รักจงรอ - - สุทธิราช วงศ์เทวัญ- - Cover โดย Veggie

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย VeggieGuy, 21 กรกฎาคม 2015.

1. VeggieGuy

VeggieGuy เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2007
    ตอบเพลงท่านเทวดาที่บอกว่า ที่รักเรารักกันไม่ได้
    เพลงนี้บอกว่า ได้ แค่ "รักจงรอ" เท่านั้นเอง รอไปเกิดใหม่ อิอิ
    เพลงนี้ได้รับความอนุเคราะห์จาก น้องตั้น pupy#love ช่วยมิกซ์เสียงให้ครับ
    ขอบคุณมากๆ ครับ เพิ่งรู้ว่าเพลงนี้แต่งโดย หนู มิเตอร์ ด้วยครับ

ชื่อเพลง: รักจงรอ
    ศิลปิน: กุ้ง สุทธิราช วงศ์เทวัญ
    คำร้อง/ทำนอง: หนู มิเตอร์

อีกไม่กี่ปี ให้รอรอพี่นะแก้วตา
    จงรอไม่นานหรอกหน่า จะหวนคืนมาดังคำขอร้อง
    อดทนตั้งใจ รอสุขสุดใสเป็นคู่ครอง
    น้องเท่านั้นที่พี่หมายปอง แม่เนื้อทองคนงาม

อีกไม่กี่ปี หวังว่าคนดีคงรอไหว
    ถนอมความรักพี่เอาไว้ ถนอมดวงใจ อย่าให้บอบช้ำ
    โปรดจงเชื่อใจรับปากเธอไว้ ทุกถ้อยคำ
    ท่องคำรักทุกเช้าค่ำ ย่ำเตือนประจำทุก ๆ นาที

* รักเธอไม่คลาย สุดหัวใจ สุดหัวใจ
    จะหลับจะนอนครั้งใด ยังส่งใจไปหาทุกที่
    รักเธอไม่คลายสุดหัวใจเปี่ยมล้นข้ามปี
    เธอจ๋าเธอฟังให้ดี รักที่มีไม่เคยจางหาย

อีกไม่กี่ปี จะรอวันที่ไปชื่นชม
    จะหอมแก้มน้องให้สาสม ที่รักเอวกลมไม่เคยเสื่อมคลาย
    จะมีรักเดียว จะไม่แลเหลียวหญิงอื่นใด
    รักแต่น้องจนหมดหัวใจ รักเรี่อยไป ให้เธอจงรอ
    (ซ้ำ *)

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.3484452/[/MUSIC]

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กรกฎาคม 2015
  2. pporjai

pporjai เป็นที่รู้จักกันดี

ฟังพี่ร้องรักจงรอ
    อีกไม่กี่ปี นี่คือรอเกษียณราชการใช่ไหมคะ
    ลูกเอื้อนน้องเวจจี้สุดยอดเหมือนเดิม ฟังเพลินๆ

3. กาไก่

กาไก่ เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2012
    รอพี่รอ รอฟังเพลงต่อไปค่ะ

4. VeggieGuy

น้องยังเหลืออีกหลายปีครับคุณพี่ อิอิ
    ขอบคุณคร้าบบ

5. tanaong2011

tanaong2011 เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2011
    ในเมื่อรักแล้วอย่ารอเลยคุณเบิ้ม ผมว่าน่าควรจะรวบรัด
    ก่อนที่จะเอ่ยคำลากันไปซะก่อน....

ไพเราะมากครับ ไมค์ทองคำเปิดแล้วนะ ภาคอิสาน
    เปิดที่ไหนไม่รู้ น่าจะเป็นโคราชหรือเปล่า คุณเบิ้มไปเลย
    อย่ารอ.....

ส่วนผม ไม่คู่ควรกับไมค์ทองคำ
    อย่างดีแค่ไมค์ทองดำ ฮือๆๆๆ...

6. VeggieGuy

ไปด้วยกันไหมครับ? อิอิ
    คนสมัครแต่ละซีซั่นหลายหมื่นครับ คงคาดหวังอะไรไม่ได้ วิธีการของเขาก็มีอะไรแปลกๆ หลายอย่าง แต่ก็อาจจะไปลองดูขำๆ ครับ

7. Thep Tavada

Thep Tavada เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2012
    คงจะจริงนะครับ คงต้องรอไปเกิดใหม่จริงๆ แต่ไม่รู้ว่าจะรออีกกี่ชาติ
    รักก็จงรอต่อไป แย่เลย แต่ถ้าใจมั่นคงก็ได้พบก้นแน่นอนครับ

8. Thep Tavada

Thep Tavada เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2012
    ผมก็ได้นะครับ ไมค์ทองม้วน กินได้ด้วยครับ

9. แอร์ ธัชพิชัย

แอร์ ธัชพิชัย เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2007
    เป็นอีกเพลงที่ผมชื่นชอบ พี่เบิ้มไม่เคยทำให้ผมผิดหวัง หวานเพราะและพริ้วมากครับ ปรบมือ รัวๆๆๆๆๆๆๆ

10. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี