ร่วมทำบุญบูชา มงคลสหัสธาตุรังสรรค์กรรมสิทธิ์หมื่นเขตแดนประทานพร(หมื่นฟ้ารวมหนึ่ง) พ่ออาจารย์พล

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย คุรุปาละ, 12 ตุลาคม 2014.

1. คุรุปาละ

คุรุปาละ เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

16 กรกฎาคม 2012
    พระเพชรนี่มีแต่คนส่งประสบการณ์มาเยอะมากเรียกว่าเจอกับตัวเกือบทุกคน จะคัดเอามาให้อ่านนะ

ประสบการณ์พระเพชรกายสิทธิ์จำแลงครับ ได้มาก็พกติดตัวตลอดครับ ตั้งแต่ได้มาก็ไม่เคยป่วยเลยครับ สุขภาพร่างกายดีขึ้นกว่าเมื่อก่อนมากครับ แล้วก็คนรอบข้างเมตตาดีมากครับ

2. คุรุปาละ

คุรุปาละ เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

พี่ท่านนี้พิมพ์ไม่ค่อยถนัดเพราะปกติจะพูดคุยทางไลน์ เหมือนจะเพิ่งสมัครยูสเซอร์เพื่อเข้ามาเล่าประสบการณ์ด้วย คนเล่นพรายนี่อันตรายระวังกันไว้

ผมได้บูชาตะกรุดพระเจ้าซ่อนเงา(เงาะถอดรูป) มา ก็นำแซ่งนี้ผึ่ง 3 วัน เสร็จนำมาแขวนคอและดืมน้ำผึ้งที่แช่ตะกรุด ตามวิธีการของวิชา ก่อนจะบูชามาตนเองก็เคยเล่นสายพลายและป่วยหนัก โดยมีอาการบริเวณหน้าอกด้านซ้ายมองเห็นผิวหนังเต้นตุบขึ้นตุบลง เหมือนหัวใจเต้นแต่มันคนละตำแหน่งโทรไปหาเพื่อนให้นำส่ง ร.พ. เพื่อนมาเห็นยังตกใจเลย

ไปหาหมอตรวจหัวใจก็ปกติเลยให้ติดเครื่องวัดการเต้นหัวใจก็ปกติ ผมไปหลายครั้งตรวจทุกอย่าง ให้ยามา ซึ่งช่วงนั้นผมกลางวันผมจะนอนลุกขึ้นมากินข้าวก็นอน แต่พอตี1 -5 ผมนอนไม่หลับและไปพบหมออีกสรุปว่าเราเครียด ผมก็ไม่มั่นใจ เลยไปโรงพยาบาลใหญ่ที่สุดของ กทม. ก็ได้ผลสรุปเช่นเดียวกัน

ผมว่าไม่ใช่ป่วยธรรมดาล่ะ ผมเลยไปเช่าบูชาพระต่างๆที่แก้ไข ก็ไม่ดีขึ้น จนมีเพื่อนที่เรียน รด. ด้วยกันโทรมาหา ว่าที่หมู่บ้านเขาจะสร้างเจดีย์ร่วมทำบุญจะแจกพระสร้างจากแร่ธาตุต่างๆ ผมก็ร่วมทำบุญและได้แนะนำให้ผมสวดมนต์นั่งสมาธิกับที่ให้มาพระมา ก็แขวนตลอด คืนแรก ฝันว่าผมนอนอยู่กับที่นอนมีหนอนใหญ่ขนาด 2นิ้วเคลื่อนที่ออกจากตัวผมตรงผ้าปูมีน้ำเหลืองเต็มที่บริเวณผมนอน แล้วผมก็ค่อยๆดีขึ้นมาเรื่อยๆ จนสามารถทำงานได้ปกติ

และมีอยู่วันหนึ่งฝันว่าได้อ้วกเส้นผมออกมาในฝันว่าตนเองดึงเส้นผมยาวมากออกมา และเส้นผมก็ขาดดึงออกไม่หมด ตื่นมาเหงื่อเติมตัว หลักจากนั้นไม่ฝันอีกเลย

