สอบถามเรื่องการร่วมพิธีพุทธาภิเษก เสาร์ ๕ จากที่บ้าน

ในห้อง 'หลวงพ่อฤๅษีลิงดำ' ตั้งกระทู้โดย Sagen1994, 20 กรกฎาคม 2023.

1. Sagen1994

Sagen1994 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบเรียนสอบถามครับ

มีท่านมดพอจะทราบเรื่องร่วมพิธีพุทธาภิเษก เสาร์ ๕ ของวัดท่าซุงเองที่บ้านบ้างครับ (กรณีที่ไม่สามารถไปร่วมที่วัดเองได้) อยากทราบเรื่องเวลา เพราะทราบมาว่าเริ่มพิธีพุทธาภิเษกเสาร์ ๕ ประมาณ ๖ โมงเย็น

ไม่ทราบว่า การเข้าร่วมที่บ้านนั้น จะต้องทำพิธีและเตรียมใจในเวลาเดียวกันเป๊ะ ๆ กับที่วัด หรือเวลาใดก็ได้ในวันเสาร์ ๕ ครับ ?

อีกประการคือ อุปกรณ์บูชา บางท่านว่า ต้องเตรียมดอกไม้ ๕ สี ธูปเทียนให้ครบถ้วน บางท่านว่า สามารถเตรียมเพียงเงินบูชาครูและเงินค่าดอกไม้ธูปเทียน กรณีไม่สามารถหาได้ แล้วนำใส่บาตรวิระทะโยไว้

ไม่ทราบท่านใดพอทราบรายละเอียดบ้างครับ
    ส่วนตัวพอจะทราบว่าหลวงพ่อท่านเน้นที่ใจเป็นหลัก แต่ก็อยากทราบจากท่านผู้รู้ในนี้อีกทางครับ

ขอบคุณครับ