วัดสังฆทานแจกพระธาตุฟรี

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย tsilawanno, 23 กรกฎาคม 2008.

1. tsilawanno

tsilawanno Active Member

22 กรกฎาคม 2008
    เนื่องจากข้าพเจ้าได้ทราบว่าขณะนี้วัดสังฆทาน จังหวัดนนทบุรี ได้มีการแจกพระบรมสารีริกธาตุแก่สาธุชนทั้งหลาย โดยมีหลวงพ่อสนองเป็นองค์ประธานในการทำบุญในครั้งนี้ จริงๆแล้วเริ่มแจกตั้งแต่วันวิสาขามาแล้วค่ะ แต่เนื่องจากพระบรมสารีริกธาตุท่านได้เสด็จมาเยอะจนถึงขณะนี้ก็ยังมีอยู่ หลวงพ่อสนองท่านดำริแจกช่วงเดือนวิสาขา ประมาณ 1,999 ชุด ชุดหนึ่งมีอยู่ประมาณ 3 องค์ แต่บางท่านที่ไปรับ ท่านก็เสด็จมาเพิ่มเป็น 7-8 องค์ และหลังจากนั้นท่านก็ดำริ แจกอีก 84,000 ชุด ขณะนี้ข้าพเจ้าทราบมาว่ายังเหลือแจกอีกประมาณ 20,000 ชุด จึงอยากเรียนเชิญท่านสาธุชนทั้งหลาย หากมีโอกาสได้ไปวัดสังฆทาน เชิญไปรับพระบรมสารีริกธาตุมาบูชานะค่ะ ต้องไปรับด้วยตนเองที่วัดสังฆทาน แล้วให้เอาบัตรประชาชนไปด้วย คือทางวัดต้องการแจกให้ทั่วถึงทุกคน คนที่เคยมารับแล้วก็ควรให้โอกาสกับคนที่ยังไม่ได้ ควรบูชาให้มากเดี๋ยวท่านก็เสด็จมาเองค่ะ ทางวัดใหนหรือพระคุณเจ้ารูปใหนต้องการนำไปบูชาก็ติดต่อกับทางวัดได้เลยค่ะ
    วัดสังฆทาน
    ๑๐๐/๑ หมู่ ๓ บ้านบางไผ่น้อย ต.บางไผ่ อ.เมือง จ.นนทบุรี
    11000 โทรศัพท์ 02-0000000
    www.sanghathandhamma.com

2. Hugostars

Hugostars เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤศจิกายน 2007
    เพิ่งบวชเนกขัมมะและุขอรับพระบรมสารีริกธาตุมาบูชาวันนี้ครับ

3. tsilawanno

tsilawanno Active Member

22 กรกฎาคม 2008
    ถ้าท่านใดมีโอกาสได้ไปวัดสังฆทานอย่าลืมไปกราบหลวงพ่อโตน่ะค่ะ ซึ่งเป็นพระองค์ประธานในวัด ท่านศักดิ์สิทธิ์มาก ประวัติของท่านมีมาตั้งแต่สมัยใหนก็ไม่ทราบ แต่ดิฉันเคยได้ฟังคนแก่ที่เขามาวัดนี้ เล่าให้ฟังว่า สมัยก่อนตอนหลวงพ่อสนอง(เจ้าอาวาส)ท่านมาอยู่ใหม่ๆ ท่านก็มาบูรณะองค์หลวงพ่อโต ซึ่งชาวบ้านละแวกนั้นเคารพมาก แต่สมัยนั้นก็ยังมีเด็กวัยรุ่นที่คึกคะนอง อยากจะลองดีว่าท่านศักดิ์สิทธิ์จริงหรือเปล่า จึงทำระเบิดขวดแล้วเอาไปปาหลวงพ่อโต ปรากฏว่าปาเท่าไหร่ๆ ก็ไม่ระเบิด ก็เลยคิดว่าระเบิดด้าน ครั้นพอเดินทางกลับบ้านต้องผ่านวัดอีกแห่งหนึ่งจึงลองปาระเบิดเล่นๆดู ปรากฏว่าระเบิดทำงานเสียงตูมดังสนั่นหวั่นไหวไปทั่ว หลังจากนั้นชายหนุ่มคนนั้นก็เกิดเลื่อมใสในองค์หลวงพ่อโต จึงได้มาบวชที่วัดนี้ จนถึงทุกวันนี้ก็ยังไม่สึก กลายเป็นครูบาอาจารย์สอนญาติโยมอยู่จนทุกวันนี้ค่ะ และดิฉันก็ได้ประสบกับตนเองมาแล้วเช่นกัน เคยขอให้ท่านช่วยให้สามารถหาเงินมาปลดหนี้ให้ ตอนนั้นเป็นหนี้อยู่ประมาณ 1 แสนบาท ซึ่งจะต้องใช้เวลาในการชำระหนี้หลายเดือน ดอกเบี้ยก็ขึ้นอยู่เรื่อยๆ ก็เลยขอท่าน ไม่ได้บนบานสานกล่าวน่ะค่ะ ขอเฉยๆนี่แหล่ะค่ะ ตอนขอก็ไม่คิดว่าจะได้ แต่ก็ขอไปก่อนเพื่อให้กำลังใจตนเอง ปรากฏว่าหลังจากขอได้แค่ครึ่งเดือนดิฉันก็สามารถปลดหนี้ก้อนนั้นได้ ดิฉันก็ตั้งใจว่าจะไปบวชเนกขัมมะเพื่อเป็นปฏิบัติบูชา อุทิศส่วนกุศลให้เจ้ากรรมนายเวร กรรมเก่าจะได้ตามไม่ทัน แต่นี่ก็เป็นความเชื่อส่วนบุคคลของดิฉันน่ะค่ะ มาเล่าสู่กันฟังเท่านั้นเองค่ะ

4. โอม อุดมชัย

โอม อุดมชัย เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2007
    ผมพาแม่บุญธรรมไปทำบุญที่วัด และบูชามาแล้วครับ นับว่าเป็นบุญแท้ ๆ