แต่หน้าผมยังหมองคล้ำอยุู่และเจ็บไหล่ด้านซ้ายอยู่และเจ็บมากช่วงเวลาตี4-5

ก็มีวันหนึ่งน้องข้างห้องชวนไปกินหมู่กระทะที่อยู่ในหอเดียวกัน พอกินไปสักพักแฟนน้องผู้ชายเขาเล่าว่า ก่อนพี่จะป่วยปกติพี่จะกลับดึกประมาณ3-5 ทุ่ม(ผมกลับดึกทุกวัน) เวลาพี่จะมาถึงหอ จะมีเสียงหมาหอนมาก่อน ไม่เกิน 5 นาทีพี่ก็มาถึงหอเป็นอย่างนี้เป็นเดือนยิ่งใก้ลวันป่วยจะมีเสียงหมาหอนดังและนานไม่เกิน 1 นาทีพี่ก็มาถึง แล้วพี่ก็ป่วย หนูไม่กล้ามองหน้าพี่เลยกลัว แต่ตอนนี่พี่ดีขึ้นมาแล้ว ก็ขอบใจน้องเขา

หลังจากที่ผมดีขึ้นผมก็สวดมนต์ตลอดเป็นเวลาเกิบ 2 ปีแต่อาการเจ็บไหล่ก็มากขึ้นทุกวันแม้เวลาปกติ สงสัยจะมีอะไรเหลืออยู่ ก็เลยเข้าเว็ปดู จนมาอ่านประวัติพ่ออาจารย์พล พอดีมีงบประมาณจำกัดเลยบูชาตะกรุดพระเจ้าซ่อนเงา(เงาะถอดรูป)มา ก่อนตะกรุดจะมาถึง 3 วันเจ็บไหล่มากและหัวใจเต้นแรงในช่วงกลางคืน พร้อมได้มาก็ทำตามวิธีที่คุณกร พิมพ์ในเว็ป ผมก็เป็นไข้ก็ไปหาหมอทานยาส่วนอาการเจ็บไหล่ก็เริ่มหายหลังจากแขวนตะกรุดและได้ฝัน เมือคืนวานฝันว่ามีคนแก่ตัวดำแดง ผอม สูง นอนอยู่ลุกขึ้นไม่ได้บอกว่าเดี๋ยวจะช่วย เมื่อคืนฝันว่ามีนักกล้ามมีอวัยวะเพศใหญ่มากแทงเข้าไปอวัยวะเพศหญิงสาวไม่เห็นหน้า สักพักก็แทงเข้าไปในเด็กผู้หญิง ปัจจุบันอาการเจ็บไหล่รู้สึกหายน่ะครับ ส่วนไข้ก็เริ่มทุเลาลงบ้าง อาจจะเป็นการปรับธาตุขันธ์ก็เป็นได้...ก็ขอขอบคุณ คุณกรน่ะครับที่แนะนำ PM ผมไม่รู้จริงๆ แต่ผมถนัดในไลน์มากกว่า ถ้าผมส่งสัยอะไรผมจะถามในไลน์ น่ะครับ นี้ถือว่าได้เรียนรู้สิ่งใหม่และผมจะไม่กลับไปบูชาพวกส่วนผสมกระดูกคน หรือพรายอีก เจ็บแล้วจำครับ

3. คุรุปาละ

ชีวิตที่สงบสุข ไม่มีเรื่องเลวร้ายจู่โจมถือเป็นเรื่องที่ดี

ประสบการณ์ในการบูชาเครื่องมงคลของผมอาจจะไม่มีอะไรหวือหวามากหรือชัดเจนนักเท่าของท่านอื่น อาจเป็นเพราะกรรมเก่าที่มากของผมก็เป็นได้ แต่ก็ต้องยอมรับอย่างหนึ่งว่าทุกครั้งที่ผมทดลองเปลี่ยนสร้อยพระที่แขวน โดยผมจะมีสร้อยพระที่เป็นของครูบาอาจารย์ท่านอื่นๆ กับ ของพ่ออาจารย์พล (และในสร้อยยังเปลี่ยนองค์พระไปมาได้ง่าย โดยจะแขวนสร้อยละ 3 องค์) ผมต้องกลับมาแขวนของพ่ออาจารย์พลทุกครั้งไป เพราะอะไรเหรอครับ เพราะว่าผมพบเจอความราบรื่นในการดำรงชีวิตมากกว่าครับ แม้สร้อยพระที่แขวน จะไม่ได้ทำให้ผมเจริญรุ่งเรืองแบบเห็นผลชัดเจนทั้งคู่ แต่ว่า สร้อยพระที่เป็นเครื่องมงคลของพ่ออาจารย์พลนั้น ทำให้ผมรู้สึกว่าชีวิตราบรื่นกว่าครับ พบเจอเรื่องโชคร้ายน้อยกว่าแบบอื่นๆ ตามความเขื่อของผมก็คือ สามารถกันเวรกรรมเก่าที่เข้ามาได้มากกว่าครับ ปัจจุบันผมแขวน พระเพชรพญาธร พระขุนแผนที่มีผงพรายกุมารหลวงปู่ทิมและผงมหาภูติพรายทองคำหลวงปู่ชื่นที่อาจารย์พลบอกว่าเย็นมากและท่านเก็บไว้ใช้เองด้วย ตะกรุดหนุนดวงโสฬสมงคล ตะกรุดกันสะท้อนใหญ่ ตะกรุดที่บรรจุผงพระวัยดูแลโดยเทวดาของท่านท้าวมาลัย ตะกรุดที่เกี่ยวกับเงาะถอดรูป ประมาณนี้ครับ ชื่อเต็มๆที่ไพเราะ ผมจะจำไม่ค่อยได้ครับ ต้องไปไล่ดูในกระทู้ ต้องขออภัยด้วยนะครับ

