วิญญาณสนใจแต่จิตใจของตัวเอง

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย paprica, 14 ธันวาคม 2023.

1. paprica

paprica Active Member

คนที่ประสบอุบัติเหตุบอกมาว่า วิญญาณผมออกจากร่างมีลักษณะโปร่งใส ตอนนั้นผมไม่สนใจร่างกายของตัวเอง ผมสนใจแต่จิตใจของผม เหมือนที่ดิฉันคิดว่าที่ผ่านมาถึงแม้ว่าตอนเด็กๆจะชอบมองคนสวยหล่อ แต่คิดแค่ว่าประโยชน์ของคนสวยหล่อแค่มีลูกกันเท่านั้น แต่ที่จริงดิฉันชอบอยู่กับคนที่ทำให้ดิฉันสบายใจมากกว่า ที่จริงดิฉันสนใจจิตใจของตัวเองเสมอมา แม้ว่า หลายๆคนที่เคยคบชอบพูดแต่เรื่องรูปร่างหน้าตา แต่ดิฉันไม่ยึดติดความสวยงามของเรือนร่าง ดิฉันพบก้อนในเต้านมตัดสินใจผ่าทิ้งทันที ป้าของดิฉันพบมะเร็งเต้านมระยะ0แต่ไม่ยอมผ่า เพราะนางยึดติดความสวยงามของร่างกายตัวเอง ปัจจุบันนางเป็นมะเร็งตายไปแล้ว ใครๆก็คิดไปเองทั้งนั้นว่าดิฉันให้คุณค่ากับคนหน้าตาดี

2. วิญญาณนิพพาน

วิญญาณนิพพาน ทีมงานอาสาฯ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    51
    ยังไงก็ขอให้คุณ paprica แข็งแรง ๆ ตลอดไปครับ

3. paprica

paprica Active Member

ขอบคุณที่อวยพรนะคะ ขอให้คุณแข็งแรงเช่นกัน

4. วิญญาณนิพพาน

วิญญาณนิพพาน ทีมงานอาสาฯ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    51
    ขอบคุณครับ ขอให้โชคดีครับ