*** รบกวนผู้รู้ แนะนำ บทสวดมนต์ พระขุนแผน วัดป่าเลไลยก์ ***

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย Partiharn, 22 มกราคม 2009.

1. Partiharn

Partiharn เป็นที่รู้จักกันดี

ผมได้ไปทำบุญมาวันก่อน ที่วัดป่าเลไลยก์ สุพรรณบุรี ได้บูชา อมตะพระยอดขุนพล เมืองสุพรรณ " ขุนแผน รุ่น สมภารมี" มาเปงที่ระลึก ในแผ่นใบแนะนำพระ รุ่นนี้ มี พุทธคุณ ด้าน เมตตามหานิยม เสน่ห์แรง แคล้วคลาด ปลอดภัย

ผมเรยอยากให้ ผู้รู้ ได้แนะนำ วิธีการ อารธนา ให้สัมฤทธ์ ผลตามประสงค์
    ที่ตั้งใจไว้คับ ถ้ามีบทสวดมนต์ได้ ก้อขอบคุณมาก ๆ เรยคับ

ขอบคุณ สำหรับ คำแนะนำ ดี ๆ ที่ พี่ๆ มีให้กันเสมอมาคับผม

2. minnies

minnies Active Member

29 ธันวาคม 2008
    สุนะโมโล น่าขะใช่นะครับคตาถาหัวใจขุนแผน แล้วก็ปลุกพระธรรมดาทั่วไป นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ จะภะกะสะ มะอะอุ 9จบ
    ตอนห้อยพระก็อาราธนาว่า พุทโธล้อม ธัมโมล้อม สังโฆล้อมพระเจ้ามาพร้อมสมเด็จพระพุทโธนะโมพุทธายะ พุทธังอาราธนานัง ธัมมังอาราธนานัง สังฆังอาราธนานัง พุทธังประสิทธิเม ธัมมังประสิทธิเม สังฆังประสิทธิเม แล้วก็ออกนอกบ้านได้เลยครับ

ใช้ได้หมดทุกพระนะครับเครื่องรางก็ใช้ได้

3. naron

naron เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็มีีครับ สององค์ รุน เณรแก้วนะครับ

คาถา ว่า เอหิมะมะ นะโมพุทธายะ นะมะพะธะ ครับ

หรือใครมีก็แชกันนะครับ

4. naron

naron เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็มีีครับ สององค์ รุน เณรแก้วนะครับ

คาถา ว่า เอหิมะมะ นะโมพุทธายะ นะมะพะธะ ครับ

หรือใครมีก็แชกันนะครับ