รบกวนทำนายฝันว่าได้ขี่ช้างค่ะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย ลึลาวดี, 23 กันยายน 2016.

1. ลึลาวดี

ลึลาวดี เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2012
    รบกวนทำนายฝันฝันด้วยค่ะ
    ฝันว่าได้ขี่ช้าง แล้วช้างก็ปีนขึ้นไปบนปราสาทหิน ปราสาทขอมประมานนั้น พอไปถึงข้างบนเป็นลานดาษฟ้า มีเครื่องเซ่นไหว้พานบายศรีมีชฎาอยู่ด้วย จากนั้นเราก็สวมชฎาแล้วรำคะ ช้างก็ดูอยู่ข้างๆนะคะ

ตอนรำรู้สึกว่าคนที่รำ ไม่ใช่ตัวเองค่ะ เหมือนเรายืนดูคนอื่นในร่างเรารำมากกว่า แต่ตอนขี่ข้างจนถึงสวมชฎานี่เป็นตัวเองแน่ๆค่ะ ยังจำความรู้สึกตอนลูบหัวช้างอยู่เลยค่ะ

2. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    แปลว่าสวดมนต์แล้วจะรุ่งเรือง