ร่วมบุญคืนชีวิตให้วัดป่า...ณ ชลบุรี (ร่วมสร้างพระสังกัจจัยและหอฉัน)

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย นะเมตตา, 16 กรกฎาคม 2012.

1. นะเมตตา

นะเมตตา เป็นที่รู้จักกันดี

มาช่วยน้องๆ บอกบุญค่ะ

ชื่อวัดป่า แต่อยู่แถวๆ สัตหีบนี่เอง ลองอ่านความเป็นมาดูนะคะ
    วัดป่าปิยมิตรffice:eek:ffice" /><O:p></O:p>

update รอบที่1
    ทำบุญวัดป่า

รอบที่ 2
    ต่อน้ำเข้าวัด

<O:p>ใครอยู่ใกล้ๆ แวะไปทำบุญกับหลวงพ่อ หลวงลุงได้เลยนะคะ</O:p>
    <O:p>ใครไม่สะดวกไป ก็โอนร่วมบุญได้ที่บัญชีนี้ค่ะ</O:p>
    <O:p></O:p>
    <O:p>นายณัฐภูเบศร์ เมธีรัตน์วราการ
    เลขที่บัญชี 796-216387-3
    สาขาย่อยนิคมอุตรสาหกรรมอมตะนคร
    ออมทรัพย์ ไทยพาณิชย์</O:p>
    <O:p></O:p>
    <O:p>อนุโมทนากับทุกท่านค่ะ</O:p>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 เมษายน 2013
  2. >น้องนาง<

>น้องนาง< เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤศจิกายน 2010
    วันที่ 16 / 7 / 55 เวลา 20.38 น.

ได้โอนเงินร่วมทำบุญจำนวน 45 บาทค่ะ

โมทนาบุญกับทุกท่านด้วยค่ะ _/\_

3. นะเมตตา

อนุโมทนาค่ะ คุณน้องนาง

ช่วยกันคนละหน่อย พลิกฟื้นคืนชีวิตให้วัด ผลแห่งบุญอาจส่งให้ชีวิตเราพลิกฟื้นขึ้นบางเนอะ ตอนนี้ฟุบจากภาระหนี้ซะเหลือเกิ๊น

4. โอมธนกฤต

โอมธนกฤต เป็นที่รู้จักกันดี

"ครอบครัวบุญ"
    โอนร่วมทำบุญ 100 บาท ผ่านทาง ธ.กรุงไทย 18/กค/55 เวลา 20.24 น

อานิสงค์ในบุญทั้งหมดขออุทิศให้พ่อไสว จันทร์ทุ่ง/สิเรียม จันทร์ทุ่ง/มะลิวัลย์ ตันตา/พ่อบุญมา สารเวียง
    และญาติของข้าพเจ้าในทุกภพชาติได้เลื่อนเปลี่ยน/ปรับภพภูมิให้สูงขึ้นๆ

อุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรทุกภพชาติและเทวดาประจำตัวของครอบครัวจันทร์ทุ่ง/จิ๋วนารายณ์/เกตุทุ่ง/เมฆเสือ/ชูเที่ยง
    ครอบครัวสังวร/แก้วนิตย์/พวยอ้วน/สารเวียง/ตันตา/ยะอุโมงค์/ยานะคำ/คงเจริญ... ได้รับและจงอโหสิกรรมด้วยเทอญ...

