สมาชิกพลังจิต ไม่เชื่อจริงๆหรอว่า ผมพูดจริง T__T

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย merious, 4 สิงหาคม 2008.

1. merious

merious Active Member

18 พฤษภาคม 2006
    อ้างอิงจากกะทู้นี้ http://palungjit.org/showthread.php?t=142461 T__T

ผมไม่อยากอธิบายมากนะ เพราะยิ่งพูดเหมือนยิ่งโกหก ผมไม่รุ้จะพูดยังไงแล้ว เพราะโฆษณาทำงานออนไลน์สมัยนี้ แ..ง มีแต่หลอกลวง แต่ผมสาบาน

ผมได้มันมาแล้วจริงๆ หลักฐานก็มี ผมมาช่วยให้พวกคุณสบายจากงานที่เหน็ดเหนื่อยในโลกปัจจุบัน ทำไมพวกคุณถึงไม่คิดจะสนใจกันบ้างเลย? ผมไม่เข้าใจ?

หรือว่า ผมมีกรรม?

http://blog.zoi7.com

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 สิงหาคม 2008
  2. nakoruru

nakoruru เป็นที่รู้จักกันดี

10 กันยายน 2005
    อย่าคิดมากเลย ไม่สบายใจเปล่าๆ นะ :z2

3. Raksa_P

Raksa_P สมาชิก

6 มิถุนายน 2008
    เหรอ

4. dekjo

dekjo Active Member

9 มิถุนายน 2007
    นานาจิตตังค่ะ ทำใจเถอะค่ะ

5. นักธรรมเอก

นักธรรมเอก เป็นที่รู้จักกันดี

ครับ เอาเป็นว่าใครทำใครได้ก็แล้วกันนะครับ ขอให้มีความเจริญก้าวหน้า

6. ผีมังคุด

ผีมังคุด เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2006
    คือมันออกแนวปัญญาอ่อนอ่ะ ประเภทใช้จิตวิทยา มาโน้มให้คนคลิก Link ของคุณ แล้วคุณก็จะได้เปอร์เซนต์ เว็บลักษณะนี้กำลังระบาด มีเกลื่อนเลย ซึ่งผมเห็นมามากแล้ว บางคนโม้กว่าคุณอีก

ถ้าคุณบริสุทธิ์ใจที่จะช่วยคนจริงๆ ทำไมคุณไม่เอา Link ตรงๆของเว็บมาโพสต์อ่ะ ซึ่งคืออันนี้ http://bux.to/ ทำไมต้องมีคำว่า ?r=BanGiiz ต่อท้ายอ่ะ คุณจะได้เปอร์เซนต์ไง นึกว่าคนอื่นเค้าโง่มากเหรอ

คุณช่วย Scan สมุดบัญชีเงินฝากของธนาคารในไทยของคุณ มาโชว์หน่อยดิ อย่ามาตัดต่อหรือตกแต่งภาพหรือ Make ตัวเลขขึ้นมา ใช้กล้องชัดๆถ่ายมาแสดงหน่อย เอาของจริงมาดู

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 สิงหาคม 2008
  7. มนต์ชัยIM

มนต์ชัยIM เป็นที่รู้จักกันดี

เฮ้อ คนเราเขามาบอกข่าวดี รับได้ก็รับ ไม่รับก็ปล่อยวางสิ คนเราก็มีที่มาของเงินไม่ใช่หรอ???

8. merious

ทำไมคุณพูดแบบนี้?

คุณเคยทำจิงๆหรอ? แล้วคุณไม่ได้สิท่า เพราะคุณโดนหลอก แต่ผมไม่ได้หลอก

แล้วทำไมต้องใช้อารมณ์??? ผมไม่เข้าใจจิงๆ?

คุยกันดีดีก็ได้ครับ

9. merious

และถ้าคุณต้องการดูบัญชีหรอครับ?

