รวมวัตถุมงคลหลวงปู่จักร ทั้งเก่าและใหม่ครับ อัพเดทหน้าสุดท้ายๆ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ดูท่านอยู่นะครับ, 10 เมษายน 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ดูท่านอยู่นะครับ

ดูท่านอยู่นะครับ เป็นที่รู้จักกันดี

พระเครื่องทุกรายการร่วมสร้างวัดกับหลวงปู่จักรครับ
    ขอขอบพระคุณทุกท่านที่ร่วมทำบูญสร้างวัดกับหลวงปู่นะครับ
    ขอให้คนที่นำของปลอมมาจำหน่ายจงมีแต่ไม่ความสุข ความไม่เจริญครับ

วันและจำนวนเงินที่ร่วมสร้างวัดกับหลวงปู่ครับ
    วันเสาร์ที่ 28 มีนาคมบริจาคร่วมสร้างวัดกับหลวงปู่เป็นเงิน 7500 บาท
    วันจันทร์ที่ 30 มีนาคม 52 ร่วมสร้างวัดกับหลวงปู่ 4700 บาท
    วันอาทิตย์ที่ 5 เมษายน 52 ร่วมบริจาคสร้างวัดกับหลวงปู่ 6500 บาทครับ
    วันอังคารที่ 14 เมษายน2552 ร่วมสร้างวัดกับหลวงปู่ 32200 บาทครับ
    วันเสาร์ที่ 2 พฤษภาคม 2552 ร่วมสร้างวัดกับหลวงปู่ 22900.00 บาทครับ

วันเสาร์ที่ 16 พฤษภาคม 2552 ร่วมสร้างวัดกับหลวงปู่ 16550.0 บาทครับ

ผมเห็นมีมากมายที่พระเครื่องของหลวงปู่มีราคาขยับขึ้นอย่างน่าตกใจแต่เงินที่เข้าวัดกลับมีน้อยมากครับ
    ผมจึงขออาสา เชิญร่วมทำบุญเพื่อสร้างวัดกับหลวงปู่จักร วัดถ้ำเขารังไก่ ครับ
    พระเครื่องของหลวงปู่ หลวงปู่จะบอกว่า ไม่มีสร้างแบบเดียวกันเป็นรุ่นที่ 2 ครับท่านจะสร้างรูปแบบอื่นไปเรื่อยๆเพราะท่านว่า สร้างรุ่น 2 แล้วรุ่น 1 มันไปไหนรุ่น2ออกมารุ่น1จะด้อยค่าลงไปทันที หลวงปู่บอกว่า ข้าไม่ทำหรอกถ้าทำก็จะรูปทรงที่แตกต่างไปจะไม่มีรุ่น 2 รุ่น 3 แน่นอนครับ
    หน้า้ถ้ำก่อนเข้าไปสู่ถ้ำที่หลวงปู่จำวัดครับ

หลวงปู่อณุญาติให้ถ่ายรูปร่วมและนำวัตถุมงคลมาให้ผู้มีจิตศรัทธาร่วมสร้างวัดครับ

พระเครื่องหลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่าที่อยู่กับหลวงปู่ หลวงปู่บอกว่าให้บูชาองค์ละ 10,000 - 15,000 บาทถ้าใครสนใจก็แจ้งมานะครับ

ท่านใดสนใจร่วมบุญกัน ก็ส่งปัจจัยร่วมบูชาพระได้ที่นี่ครับ
    mukda wongkham ธนาคาร กรุงเทพ เลขที่ 025-0-06551-3 ออมทรัพย์
    โทร 085-5519521 ----ศักดาครับ
    แมงปอเรียกทรัพย์ เนื้อโลหะผสมกำไลทวารวดี

ร่วมทำบุญกับหลวงปู่ 1100 บาทค่าส่ง 50 บาทครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กันยายน 2009
  2. ดูท่านอยู่นะครับ

ดูท่านอยู่นะครับ เป็นที่รู้จักกันดี

พระสมเด็จหลังประทับเหรียญรุ่นแรกหลวงปู่จักร

หลวงปู่เสกไว้หลายปีแล้วครับหลวงปู่บอกให้เป็นสมเด็จรุ่นแรกเพราะประทับตรา ด้วยเหรียญนาคีรุ่นแรกเนื้อแกร่งมากครับ หลวงปู่บอกว่า ไม่มีใครทำได้เหมือนฉันหรอก

รายการนี้ให้บูชาร่วมทำบุญกับหลวงปู่ 550 บาทค่าส่ง 50 บาทครับ

3. ดูท่านอยู่นะครับ

ผ้ายันต์แมงปอ ไม่สวย 1000 บาทหมดแล้วครับ
    สวยๆ 3000 บาท

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กรกฎาคม 2009
  4. ดูท่านอยู่นะครับ

