สอบถามทางไป วัดไทรใหญ่ จ.นนทบุรี

ในห้อง 'ท่องเที่ยว - อาหารการกิน' ตั้งกระทู้โดย ณิ, 25 มกราคม 2011.

1. ณิ

ณิ สมาชิก

7 พฤศจิกายน 2010
    สวัสดีค่ะ...สอบถามทางไป วัดไทรใหญ่ จ.นนทบุรี
    บ้านอยู่ ปากเกร็ด ค่ะ ไม่ทราบว่าจากปากเกร็ด ไปวัดไทรใหญ่
    เดินทางไปยังไงค่ะ และมีรถสายไรผ่านบ้างค่ะ วันเสาร์อาทิตย์นี้
    อยากจะไปค่ะ รบกวนช่วยแนะนำทีนะค่ะ.....ขอบคุณค่ะ :d

2. ไม่เที่ยง

ไม่เที่ยง เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2010
    โทรถามทางรถเมล์ได้ ตั้งแต่ 09.00--21.00 น. ที่เบอร์ 184 บอกจุดที่คุณอยู่ และบอกจุดหมาย วัดไทรใหญ่อยู่ใกล้จุดไหนของปากเกร็ด และให้ ถาม 1133 ขอเบอร์ วัดไทรใหญ่ จ.นนทบุรี โทรถามทางวัด ด้วยจะสะดวกที่สุดค่ะ

3. ณิ

ณิ สมาชิก

7 พฤศจิกายน 2010
    ขอบคุณมากน๊าค๊า พอดีหลอกล่อให้เพื่อนไปเป็นเพื่อนด้วยแล้วค่ะ เพื่อนรู้ทาง (deejai)

4. Nirvana

Nirvana เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2005
    วัดไทรใหญ่อยู่ที่ตัวอำเภอไทรน้อยเลย น่ะครับ

วันอาทิตย์มีตลาดนัดใหญ่ด้วย น่าไปเดินเล่นซื้อของ น่ะครับ
    ถ้ามีรถเองจากปากเกร็ดไปง่าย แต่ถ้าไปรถตู้คงต้อง 2 ต่อ
    เพราะต้องไปขึ้นที่บางบัวทอง นะครับ