ผมรับโดยเช็คครับ สามารถดูได้ที่ http://blog.zoi7.com ผมใส่ให้ไว้แล้วทุกอย่าง

ดูก่อน.. แล้วค่อยโมโหนะ ^^

10. charter00

charter00 Active Member

26 มิถุนายน 2008
    เค้าเอาเงินจากไหนมาจ่ายให้เราเหรอครับ บริษัทที่มาจ้างเว็บนี้โฆษณาเป็นผู้จ่ายหรือครับ

ถ้าอย่างนั้น เค้าเอาโฆษณามาให้เรากดดู ทุกคนที่ทำก็ทำแบบนี้ กดๆๆแล้วก็ทิ้งไว้ไม่ได้สนใจในสินค้า ยอดขายสินค้าของเค้าก็ไม่ได้เพิ่มขึ้น แล้วเค้าจะเอาเงินที่ไหนมาจ่ายให้เหรอครับ เป็นผมต่อให้สินค้าขายไม่ดีขนาดไหน ผมก็ไม่มาจ้างบริษัทพวกนี้โฆษณาครับ เพราะมันไม่ได้ทำให้ยอดขายผมสูงขึ้นเลย จะเสียค่าโฆษณาแพงมหาศาลไปทำไม

ตามที่ผมเข้าใจก็ประมาณนี้ครับ คิดตามหลักการตลาด ผมไม่รู้ว่าลึกๆแล้วธุรกิจประเภทนี้เอาเงินมาจากไหนมากขนาดนั้นครับ ไขข้อข้องใจให้หน่อยครับ

11. merious

1. คนที่ยอมมาโฆษณากับ Bux เค้ายอมรับในสภาพความเป็นจริงของหลักการ AdsClick ของ Bux
    2. บริษัทเอาตังมาจากไหน?. ก็เอามาจากผู้ที่มาลงโฆษณากับ Bux.to เพื่อให้สมาชิกอย่างเราคลิก
    3. เค้าสนใจแค่ให้มันผ่านตา เหมือนโฆษณาผ่าน ทีวี นานๆเข้าก็ผ่านตา
    4. Bux.to เกิดขึ้นมาแล้ว 8 ปี และมีสมาชิกกว่า 30ล้านคน

12. ชาวสวรรค์

ชาวสวรรค์ เป็นที่รู้จักกันดี

เอ๋...ทุกๆๆท่านเว็ปนี้เป็นเว็ป...ธรรมมะนะคราบ..ไม่ใช่เว็ปธุรกิจทางโลกหรืออื่นๆๆ

กรุณาให้เกียรติ์เว็ปด้วยนะคราบ

13. charter00

charter00 Active Member

26 มิถุนายน 2008
    กฎกติกาของเว็บบอร์ดพลังจิต

ขอความกรุณาช่วยกันรักษากฎกติกามารยาทที่ให้ไว้ข้างล่างเพื่อความสงบสุขของตัวเองและสังคม

ขอให้สมาชิก ตกลงที่จะทำตามกฎกติกามารยาท

1) ไม่พูดคำหยาบ ไม่พูดปด ไม่หลอกลวง ไม่พูดวาจาทำให้แตกร้าวกัน ไม่พูดวาจาไร้ประโยชน์
    2) ไม่โพส ใส่ร้ายป้ายสี เสียดสี ในสิ่งไม่เป็นความจริง บิดเบือน ตำหนิติเตียน จาบจ้วงพระรัตนตรัย หรือ บุคคลใดๆ ในทางเสียหาย
    3) ไม่โพสหรือสื่ออะไรต่างๆที่ ละเมิดต่อ กฎหมายบ้านเมือง ศีลธรรม ประเพณี
    4) ไม่โพส รูป วิดีโอคลิป โป๊ ล่อแหลม ขัดต่อศีลธรรม ลงในกระทู้และในรูปแทนตัว
    5) ไม่ก่อกวนสมาชิกและ ไม่ก่อกวนระบบของเว็บพลังจิต