ผ้ายันต์ปูหนีบทรัพย์ ปิดรายการครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กรกฎาคม 2009
  5. ดูท่านอยู่นะครับ

ผ้า ยันต์ปูหนีบทรัพย์ออกมาไม่นานมีประสบการณ์มากหมดเกลี้ยง แย่งกันบูชา คนไม่ได้ถึงกับร้องไห้ขอร้องให้หลวงปู่ทำปูหนีบทรัพย์ให้ ท่านจึงสร้าง "ปูหนีบทรัพย์" สำเภาเงิน เนื้อผงอาถรรพณ์แรงโรยเถาวัลย์หลงดงที่หลวงปู่ปลูก ใครเดินข้ามไม่ได้ หลงหมด!

เรียกร้องกันมามากให้หลวงปู่สร้างปูหนีบทรัพย์อีกเพราะท่านเป็นตัวจริง สร้างแล้วใช้ได้ผล ใครบูชาแล้วมีแต่ร่ำรวยขึ้น ทำมาค้าขายดีเป็นเทน้ำเทท่า ลาภลอยเข้ามาเรื่อย เสี่ยงดวงเล่นการพนันก็ได้อยู่เสมอ ขอเท่าไหร่ก็ได้เท่านั้นจริงๆ หลวงปู่เมตตาบอกว่า "ถ้าข้าไม่ทำให้เดี๋ยวจะมีของเก๊หรือของปลอมออกมา ใครเผลอบูชาไปเสียเงิน เสียทองเปล่าๆ และถ้าข้าไม่ทำก็ไม่เห็นว่าวิชานี้จะมีใครทำได้ มีคนมาจากหลายที่หลายทางมาร้องห่มร้องไห้ที่ถ้ำทุกวัน เอ้านะ วิชานี้ช่วยโยมทั้งหลายได้จริง ข้าก็จะทำให้อีกครั้ง"

เริ่มต้นท่านให้ไปหาดินขุยปูที่ขุดตอนน้ำขึ้นซึ่ง หายากมาก เพราะปกติปูจะขุดดินตอนน้ำลงเท่านั้น ดินขุยปูนี้จึงผิดธรรมชาติท่านบอกว่าเป็นเคล็ดว่า "ฝืนลิขิตฟ้าดิน" หรือ "ฝืนเวรกรรมได้", ยอดไม้ไม่รู้นอนทั้ง 9 เช่น มัยลาภ ก้ามปู กระเฉดเป็นต้น เอาเคล็ดว่า "ตื่นอยู่เสมอไม่หลับไหล ค้าขายดีไม่ต้องนั่งตบยุง" , ไม้เสาธงธรรมจักรที่ติดธงเรียกคนเข้าวัด ท่านว่าเอาเคล็ด "เรียกคนให้เอาเงินมาให้ดีนัก คนอยู่ไหนก็วิ่งมา", เปลือกไข่นกกาเหว่า นี่ก็หายากเพราะปกตินกกาเหว่าไม่เคยสร้างรังเองเลย ไข่ให้กาบ้าง ให้นกโพระดกบ้าง พิราบบ้าง ฟักและเลี้ยงลูกให้ หลวงปู่บอกเคล็ดว่า "มีแต่คนเอาสิ่งดีๆ มาให้ เอาของดีที่สุดมาฝาก เท่ากับให้หัวใจเขาแก่เราเลย" ฯลฯ ทั้งหมดนี้หายาก เป็นมวลสารเฉพาะที่นำมาทำปูหนีบทรัพย์สำเภาเงินและที่สำคัญหลวงปู่ให้ทำพิธี ตัดเถาวัลย์หลงดงที่ท่านปลูกไว้เอง เสกด้วยน้ำมนต์รดทุกวันมาผสมด้วย เพื่อให้ลูกค้าหลงไหลเรา

ปูหนีบทรัพย์เนื้องผรุ่นแรกนี้ สร้างน้อยมากครับ สร้าง 2 เนื้อคือ

1.เนื้อมวลสารธรรมดา สร้าง 559 องค์ ราคา 800 บาท

2.เนื้อมวลสารโรยชิ้นว่านเถาวัลย์หลงสร้าง 459 องค์ ราคา 850 บาท

หลวงปู่บอกว่า สร้างไม่ได้อีกแล้วเพราะมวลสารหายากมาก ให้บูชาองค์ละ 850 บาทค่าส่ง 50 บาท

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กรกฎาคม 2009
  6. ดูท่านอยู่นะครับ