4. คุรุปาละ

พี่ท่านนี้โชคลาภก็มีนะ ไม่ใช่ทางเสน่ห์อย่างเดียว

พญางั่งนั่งแพะลอยเคราะห์องค์ครู
    เมื่อตอนได้รับมาไม่นาน ได้พกติดตัวไปงานเลี้ยง มีการจับฉลากแจกรางวัล
    ก็นั่งลุ้นไปเรื่อยๆ แต่ก็รู้สึกว่าน่าจะได้รางวัล ผลปรากฏว่า ได้รางวัลที่ ๒ ครับ
    คิดว่าจากท่านพญางั่ง แน่นอนครับ

5. คุรุปาละ

ตะกรุดดวงนี่ประสบการณ์เยอะมาก ยิ่งชุดกิจกรรมอริยสัจโสฬสมงคล พกไว้เถอะดีจริงๆ

ขอเล่าประสบการณ์ตระกรุดดวง

วันศุกร์ที่ผ่านมา อ.ที่ปรึกษาได้นัดส่งเล่มวิทยานิพนธ์ แต่ผมดันทำไม่ทัน ตัวเล่มจะมี 5 บท ผมทำเสร็จแค่สี่บท นึกอะไรไม่ออก จึงนำตระกรุดดวงมาที่พกมาอธิษฐานให้ช่วยลูกด้วย เมื่อนำไปส่ง อ.แกไม่ว่าอะไรซักคำ ซึ่งนิสัยปกติแกต้องด่าแน่นอน แถมยังถามว่ามีอะไรติดขัดตรงไหนให้บอกนะ สนับสนุนเต็มที่ ขอบคุณครับ

6. คุรุปาละ

สายงูสายพญานาคนี่ก็เฮี้ยนเพราะเป็นยุคของเค้า

ที่ผมบูชามาส่วนใหญ่ชอบสายพญานาค แต่ที่เห็นผลรู้สึกได้ชัดคือมงคลโสฬสมหาพรหมประสิทธิ์(น้ำมันจักรพรรดิจำแลง) อยู่ดีๆคนที่ผมชอบก็ชวนไปกราบพระศพที่ สนามหลวง อย่างใกล้ชิดแบบที่ไม่เคยเป็นมาก่อน แถมไม่ใช่แค่ครั้งเดียว แต่ตอนนี้ไม่ได้แขวนเพราะพอรู้สึกแล้วเริ่มกลัวแตก ไม่กล้าเอามาแขวน เลยแขวนขุนแผนแทน

ส่วนอีกอย่างไม่ทราบว่าจะเรียกว่าประสบการณ์หรือเปล่าคือ พระนางมนสาเทวี คือ
    1. ก่อนที่จะมีให้บูชาเคยฝันว่าเข้าร่วมพิธีขอพรจากพญานาค ในอุโบสถ พระนาคปรกองค์ใหญ่ โดยชาวบ้านจะนอนลงแล้วพญานาคตัวขนาดท่อนซุง คลายตัวออกจากพระพุทธรูปมาแล้วจะเลื้อยผ่านร่างทีละคน แต่พอถึงผมกลับรู้สึกเหมือนพญานาคมาจูบ ไม่เลื้อยผ่าน เลยสะดุ้งตื่น
    2. และพอคุณกรณ์นำพระนางมนสาเทวีออกให้บูชา ตอนนั้นไม่ค่อยสนใจ เพราะไม่ได้เน้นด้านเสน่ห์ ความรัก เลยว่าจะไม่ขอบูชา ปรากฏว่าคืนนั้นฝันว่ากำลังนอนอยู่บนพื้นแล้วมีงูขนาดใหญ่เข้ามาใกล้ เราก็คิดว่างูไม่น่าจะทำอะไรเรา แต่อยู่ๆมันก็กัดซะงั้น แถมกัดไม่ปล่อย จนเริ่มรู้สึกเหมือนตัวชา ประมาณว่าสติเริ่มหายกำลังจะตายก็เลยสะดุ้งตื่น ความคิดแรกคือพระนางมนสาเทวีมาเตือน แล้วก็มาพิมพ์ขอบูชาคืนนั้นเลย ที่ส่งข้อความประมาณตี1นั่นแหละครับ

7. คุรุปาละ

พี่เค้าว่าโอเค

ประสบการณ์ตั้งแต่บูชาเครื่องรางวัตถุมงคลพ่ออาจารย์มา ส่วนใหญ่เลยจะเป็นเรื่องเมตตานะ อันนี่เห็นได้ชัดเจนมาก เพราะทำอะไรก้อจะได้ความสะดวก มีคนคอยช่วยเหลือ บางครั้งซื้อของยังงงว่า เฮ้ย ให้อะไรเยอะขนาดน้าน พอแล้วจร้า แล้วด้านเสน่ห์ก้อดีมาก จากเดิมไม่ค่อยมีใครสนใจ ก้อเป็นว่ามีคนยิ้มทัก หลายคนนี่ไม่รู้จักเลยนะ ก้อแปลกดี ปัจจุบันบูชาพระผงยาแดง กับตะกรุดดอกครูจ้าวทรัพย์ เรื่องการเงินก้อเริ่มดีขึ้น โดยสรุปมีสิ่งดีๆในชีวิต งานการก้อไม่มีอุปสรรค สำหรับพี่ก้อโอเครแล้วหล่ะ

8. คุรุปาละ

ลองเอาไปทวงกันบ้าง

ตะกรุดมัจฉาอานน ใช้ทวงหนี้ดีค่ะ เพื่อนที่ยืมเงินไปแล้วหลบหน้าไปหลายปี อยู่ๆก็เอามาคืน แม้ไม่มีดอกเบี้ย แต่ก็ยังดีค่ะ

9. คุรุปาละ

เป็นธรรมดาของสายเสน่ห์เลย

พญางั่งนั่งแพะ ผมใช้ติดต้ว 3เดือน ต้องอาราธนาเก็บครับ สาวรุ่นเล็ก รุ่นใหญ่ มาเป็นขบวน เดือนแรกก็สนุกครับ เดือนที่2 แทบไม่มีเงินเหลือ เหนื่อยก็เหนื่อย เดือนที่3ไม่ไหวแล้วครับ ตอนนี้เดือนนึงเอามาใช้แค่2 วัน ครับ

10. คุรุปาละ

ผมชอบเรื่องนี้ที่สุดนะ เรื่องรักษาโรค กับเรื่องที่ตัวเองไม่เจอแต่คนอื่นเจอ

ผมได้บูชาเครื่องมงคลของพ่ออาจารย์ไปหลายชนิดมาก ปกติผมจะต้องไปทำงานต่างจังหวัด จะได้กลับบ้านเดือนละ 2 ครั้ง เลยพกเครื่องมงคลติดตัวไปหลายองค์ จุดประสงค์เพื่อจะได้สวดมนต์ ภาวนาเพื่อบูชาครู ประสบการณ์ไม่มีอะไรแน่ชัดนัก เพียงแต่มีคนเห็นว่ามีชายใส่ชุดขาว มายืนอยู่หน้าห้องนอนผม เวลาผมสวดมนต์อยู่หลายครั้ง แต่ผมเองไม่เคยเจอ เพียงแต่เห็นแว๊ปๆทางหางตาเท่านั้น

