยู่เหนือ สิ่งศักดิ์สิทธิ์ ก็คือ กรรม