หลวงปู่บอก นี่แผ่นไม้แกะรูปหลวงปู่ศุข วัดแถวนี้ไม่มีใครมีหรอก จะมีก็อยู่ที่เสี่ย ป... ประตูน้ำ โน่นไปดูได้เลย มันนับถือหลวงปู่ศุขมาก จะตายก็ไม่ตายเห็นใหมล่ะ มันค้าขายเป็นยังงัย รวยใหมล่ะ ฉันก็ใช้ตำราเดียวกับหลวงปู่ศุข ลูกศิษย์ฉัน มันไม่รวยให้มันรู้ไป
    ใครจัดผ้าป่ามาหรือหาเงินมาสร้างวัดจำนวน 100000 หนึ่งแสนบาทขึ้นฉันให้ไป 1 รูปหลวงปู่มี 2 รูปแกะจากไม้สมัยหลวงปู่ศุขและได้รับการปลุกเสกจากหลวงปู่ ศุขครับ

7. ดูท่านอยู่นะครับ

ส่วนอันนี่เรียกว่า พานท้าวพันตาองค์ครูที่เป็นปฐมบทในการเสกผ้ายันต์ท้าวพันตาพญาพันวังครับ ทั้งพานหลวงปู่ ให้บูชา 10000 หนึ่งหมื่นบาทครับ ปิดรายการ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กรกฎาคม 2009
  8. ดูท่านอยู่นะครับ

ล็อคเก็ตรุ่นแรก หลวงปู่จักร
    ด้านหลังใส่มวลสาร เส้นเกษาหลวงปู่ ฝั่งตะกรุด สาลิกา 1 ดอก
    องค์ละ 950 บาทค่าส่ง 50 บาท

9. ดูท่านอยู่นะครับ

มีดหมอรุ่นแรก มหาปราบ สยบมาร ร่ำรวยทุกราตรี สร้างพร้อมผ้ายันต์ปูหนีบทรัพย์ รุ่นนี้หลวงปู่บอกว่า รุ่นนี้เสกในถ้ำ เสกจนถ้ำสะเทือนเคลื่อนใหวจึงเลิกเสก ถือว่าใช้ได้แล้ว สัตว์เล็ก สัตว์น้อยอยู่ไม้ได้ ด้วยอานุภาพของมีดหมอมหาปราบรุ่นนี้ ให้พกติดตัว เดินป่า หรือต้องผจญภัย จะไม่มีอันตราย สัตว์ป่าจะจะหลบเลี่ยงหนีไปด้วยอำนาจแห่งมีดหมอเล่มนี้ ฝักทำมาจากงาช้าง แล้วหลวงปู่เสกซ้ำด้วยมนต์มหาจินดา ทำให้สัตว์ต่างๆจังงัง ทำอะไรไม่ได้ หลวงปู่บอกเข้าป่าได้เลย สบายๆ ไม่อยากเจออะไร หรืออยากได้อะไร อฐิธานได้เลย ทำไว้เสร็จแล้ว

ให้ร่วมบูชา 950 บาทค่าส่ง 50 บาทครับ

10. ดูท่านอยู่นะครับ

มีรูปถ่ายหลวงปู่ แบบตั้งโต๊ะ ขนาดประมาณ 6*8 นิ้ว หลวงปู่เขียนอักขระไว้ด้วยสนใจ ตั้งไว้ที่บ้านหรือที่ร้านได้ครับ
    รูปละ บาท ค่าส่ง 100 บาทปิดรายการ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มิถุนายน 2009
  11. ดูท่านอยู่นะครับ

[​IMG][​IMG]

เหรียญหล่อยันต์ตะกร้อหน้าเสือรุ่นแรก เนื้อฝาบาตร ขัดทอง
    .เหรียญหล่อยันต์ตะกร้อ รุ่นแรก หลัง เป็นหน้าเสือสมิง พระอรหัง 8 ทิศ เนื้อเงินยวง จำนวนสร้างเพียง 449 องค์ คัดสวยๆ จากวัด.

.........หลวงพ่อจักษ์ ปิยธมโม ท่านเป็นศิษย์หลวงปู่เชน วัดสิงห์ หลวงพ่อแพ วัดพิกุลทอง หลวงพ่อสำเนา วัดเขาธงหิน หลวงพ่อดูลย์ วัดวิหารธรรม ครูบาคำหล้า เชียงใหม่ หลวงพ่อเงิน วัดพระบาทอุดม และตำราเก่าสายหลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า ทั้งต่อวิชาสายพระธุดงค์และฆราวาส หลวงพ่อได้ศึกษาวิชาแขนงต่างๆ จากครูบาอาจารย์ก็ได้ออกธุดงค์ เพื่อหาวิเวกทำจิตสมาธิให้สงบอยู่ 20 กว่าปี ตามสถานที่อาถรรพณ์และศักดิ์สิทธิ์ในถ้ำป่าเขาลำเนาไพร หลังจากนั้นหลวงพ่อได้กลับมาจำพรรษาอยู่ถ้ำเขารังไก่

.........หลวงพ่อจักษ์ วัดถ้ำเขารังไก่ เหรียญหล่อหน้าเสือ ยันต์ตะกร้อรุ่นแรก ท่านเรียนจากหลวงพ่อสุด วัดกาหลง ตั้งแต่ปี พ.ศ.2519 หลวงพ่อจักษ์ท่านได้จัดสร้างในปี พ.ศ.2549 นี้เป็นครั้งแรก เนื้อเงินยวง สร้างเพียง 449 เหรียญ คัดสภาพสวยมาก รุ่นประสบการณ์อีกรุ่นของท่านครับ รุ่นนี้ดังกว่าผ้ายันต์ปูครับ

ราคา 650.0 บาท ค่าส่ง 50 บาท

มีเนื้อเงิน สนใจสอบถามครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 เมษายน 2009
  12. ดูท่านอยู่นะครับ

ปลัดควายธนู หลวงพ่อจักร ร่วมกับ ปู่เสือมเหศวร วัดถ้ำเขารังไก่ ชัยนาท

ใช้เขาควายหนุ่มตายโหง (ควายหนุ่มตายด้วยการต่อสู้) พอได้เขามา ก็ต้องทำพิธีพลีกรรม
    บวงสรวงด้วยผักพล่า ปลายำ ข้าวหญ้าฟาง นำเขาควายเปรียวนี้มาเหลาทำปลัด
    ลงจารหัวใจโจร และหัวใจพระมาลัย สันกลางตัวลง "อุทับถม" หลวงปู่ต้องทำพิธี
    ปลุกปลัดควายธนูเป็น 2 ส่วนคือ ปลุกเสกปลัดขิกด้วยหัวใจโจร หัวใจศิวลึงทอง
    และปลุกเสกวิชาควายธนู เพราะปลัดทำจากเขาควายตายโหง พอทำแล้วจะมีทั่งฤทธิ์ของปลัด
    ที่สารพัดดี สารพัดกัน เข้าป่าเข้าดงสัตว์มีพิษ ลงน้ำกันปลิงกันทากกันคุณไสยเข้าสิงได้หมด
    แล้วยังมีอานุภาพดังควายธนูที่ไล่ขวิด ขับไล่สิ่งอัปมงคล ลมเพลมพัด เฝ้าบ้านเฝ้าเรือนเคหะสถานได้หมด หลวงปู่เน้นย้ำว่า
    ปลัดนี้จะว่ากันให้ขลังต้องเลี้ยงบ้าง เซ่นบ้างด้วย หญ้าหรือฟาง

หลวงปู่จักรทำปลัดขลังมานาน เมื่อก่อนท่านนั่งเหลาเองในถ้ำ ปัจจุบันปากถ้ำยังมีพญาปลัดชื่อ
    เจ้าพ่อกระดองแดง ขลังมาก อย่าลืมว่าหลวงปู่จักรเป็นศิษย์หลวงพ่อเหลือ วัดสาวชะโงก ปลัดของหลวงปู่มีคนลงชื่อจองเป็นหางว่าว วิชาหนึ่งของการทำปลัดที่มีอานุภาพทั้งเป็นปลัดและควายธนูผสมกันคือ ปลัดควายธนู ต้องใช้เขาควายหนุ่มตายโหง (ควายหนุ่มที่ตายด้วยการต่อสู้) พอได้เขามาก็ต้องทำพิธีพลีกรรมบวงสรวงด้วยพักพล่า ปลายำ ข้าวหญ้าฝาง และน้ำ นำเขาควายเปลี่ยวนี้มาเหลาทำปลัด ( ถ้าตัวใหญ่หน่อยจะเจาะรูบรรจุกริ่ง , บางตัวเล็กก็ไม่ได้เจาะอุดกริ่ง แต่มีน้อยมาก ) ลงจารย์หัวใจโจร และหัวใจพระมาลัย สันกลางตัวลง อุทับถม หลวงปู่ต้องทำพิธีปลุกปลัดควายธนูเป็น 2 ส่วน คือ ปลุกเสกปลัดขลิก ด้วยหัวใจโจร หัวใจศิวลึงทอง และปลุกวิชาควายธนู เพราะปลัดทำจากเขาควายตายโหง อันว่าวิชาปลัดควายธนูนั้น หลวงปู่ว่าปกติท่านจะไม่ค่อยทำ เพราะหาเขาควายตามตำรายาก แต่พอทำแล้วจะมีทั้งฤทธิ์ของปลัดที่สารพัดดี สารพัดกัน เข้าป่าเข้าดงสัตว์มีพิษ ลงน้ำกันปลิงกันทากกันคุณไสย ผีเข้าเจ้าสิงได้หมด แล้วยังมีอานุภาพดังควายธนูที่ไล่ขวิดผีวิญญาณร้าย กันอัปมงคล ลมเพลมพัด เฝ้าบ้าน เฝ้าเรือนเคหะสถานได้หมด หลวงปู่เน้นว่า ปลัดนี้จะว่ากันให้ขลังต้องเลี้ยงบ้างเล่นบ้างด้วย หญ้าหรือฝาง และน้ำ ว่าคาถาปลุก บูชาไว้ในบ้านกันได้หมดทั้งสิ่งที่มองเห็นและมองไม่เห็น ปลัดนี้ปู่เสือมเหศวรเสกให้ ท่านบอกลงตาพระอินทร์ให้หน่อย และยังชมว่าถ้าวิชาปลัดข้าสู้อาจารย์วัดเขารังไก่ไม่ได้ เจ้านี้เขาทำแรงไม่เหมือนใครด้วย

ราคา 500.0 บาท ค่าส่ง 50 บาท

13. ดูท่านอยู่นะครับ

มี คนมาขอให้หลวงปู่ สร้างรูปหล่อรุ่นแรก หลายร้อยคนหลวงปู่ก็บอกว่ายังทำไม่ได้ ท่านบอกว่า เมื่อไรที่ท่าน ไม่มีอายุ ค่อยทำ หลวงปู่ล่วงเข้าวัย 80
    ใครถามอายุท่านหลวงปู่ก็จะพูด ดุๆว่าท่าน ไม่มีแล้ว หมดแล้ว อายุหมดแล้ว ไม่รู้หลวงปู่หมายถึงอะไร ในพรรษานี้ หลวงปู่ได้สร้างรูปหล่อท่านขึ้น ช่างปั้นก็ดีใจหาย
    ปั้นซะ เหมือนหลวงปู่มากๆ ท่านปลุกเสกรูปหล่อทุกวัน สองเวลา ก่อนทำวัตรเช้าและหลังทำวัตรเย็น ท่านบอกว่า เทวดา จะมาช่วยท่าน รูปหล่อท่านอยู่ที่ไหน
    เทวดาที่ใกล้ที่สุดจะไปช่วยก่อนที่ อำนาจพุทธคุณจะไปถึง มีเรื่องแปลก อยู่ว่า ลูกศิษย์หลวงปู่อยู่ อินโดนีเซีย และพม่า ฝันว่า รูปหล่อหลวงปู่มาหา บอกว่า
    ให้มาเอารูปหล่อ นี้ซะ หลวงปู่จักร สร้างแล้ว แสดงว่ารูปหล่อนี้เก่งไปบอกลูกศิษย์ถึงต่างประเทศได้ ใครที่ รักนับถือหลวงปู่ ก็อย่าพลาดรูปหล่อนี้ เพราะเป็นรุ่นแรก
    ที่ศิษย์หลวง ปู่รอกันมาก ส่วนหนึ่งของรูปหล่อได้เจอะก้น อุดแร่เลือดผา (หรือเหล็กไหลป่าที่หลวงปู่ได้มาตอนธุดงค์ แต่หลวงปู่ไม่ไห้พูดไปท่านจะเรียกว่าแร่เขาอึมคึม
    หรือ แร่ สุคคโต) หลวงปู่ให้เอารูปหล่อนี้ ทำน้ำมนต์ เจริญ พระพุทธคุณ พระธรรมคุณ พระสังฆคุณ และเอาผ้ายันต์แมงปอ ม้วนๆ แทนที่พรมน้ำมนต์ พรมของขาย พรมบ้าน
    ค้าขายดี อธิฐานอะไรสำเร็จได้ เร็วเท่าใจ ที่ปรารถนา

สร้าง เนื้อเงิน (หมดแล้ว) เนื้อ นวะ เก็บไว้ 2 องค์ 1500 บาทต่อองค์ เนื้อทองแดง สร้าง 500 องค์ ให้บูชา 750 บาทได้มา 2 องค์เท่านั้น

14. ดูท่านอยู่นะครับ

ตะกรุด เมียมากรุ่นแรก ลพ.จักร และ ปู่เสือมเหศวร ร่วมกันสร้างเสกแบบเข็มขลังด้วยพุทธคมเมตตามหาเสนห์ตามตำราโบราณ พุทธคุณสมชื่อครับ เพราะปิดเสกในถ้ำ อุดด้วยผงพุทธคุณที่ปู่เสือมเหศวรลบเก็บใว้แรงมาก ดอกเล็กๆ แต่ก่ออภิหารเหลือเชื่อ ตะกรุดดอกเดียวจีบหญิงได้เกินสิบยังเคยเกิดมาแล้ว แม่บ้านผัวไปมีเมียน้อยเอาตะกรุดใส่ไว้ใต้หมอนผัวกลับมานอนบ้านทุกคืน เด็กหนุ่มทำงานผับมีตะกรุดดอกเดียวติดคอได้ทิปวันละเกือบพัน ไม่กล้าเหล่มองใครเลยเพราะกลัวเขาตามกลับบ้าน
    ปล.รับประกันความแท้แน่นนอนครับ เช่าเก็บใว้ใช้เองตั้งแต่ออกให้บูชาใหม่ๆ มีคราบผงพุทธคุณติดและมีโค๊ตชัดเจนครับ

เหลือองค์เดียวครับ
    ให้บูชา 2000 บาทค่าส่ง 50 บาท

15. ดูท่านอยู่นะครับ

เสือเทวดา (หล่อ)
    เสือเป็นเจ้าป่า หัวหน้าฝูงสัตว์ทุกตัวได้ยินเสือคำราม (แม้แต่เสียง) ยอมสยบหมด แสดงว่ามีอำนาจมาก หลวงปู่จักรสร้างเสือโดยหล่อจากแผ่นยันต์หัวใจเสือบทสำคัญ 9 แผ่น อาทิ พยัคโฆจะ 1 , สมิงผงาด 1 , เสือเผ่น 1 , บันลือสีหนาท 1 , ตวาดหิมพานต์ 1 เป็นต้น นำมาหล่อเป็นเสือ ลักษณะ 5 อย่างตามตำรา คือ หูหนู หน้าแมว ตาลูกเต่า เข่าอิติ หางยาวเท่าปาก
    จากนั้นถือเคล็ดว่าสร้างเสือต้องให้เสือปลุกเสก จึงขนไปให้ปู่มเหศวรลง เพราะรู้ดีว่าเคยทำ เสือกระดูกช้างรุ่นแรก ปู่ลงวิชา เสือแหวกดง คนเหนือคน ปู่เสกในบ้าน ลูกชายปู่ยังเคยได้ยินเสียงเสือคำราม พอขนมาให้หลวงปู่จักร ท่านนำมาเสกในถ้ำ ขณะหลวงปู่เสกในถ้ำนอกถ้ำในถ้ำ จิ้งจกไก่วัดนกกาไม่ได้ยินเสียงเลยนับว่าแปลกมาก เพราะบริเวณวัดจะมีทั้งนกไก่แมลงจิ้งจกตุ๊กแกร้องกันทั้งวันทั้งคืน แสดงว่าเสือนี้ข่มคลุมมหาอำนาจครอบสัตว์เหล่านี้ไว้หมด ขนาดแมวหลงเข้าไปในถ้ำพอเจอกองเสือยังวิ่งหางจุกตูดออกนอกถ้ำโดยไม่ทราบ สาเหตุ หลวงปู่บอกว่าเสกเสือจริง ๆ ให้ขลังต้องเชิญเทวดามารักษา 9 ที่ ประจำเสือคือ หัว 1 หู 1 ตา 1 ปาก 1 หาง 1 เท้า 4 เทวดาที่รักษาเสือช่วยเราเสริมอำนาจบารมีให้เสือพุทธคุณนี้ มีทั้งอำนาจบารมีฉลาดฉับไว ปากกล้า ตาคม ว่องไว คุ้มครองดูแลผู้ใช้เสือเทวดานี้ทุกเช้าค่ำมิได้ขาด นอกจากมีอำนาจตบะเดชะแล้วยังไว้ข่มคู่แข่งข่มศัตรู ปู่มเหศวรสำทับว่า เสือเหนือสัตว์ฉันใด เราเหนือคนฉันนั้น มองหาเสือพุทธคุณอาคมขลังตำรับเสือสร้างเสือเสก มีเทวดารักษา อย่าลืมเสือเทวดาของหลวงปู่จักรรุ่นนี้เด็ดขาด