ส่วนประสพการณ์ที่ค่อนข้างจะชัดเจน ก็คงเรื่องของพระเพชร ที่ผมได้บูชาให้หลานใส่ เพื่อช่วยกัดกินโรคที่หลานเป็นอยู่ ผลคือจากอาการที่ผมเห็นครั้งแรกนั้น ผมคิดว่าสภาพหลานผมนั้นอาจถึงตายเมื่อไหร่ก็ได้ แต่หลังจากนิมนต์พระเพชรขึ้นคอแล้ว ผ่านไปสามอาทิตย์เด็กแข็งแรงขึ้นจนสามารถตามครอบครัวไปเที่ยวทะเลได้แล้ว ปัจจุบัน (5 สัปดาห์) เด็กแข็งแรงมากพอที่จะไม่ต้องมีคนคอยดูแลแล้วครับ

สำหรับผม เครื่องมงคลที่ช่วยคลายทุกข์ได้มากที่สุดคือ เครื่องมงคลที่สามารถรักษาอาการเจ็บป่วยได้ดังเช่นพระเพชรกายสิทธ์นี้ และอยากให้พ่ออาจารย์ได้สร้างเครื่องมงคลแบบนี้ออกมาอีก ให้ผู้ที่ศัทราในพ่ออาจารย์ ได้มีไว้บูชา อย่างน้อยครอบครัวละ 1 องค์ เพราะการเจ็บป่วยไม่มีใครสามารถหลีกเลี่ยงได้ครับ

11. คุรุปาละ

ศรัทธาอะไรก็เกิดขึ้นได้ ชุดตะกรุดดวงนี่แน่นอน

ที่เห็นผลชัดเจนเลยคือตะกรุดอริยสัจจ์โสฬส.ครับ ซึ่งต้องบอกว่าตัวผมเองนั้นปกติก็สวดมนต์ทุกวันไม่ขาดถ้าไม่มีเหตุจำเป็นหรือเหนื่อยจนกลับมาหลับไม่รู้เรื่อง. เหตุการณ์ล่าสุดคือการนำเสนองานครับซึ่งเกือบทุกคนจะต้องโดนถามโดนวิจารณ์กันยับจนหน้านี้เสียกันหมดผมกลัวโดนมากก่อนจะนำเสนอผมได้สวดมนต์และเภวนาขอกับพระและองค์ตะกรุดว่าขอให้ลูกอย่าโดนถามอะไรเลยนะครับขอให้ผ่านผมไปเลย. พอถึงวันงานคนนำเสนอก่อนผมคนนึงก็โดนถามยับพอผมออกไปผมกำตะกรุดแน่นเภวนาบอกอย่าให้ลูกโดนๆเชื่อไหมครับผมแทบไม่โดนถามเลยตอนนั้นผมกับเพื่อนนี้ยังงงๆเลยครับ. ก็เป็นเหตุการณ์ที่เหลือเชื่อเหมือนกันครับ

12. คุรุปาละ

ใช้ได้หลายเรื่อง

1.หลังจากช่วงบูชาพระเจ้าสัวสายฟ้า และ ครูพระเพชร ไปใหม่ๆแล้วมีสาวๆมาคุยด้วยเยอะครับ ผมเลยอธิษฐานขอเรื่องโชคลาภและสวดมนต์ก่อนนอน งวดที่แล้วถูกหวยใต้ดิน 3 ตัวบนครับ และ มีความคิดดีดีในการทำงานเกิดขึ้นบ่อยครั้ง
    2.ช่วงนี้ห้อยพระเจ้าสัวสายฟ้า และ ครูพระเพชร ผมรู้สึกอุ่นใจและมั่นใจในการทำงานและการเดินทาง มีคนทักว่ามีสง่าราศีดีขึ้นครับ มีผู้หญิงมองตาม แต่ผมเฉยๆ
    3.หลังจากช่วงบูชาพระเจ้าสัวสายฟ้า และ ครูพระเพชร และสวดมนต์ก่อนนอน พบว่าความอยากไปที่อโคจรหรือไปเที่ยวกลางคืนลดน้อยลงมาก และรักษาศีลได้ดีขึ้น ไม่ค่อยวอกแวก เวลาทำงานมีสติมากขึ้น ตัดสินใจผิดพลาดน้อยลงอย่างชัดเจนครับ
    4.เวลาผมปวดหัวไม่สบาย ผมอฐิษฐานขอให้ครูพระเพชรช่วย พบว่า อาการทุเลาเร็วขึ้น

13. คุรุปาละ

พี่คนนี้สั้นๆแต่ชัดเจน ผมคลับคล้ายคลับคลาว่าน่าจะใช่คนที่ขอบูชาตะกรุดกันงูหนึ่งร้อยดอกรึเปล่าไม่แน่ใจ