และให้ทุกๆท่านทุกครอบครัวที่กล่าวมาขอให้คำว่า ไม่มี ไม่ดี ไม่ได้ ไม่สบาย มีหนี้ จงหมดสิ้นไปอย่าได้เกิดขึ้น
    และขอให้มีสุขภาพร่างกายแข็งแรง อายุยืนยาว ไม่จน ไม่เจ็บ ได้เข้าถึงพระธรรมทุกท่านในทุกครอบครัวโดยเร็วฉับพลันเทอญ

5. นะเมตตา

สาธุกับ "ครอบครัวบุญ" และทั้งหมดทั้งมวลที่คุณโอมธนกฤตกล่าวนามและอุทิศให้ค่ะ

ถ้ามีโอกาสผ่านไปแถวนั้น แวะเข้าไปดูบุญที่เราร่วมสร้างด้วยนะคะ

6. นะเมตตา

มา update กันหน่อยค่า

น้องๆ ไปถวายบานหน้าต่างเมื่อวันเสาร์ 21-7-55

รายงานโดยน้องหนิง;

หลวงลุงบอกว่า โห...เอาของดีเลยหรือนี่ ผมก็กราบเรียนท่านว่า "ผมเชื่อว่าผู้ที่ช่วยปัจจัยทุกท่านน่าจะอยากถวายของดีให้กับวัดครับ"

กลอน ลูกบิด บานพับและอื่น ๆ ที่เลือกเอาของที่ดีหน่อยจะได้ไม่ต้องเปลี่ยนบ่อย

หลวงน้า! ไม่ใช่หนูไม่ช่วยนะครับ ขอถ่ายรูปก่อน

อ้า.... งานนี้มีเพื่อนโน่มาด้วย ซื้ออาหารแห้งมาถวาย

ผมถ่ายลำธารน้อย ๆ ที่เหมือนจะเป็นลำธารต้นน้ำที่เล็กที่สุดเท่าที่เคยเห็นมา

"โยม....มาดูสิ น้ำไหลแรงเชียว นี่น้ำสะอาดกว่าน้ำประปาอีก ทนใช้น้ำเหม็นมาสิบกว่าปีแล้ว" .....พระอาจารย์เรียกให้ผมไปดู

เปลี่ยนน้ำใส ๆ ในตุ่มใบเดิม

สาธุกับผู้ร่วมบุญทุกท่าน ขอให้ชีวิตหรือจิดที่หม่นมัว กลับเปลี่ยนเป็นใสๆ เหมือนน้ำในตุ่มนะคะ

7. ningnong25

ningnong25 เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมบุญด้วยครับ อนุโมทนาบุญร่วมกับทุกท่านด้วยครับ

<table class="IBTableInner" border="0" cellpadding="2" cellspacing="2"><tbody><tr><td valign="top">หมายเลขอ้างอิงรายการ</td> <td valign="top"> 1388227</td> </tr> <tr> <td valign="top"> โอนเงินจาก:</td> <td valign="top">
    </td> </tr> <tr> <td class="ui-label2nd-tab Shift_Rigth" valign="top"> บัญชีผู้โอน</td> <td valign="top"> BBL xxx-x-xxxxxx </td> </tr> <tr id="ctl00_ctl00_C_CW_TrFromAccName"> <td class="ui-label2nd-tab Shift_Rigth" valign="top"> ชื่อบัญชี</td> <td valign="top"> ปกรณ์ สิทธิเขตรกรณ์ </td> </tr> <tr> <td class="ui-label2nd-tab Shift_Rigth" valign="top"> วันที่หักบัญชี</td> <td valign="top"> 30 ก.ค. 2555</td> </tr> <tr> <td valign="top"> โอนเงินไป:</td> <td valign="top">
    </td> </tr> <tr id="ctl00_ctl00_C_CW_trlblToIDacc"> <td class="ui-label2nd-tab Shift_Rigth" valign="top"> บัญชีผู้รับโอน</td> <td valign="top"> SCB 7962163873 </td> </tr> <tr> <td class="ui-label2nd-tab Shift_Rigth" valign="top"> วันที่เงินเข้าบัญชี</td> <td valign="top"> 31 ก.ค. 2555</td> </tr> <tr> <td valign="top"> จำนวนเงิน</td> <td valign="top"> 100.00</td> </tr> <tr> <td valign="top"> สถานะ</td> <td valign="top"> POSTED</td> </tr> <tr> <td valign="top"> สถานะการดำเนินการ</td> <td valign="top"> Complete</td></tr></tbody></table>