บูชา 450 บาทค่าส่ง 50 บาท

16. ดูท่านอยู่นะครับ

วัตถุมงคล "พ่อแก่ฤๅษี" เมื่อก่อนจะนิยมบูชากันแต่เฉพาะผู้ที่มีอาชีพเกี่ยวข้องกับการร้องรำ ขับร้องการแสดง จำอวด ลิเก รำวง รำตัด เป็นต้น แต่ปัจจุบันได้แพร่ขยายเป็นที่นิยมบูชากันทุกสาขาอาชีพแล้ว ซึ่งไม่ใช่เรื่องผิดอะไรกลับดีเสียด้วยซ้ำ เพราะทุกอาชีพการทำงานทุกแขนงมีครูทั้งนั้นการบูชา "พ่อแก่" ก็เปรียบเหมือนการบูชาครูที่จะทำให้เจริญในสาขาอาชีพที่ตนได้ทำอยู่

"พ่อแก่ฤๅษี" รุ่นนี้ "หลวงพ่อจักร ปิยธัมโม" อายุ 84 ปี พระเกจิอาจารย์ชื่อดังแห่งวัดเขารังไก่ จ.ชัยนาท ได้จัดสร้างขึ้น เดิมท่านเป็นคนเมืองสิงห์ สืบตระกูลหนังใหญ่วัดสว่างอารมณ์ หนังใหญ่ที่สืบทอดมาแต่โบราณมี 2 สำนัก คือ หนังใหญ่วัดขนอน จ.ราชบุรี และหนังใหญ่วัดสว่างอารมณ์ จ.สิงห์บุรี ต้นตระกูลสายหนังใหญ่เป็นข้าหลวงราชสำนัก คือตาทวดของหลวงปู่จักร ได้รับพระราชทานศักดิ์ เป็นท่านขุนบางมอญศุภนคร ต้นสกุล ศุภนคร ต้นตระกูลหนังใหญ่ตั้งแต่สมัยรัชกาลที่ 5

ต่อมาตาของหลวงปู่จักร คือท่านกำนันหลวงพร้อม รับสืบทอดบรมครูหนังใหญ่สืบมาในราชสำนัก รัชกาลที่ 6 หลวงปู่จักรเกิดในตระกูลนี้ พออายุ 5 ขวบ คุณตา "หลวงพร้อม" ตรวจดวงชะตาว่าเหมาะสม ได้ทำพิธีครอบครูหนังใหญ่ให้ จึงจัดการตั้งโรงพิธีครอบครูหนังใหญ่ ที่ถือว่าเป็นครูเอกในสายศิลปิน ครอบคลุม ครูโขน ละคร ฟ้อนรำ ลิเก ปี่พาทย์ ทั้งหมด "ครูหลวง" ครูละครหนังใหญ่สมัยรัชกาลที่ 6 จึงเป็นสายครูเอกของหลวงปู่จักร ที่เป็นสายต้นองค์เดียวที่สืบทอดมา

หลวงปู่จักรร่ำเรียนวิชาอาคมจากอาจารย์หลายท่าน อาทิ เรียนวิชากับ หลวงปู่หน่าย วัดบ้านแจ้ง, หลวงพ่อเชน วัดสิงห์, พระอาจารย์เนาว์ วัดเสาธงหิน, พระครูชั้น วัดวิหารขาว, อาจารย์ฟ้อน ดีสว่าง, หลวงพ่อเอีย วัดบ้านด่าน, หลวงพ่อจาด วัดบางกระเบา, หลวงพ่อเหลือ วัดสาวชะโงก เป็นต้น

เมื่อหลวงปู่จักรมาอยู่เขารังไก่โดนวางระเบิดรอบเขาจากฝีมือนายทุน แต่ระเบิดทุกลูกด้าน เพราะท่านได้สร้างพระไว้รอบเขา และสร้างเศียรพ่อแก่ (ปู่ฤๅษีเพชรฉลูกัณฑ์) เป็นเศียรบรมครูที่ใช้ครอบครู แต่ดั้งแต่เดิม จาก "ครูหลวง" สมัยรัชกาลที่ 6

พร้อมสร้างเป็นเศียรขนาดห้อยคอ พกติดตัว ครูองค์นี้เป็นครูของศาสตร์หลายแขนง เป็นภาคหนึ่งขององค์พระนารายณ์ แต่มีอำนาจหนึ่งคือ ครูฤๅษีเพชรฉลูกัณฑ์ คุ้มดวงดีนัก ใครดวงตกดวงไม่ดี ครูองค์นี้ช่วยได้ สร้างไว้ 2 พิมพ์ พิมพ์เล็ก เนื้อผงจันทน์แดงโรยว่านสาวหลง สร้างจำนวน 999 องค์ เนื้อผงศักดิ์สิทธิ์โรยว่านสาวหลง สร้างจำนวน 999 องค์ พิมพ์ใหญ่ เนื้อว่านโรยว่านสาวหลง สร้างจำนวน 999 องค์ เนื้อว่านเพนต์สีลงทองพิเศษ โรยแร่ถ้ำฤๅษี สร้างจำนวน 555 องค์
    พิมพ์ใหญ่ เนื้อว่านสาวหลง ราคา 550 บาท
    เนื้อว่านเพนต์สีลงทองพิเศษ โรยแร่ถ้ำฤๅษี สร้างจำนวน 555 องค์ บูชา 750 บาทค่าส่ง 50 บาท