ประสบการณ์พระเจ้าเงินตราศักติมหามาตา ตั้งแต่บูชามา งานการราบรื่น เงินหมุนเวียนเข้ามามากกว่าปกติหลายเท่า แต่ละงานทำกำไรเลขหลายหลักครับ

14. คุรุปาละ

ก็ก้อปมาให้อ่านคร่าวๆกันเท่านี้นะครับพอหอมปากหอมคอ เดี๋ยวมืดหน่อยผมจะมาลงผลการจับฉลากให้

15. คุรุปาละ

ประกาศผลกิจกรรม

* เนื่องจากจำนวนพระมีทั้งหมด 9 องค์ ก็จะมีผู้มีสิทธิทั้งหมด 9 ท่าน ซึ่งเราได้กำหนดให้โอนค่าจัดส่ง 100 บาท ภายในวันพรุ่งนี้ หากใครเกินกำหนดหรือผิดกติกาก็จะขอจับรายชื่อใหม่มาแทนต่อไปนะครับ

1. ไทรโรส

2. chaiwatana

3. GreenWall

4. SIR2010

5. ธัญญ์นิธิ

6. นิติทอง

7. rungsun2503

8. ออนเนอร์

9. mobiusradius

16. คุรุปาละ

อรุณสวัสดิ์ครับ

สำหรับกิจกรรมทั้ง 9 ท่านที่ได้สิทธิ์ โอนแล้วให้แจ้ง PM ไว้นะครับ ตามกติกาถ้าเกินวันนี้ผมขอยกยอดไปให้ท่านอื่นที่ร่วมกิจกรรมต่อ

แล้ววันนี้เดี๋ยวมาพูดคุยกันเหมือนเดิม;)

17. คุรุปาละ

" การดูจิตตัวเอง รู้ทันความคิดและการกระทำ ด้วยวิธีพิจารณาตลอดจนถึงเรื่องการเจริญสตินี้ สามารถทำได้ในทุกเวลา ทุกสถานที่ แม้พลั้งเผลอไปพอระลึกได้ก็กลับมาทำใหม่ได้ทันที สิ่งเหล่านี้ควรทำให้เป็นนิสัย ควรค่าแก่การฝึกฝน เพราะมันจะเป็นบาทเป็นฐานของการเจริญภาวนา การทำสมาธิเข้าถึงญานและอภิญญาทั้งหลาย "

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 พฤษภาคม 2017
  18. คุรุปาละ

ไลน์กันมามากมายถามหาพระเจ้าเงินตรากับพญางั่งนั่งแพะและท้อปฮิตไปเลยกับพระเพชร เอาทีละเรื่องนะสำหรับพระเจ้าเงินตรานั้นรู้สึกจะมีสองรุ่นซึ่งก็หมดไปแล้วและไม่มีรุ่นที่สามแน่นอน และพญางั่งนั่งแพะก็ไม่มีแล้วหมดเกลี้ยงไปตั้งแต่จอง ส่วนพระเพชร อันนี้หมดไวมากเลยเพราะคนที่จองไม่ใช้ด้านเสน่ห์ก็เอาไปรักษาโรคกัน เกือบทุกคนที่บูชาไปเค้าว่าได้ผลดีขึ้นโดยเฉพาะเรื่องกัดกินโรคภัย ก็ตอบให้อีกทีถ้าถามถึงสามรายการนี้คือไม่มีแล้ว ที่มีก็คือติดจองรอเขาโอนเท่านั้น

19. คุรุปาละ

วันนี้มีแต่คนถมว่าทำไมไม่มีพระเจ้าเงินตรารุ่น 3 ก็ยืนยันแน่นอนออีกทีว่าไม่มีแล้วจริงๆแต่รับปากว่าจะถามให้ และถ้าถามให้ผมมั่นใจว่าต้องสมหวังกันแน่ๆ น่าจะเป็นที่สุดของสายเครื่องอธิษฐาน โชคลาภ เปิดวาสนา ดึงชะตาทีเดียว

20. คุรุปาละ

อรุณสวัสดิ์ครับ

เดี๋ยววันนี้จัดส่งของที่ร่วมกิจกรรมให้นะ รุ่นนี้ดูจากเนื้อพระแล้ว ถ้าห้อยแบบให้โดนเหงื่อโดนอากาศไม่นานเนื้อฉ่ำแน่นอน เนื้อมีเสน่ห์จริงๆ;)