รบกวนผู้รู้ทุกท่าน ช่วยทำนายฝันที่แปลกมากตั้งแต่ผมฝันมาให้หน่อยครับ

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย okasawara, 4 เมษายน 2011.

1. okasawara

okasawara สมาชิกใหม่

วันเสาร์ที่ 2 เมษายนที่ผ่านมา ผมฝันว่าผมนั่งอยู่ในวัดแห่งนึง ผมกำลังตั้งจิตอธิษฐานอยู่ แต่เป็นเรื่องใดไม่ทราบ ระหว่างที่ผมพนมมืออยู่ อยู่ดีๆ ก็มีเพชรเม็ดนึงผุดขึ้นมาจากกระหม่อมผม เป็นเพชรรูปหยดน้ำเม็ดใหญ่ น้ำงามส่องแสงประกาย มีรัศมีสีขาวประกายออกมา จากนั้นพระรูปนึงก็บอกผมว่า นั้นคือพระบรมสารีริกธาตุ และพระบรมสารีริกธาตุนี้จะเปลี่ยนแปรลักษณะไปทุกวันๆที่ผมตื่นขึ้นมา ผมก็งงๆ หลังจากนั้นผมก็ออกจากวัด เดินทางไปทำธุระที่ต่างๆ โดยที่มีเพชรเม็ดนี้ส่องประกายลอยอยู่บนหัว(แบบลอยอยู่เหนือบริเวณตอนหน้าๆของหัวเพียง 1 เซนติเมตร)ของผมตลอดเวลา จากนั้นผมก็กลับบ้านและนอนหลับลงพร้อมเพชรที่ลอยอยู่บนหัวผม จากนั้นผมตื่นขึนมา ก็ยังเห็นเพชรเม็ดนั้นยังลอยอยู่บนหัวผม จากนั้น ผมออกจากบ้านไปทำธุระ ขณะที่ผมเดินอยู่ปรากฏว่าเพชรหายไป ผมลองหาดูว่าอยู่ไหน ผมก็เจอมันตกลงมาอยู่ข้างๆกายผม ผม พยายามใส่มันขึ้นไปบนหัว และมันก็ลอยอยู่บนหัวผมได้อย่างที่ผมต้องการดังเดิม จากนั้นเพชรเม็ดนี้อยู่ๆ ก็กลายเป็น พระ ลักษณะเป็นชื้นวงกลมสีเหลืองนวลสวยเนื้อละเอียด ซึ่งภายในนั้นพิมพ์ลายเป็นรูปพระพุทธเจ้า เหมือนดังที่พระรูปนั้นบอกกับผมว่า พระบรมสารีริกธาตุนี้จะเปลี่ยนแปลงไปทุกๆวัน จากนั้นผมก็เดินทางไปวัดนั้นอีก และพระท่านที่บอกกับผมได้ให้พระมาอีกชิ้นหนึ่ง มีลักษณะเป็นวงกลมเหมือนกัน แต่เนื้อเป็นสีขาวนวลละเอียดพิมพ์ลายคล้ายๆกับ อันสีเหลือง ผมรับพระนั้นมา จากนั้นผมก็ตื่นจากฝัน

ผมรู้สึกงงมากว่าผมฝันแบบนี้ได้ยังไง เพราะผมไม่เคยฝันอะไรในลักษณะนี้มาก่อน แม้แต่พระ ผมก็ไม่เคยฝันถึง แต่อยู่ดีๆ ฝันแบบนี้ได้ วอนผู้ที่รู้ทุกท่านช่วยทำนายฝันของผมฝันนี้หน่อยนะครับ

ป.ล. เผื่อจะเป็นประโยชน์ ผมเกิดวันพุธ กลางวัน(ช่วงบ่าย) 2 มีนา 2531นะครับ