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 เมษายน 2009
  17. ดูท่านอยู่นะครับ

โบราณต้องนี่เลย ท้าวพันตาพญาพันวัง เพราะไปแต่ตัวต้องได้ของดีกลับบ้าน แน่ยิ่งกว่าแช่แป้ง หรือที่เขาบอกว่าไปแต่ตัวไปใหญ่ตำบลอื่น เรื่องมันเป็นอย่างนี้ท่านเคยเห็นแหใหม แหนี้ในโลกนี้ไม่มีสิ่งใดมีตาเท่าแหอีกแล้ว แหมีตาเป็นเหมื่นตา จึงได้ชื่อว่าท้าวพันตา ส่วนพญาพันวังนั้นก็คือว่า วังคือหนองน้ำ แหหนึ่งแหไปใหญ่ไปคลุมวังได้เป็นพันวัง คือรู้หมด รู้เงินทองโชคลาภอยู่ใหนและติดแหหมด อาหารการกินการบริโภคอุดมสมบูรณ์ พญาพันวังเข้าที่ใหนที่นั่นมั่งมี หากินดี เงินติดงอกเงยที่นั้น หลวงปู่จักรท่านคัดของดีมาช่วยทุกท่านได้กันจริงๆ เพราะท่านไม่ยอมให้เสียชื่อ ตั้งแต่สร้างของขลังมา ทั้งตะกรุดเมียมาก แมงปอ ปูหนีบทรัพย์ล้วนสร้างชื่อใครใช้ก็ได้ผล คราวนี้ถ้าใครต้องการของดี มีของขลังจริงต้องหาพระหลวงปู่จักรเรื่อง ผ้ายันต์ท้าวพันตาพญาพันวัง หลวงปู่ท่านตั้งใจสร้าง สร้างให้มีอิทธิฤทธิ์ทางด้านหากิน เจริญรุ่งเรือง หากินคล่องเงินทองอยู่ที่ใหนก็ติดแหได้ง่าย ไปที่ใหนก็มีเงินไหลมาเทมา ผ้ายันต์หลวงปู่ให้ติดเป็นประธานกลางบ้าน กลางร้าน หรือกลางสวน กลางโรงงาน บริษัทห้างร้าน กลางร้านอาหาร จะได้คลุม ใจกลางทั้งหมด เงินทองจะได้ติดจับตรงไหนก็เป็นเงินเป็นทองทั้งหมดทุกที่เลย

บูชา 500 บาท

18. ดูท่านอยู่นะครับ

ตะกรุด ท้าวพันตาพญาพันวัง หุ้มแหจริงๆ ลงรักปิดทอง

ตะกรุดนี้มีพุทธคุณเหมือนผ้ายันต์ทุกประการ แต่ใช้พกติดตัว ด้านในหลวงปู่ลง ยันต์ มหาเศรษฐี ๑๑๑ ตำบล
    เป็นยันต์ ที่ใช้ทำมาหากินคู่กับ เจริญก้าวหน้า ทั่วสารทิศ ไปตำบลไหนก็เจริญเป็นเศรษฐีทางนั้น ด้านนอก
    หลวงปู่ให้เอาแหเก่า ที่หากินหาปลามาแล้วพันๆวังน้ำ มาพันด้านนอกและลงรักปิดทองเอาไว้อย่างสวยงาม
    อย่างนี้ดีทั้งนอกและดีทั้งใน ใครอยากนำไปบูชาที่บ้านก็ผ้ายันต์ ท้าวพันตาพญาพันวัง ใครอยากพกติดตัวก็

ตะกรุดท้าวพันตาพญาพันวัง สร้าง 599 ดอก

บูชา 600 บาทค่าส่ง 50 บาทประสบการณ์มีแล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 พฤษภาคม 2009
  19. ดูท่านอยู่นะครับ

20. ดูท่านอยู่นะครับ

ผ้ายันต์แมงปอผืนละ 1000 เหลือ 3 ผืนแล้วครับ มีคนจองไปแล้ว 3 ครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้