ทีมงานผู้ดูแล palungjit.org ขอสงวนสิทธิ์
    ที่จะ ลบ แก้ไข เคลื่อนย้าย หรือปิดกระทู้ที่ไม่เหมาะสม โดยเหตุผลใดๆก็ตาม โดยมิต้องบอกกล่าวแก่สมาชิกก่อน

ถึงแม้ว่าผู้ดูแลระบบและผู้คุมห้องของ palungjit.org จะพยายามไม่ให้มีเนื้อหาที่ไม่เหมาะสมอยู่ในบอร์ดนี้
    เป็นไปไม่ได้ที่เราจะดูแลได้อย่างทั่วถึงทั้งหมด

ข้อความทั้งหมดเป็นความคิดเห็นส่วนบุคคลของผู้เขียนและไม่ใช่ของผู้ดูแล palungjit.org ทั้งหมด
    และผู้จัดทำเว็บบอร์ดแห่งนี้จะไม่มีการรับผิดชอบต่อเนื้อหาใดๆ

สมาชิกสามารถร่วมดูแลเว็บบอร์ดได้ ถ้าเห็นอะไรไม่สมควร กรุณาการกดปุ่มแจ้ง เพื่อทางทีมงานจะได้นำไปพิจารณาต่อไป

ถ้าทำธุรกิจไม่ได้ หลายกระทู้ในห้องบูชาวัตถุมงคลคงต้องลบทิ้งกันวุ่นวายเลยหล่ะครับ
    เราก็ให้เกียรติเว็บนี้แน่นอนอยู่แล้วครับ ที่โพสต์มาก็ไม่ได้มีข้อความไหนที่ละเมิดข้อตกลงเลยนะครับ

ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 สิงหาคม 2008
  14. ซาตานคลั่ง

ซาตานคลั่ง เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2006

แล้วคุณจะเดือดร้อนทำไมถ้าคนอื่นไม่ยอมเชื่อคุณ
    คนที่น่าจะเดือดร้อนคือ คนที่ไม่ยอมเชื่อคุณมากกว่า ไม่ใช่คุณไปเดือดร้อนซะเอง จริงมะ ก็คุณได้เงินมาเป็นหมื่นๆแสนๆแล้วนี่ ทั้งที่นั่งเล่นคอมเฉยๆ น่าอิจฉาดีออก

15. avicha

avicha เป็นที่รู้จักกันดี

รัฐบาลรู้เข้าน่าจะดีใจนะ ที่เงินต่างประเทศเข้าไทยได้ง่ายขนาดนั้น สงสัยทักษินรวยมาจากทางนี้ละมั้ง ถ้าได้จริง ขอยืมสัก สามหมื่น หน่อยสิ โอนมา แล้วจะผ่อนกลับไปให้ ไหนๆก็ได้เงินมาสบายๆนี่ แล้วก็จะเชื่อด้วย

16. ขวัญขวัญ

ขวัญขวัญ สมาชิก

23 กรกฎาคม 2008
    ดีหรือชั่วตัวตนเป็นคนรู้

17. กะละมัง

กะละมัง เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2006
    เท่าที่อ่านมานะคับ เวลาสมัครให้เข้า อันนี้ตรงๆเลยคับ http://bux.to/ ไม่ต้องมีอะไรต่อท้ายทั้งสิ้น

แล้วเวลากรอกใบสมัคร ก็ไม่ต้องใส่ชื่อคนที่แนะนำ ซึ่งคือนายคนนี้ BanGiiz (ไม่ต้องไปใส่ให้มัน) เพราะมันจะคอยกิน % จากการทำงานของเรา โดยมันนั่งอยู่เฉยๆคับ

แค่นี้เราก็จะได้เป็นหัวหน้าทีม ไม่ต้องเป็นลูกน้องของนาย BanGiiz

thx1 thx1 thx1 thx1 thx1 thx1 thx1