รบกวนทำนายฝันให้หน่อยค่ะ ขอบพระคุณมากค่ะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย ธรรมะชนะใจ, 6 สิงหาคม 2013.

1. ธรรมะชนะใจ

ธรรมะชนะใจ สมาชิก

8 พฤศจิกายน 2010
    เมื่อคืนดิฉันฝันว่า ไปบ้านเพื่อนหน้าบ้านเขามีคลองดินอยู่ มีบัว ต้นไม้น้ำนิดหน่อยรุ้สึกว่าน้ำจะเขียวๆค่ะแต่ไม่เน่านะคะ ดิฉันยืนอยู่ริมคลองก็เห็นปลาบู่ว่ายมาตรงหน้าดิฉันแต่ว่ายมาเร็ว และตัวใหญ่ประมาณแขนค่ะ อีกสักพัก ก็มาอีกตัว แล้วมีจระเข้จะพยายามไล่งับปลาบู่ แต่แปลกที่จระเข้ช้าค่ะ เลยงับไม่ได้ สรุปว่าปลาบู่รอดค่ะ
    ช่วยทำนายหน่อยนะคะ ฝันแปลกๆค่ะ ขอบคุณมากๆนะคะ

2. sriprae somsri

sriprae somsri เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2006
    ไม่แน่ใจนะคะ แต่ถ้าฝันถึงจระเข้อาจทำนายได้สองเรื่องคือ หนึ่งกำลังมีศัตรูจ้องทำร้าย อาจไม่ได้หมายความว่าจะเอาชีวิต แต่ก็อาจมีบ้างที่คนบางคนไม่ชอบใจเรา หาเรื่องทำให้เราเสียหาย หรือพูดจาลับหลังทำให้เราเสื่อมเสียได้ สองคือไปบนกับใครที่ไหนบ้างแล้วลืมแก้บน มันอาจจะเป็นไปได้ว่าคุณไม่ได้ตั้งใจบนแต่อาจจะแค่คิดว่าขอให้สำเร็จแล้วจะทำอย่างนั้นอย่างนี้ ยกตัวอย่างนะคะ คือไม่บนเป็นเรื่องเป็นราว แค่คิดในใจประมาณนั้น ส่วนปลาบู่ก็อาจจะเป็นเรื่องของโชคลาภหรือลาภลอยที่กำลังจะได้มา เพราะจระเข้ในความฝันนั้นงับปลาไม่ทันคุณอาจได้รับผลจากโชคลาภ หรือเงินทองอะไรนี่แหละคะ

3. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    หมายความว่าให้ระวังโจรขึ้นบ้าน
    ส่วนโจรที่ขึ้นบ้านก็ให้ระวังทำสมบัติหล่นในบ้าน จะขาดทุน

4. ธรรมะชนะใจ

ธรรมะชนะใจ สมาชิก

8 พฤศจิกายน 2010
    ขอบคุณมาก คุณ samnido และ คุณ sriprae somsri นะคะ สำหรับคำทำนาย