8. นะเมตตา

โมทนาบุญด้วยค่ะ คุณ ningnong25

9. นะเมตตา

ขอบคุณและอนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ร่วมบุญ ทั้งที่มาลงข้อความหรือไม่ก็ตามค่ะ

ตอนนี้หลวงลุงอาพาธค่ะ เท้าเจ็บเดินสะดุดตะปู

เมื่อวันที่ 3 ส.ค. น้องๆ นำทีมไปถวายผ้าป่า

10. นะเมตตา

หน้าต่างติดเสร็จเรียบร้อย

วันที่ 12 ส.ค. น้องๆ จะไปถวายพระสิวลี สีทอง สูง 2.2 เมตร ราคาสูงค่ะ แต่มีผู้ร่วมบุญเร็วมากก

(รูปตัวอย่างค่ะ องค์จริงสีทอง)

11. นะเมตตา

เร็วๆ นี้จะมีกฐินสามัคคีทำโรงครัวถวายวัดนี้ค่ะ แล้วจะมา update นะคะ

สาธุค่ะ
    (น่าจะไหว้แม่ตะเคียนที่วัดอยู่นะเนี่ย)

12. id_idea

id_idea เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2009
    ร่วมบุญคืนชีวิตให้วัดป่า...ณ ชลบุรี
    โอนวันที่09/08/55 เวลา 13.27 น.
    จำนวน 20 บาท
    ขอโมทนากับทุกๆบุญนะคะ

13. นะเมตตา

วันที่ 12 ส.ค ใครผ่านไปเที่ยวแถวนี้ แวะไปร่วมถวายพระสีวลีก็ได้นะคะ กำหนดการประมาณนี้

09.30-11.00 ถึงวัด เตรียมจัดถวายเพล
    11.00-12.00 พระฉันเพล
    12.30-13.00 ทำพิธีถวายพระสีวลี (เตรียมแผ่นทองคำเปลว+ดอกไม้สดไปด้วยก็ดีค่ะ)

เจริญในธรรม สุขสันต์วันแม่ค่ะ

14. นะเมตตา

มาชมภาพงานถวายพระสีวลีกันค่ะ งานนี้ญาติโยมบอกต่อๆ กันเลยมากันมากกว่าทุกครั้ง

15. นะเมตตา

พระสีวลีพร้อมทำพิธี

กำลังทำพิธี...

16. นะเมตตา

เสร็จพิธีแล้ว ผู้ร่วมงานกราบไหว้ขอโชคลาภ

ขอให้ทุกท่านที่เข้ามาอ่าน มีส่วนในบุญนี้ค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 สิงหาคม 2012
  17. นะเมตตา

เชิญร่วมบุญกฐินสร้างหอฉันท์ วันที่ 9-11-55 ค่ะ

18. นะเมตตา

กำหนดถวายและเบิกเนตรพระวันที่ 28-4-2556 นะคะ

ร่วมบุญได้ที่บัญชีเดิมค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      195 KB
      เปิดดู:
      112
  19. Lek2010

Lek2010 เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2010
    ข้าพเจ้าและน้องนาง+ทิวากร+เทวานิน ร่วมทำบุญสร้างพระสังกัจจัยและหอฉัน แก่วัดป่าปิยะมิตร บ้านหนองผักกูด ต.ห้วยใหญ่ อ.บางละมุง จ.ชลบุรี ถวายพระวันที่ 28 เมษายน 2556

จำนวน 68 บาท

บัญชีผู้รับเงิน
    เลขที่บัญชี 7962163873 - นาย ณัฐภูเบศร์ เมธีรัตน์วรากร
    จำนวนเงิน
    จำนวนเงินที่ต้องการโอน 68.00 บาท
    วันที่ทำรายการ 14/04/2556 - 11:40:12