มีใครรู้วิธีฝึกพลังจิตแบบนี้บ้างครับ?

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย ฝันในฝัน, 28 ธันวาคม 2012.

1. ฝันในฝัน

ฝันในฝัน เป็นที่รู้จักกันดี

เทเลคิเนซิส (Telekinesis) - การควบคุม/เคลื่อน วัตถุสิ่งของโดยใช้พลังแห่งจิต

ไพโรคิเนซิส (Pyrokinesis) - ควบคุมเปลวเพลิง สร้างไฟขึ้นมาได้

ครายโอคิเนซิส (Cryokinesis) - ควบคุมธาตุน้ำ ทำน้ำให้กลายเป็นน้ำแข็ง

แอโรคิเนซิส (Aerokinesis) - ควบคุมอากาศ สร้างสายลม

โครโนคิเนซิส (Cronokinesis) - ควบคุมกาลเวลา สามารถเดินทางไปยังอดีตหรืออนาคตได้

ผมหาแล้วใน Google มันมีแต่ของตะวันตก น่ะครับ อยากฝึกมากครับ

2. วรันณ์ธร

วรันณ์ธร Active Member

17 สิงหาคม 2010
    วิธีฝึกขั้นพื้นฐานต้องฝึกสมาธิก่อนครับ และต้องรวบรวมจิตเป็นหนึ่งเดียวได้เป็นจิตเดียวก็

3. วรันณ์ธร

วรันณ์ธร Active Member

17 สิงหาคม 2010
    ก็จะความคุมจิตได้ เมื่อควบคุมจิตได้ ก็จะควบคุมจิตให้ไปกำหนดสิ่งต่างๆได้

4. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

SegaMegaHyperSuperCyberNeptune "โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านกระทู้ผม"

ผมสาย Gamemaster ฝึกจะสร้างให้โลกนี้ให้มันสมดุลดี
    คนจนคนรวยจะได้เท่าเทียมกันได้ซะที เลิกทะเลาะเบาะแว้งกัน

5. บุญทรงพระเครื่อง

บุญทรงพระเครื่อง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

20 กุมภาพันธ์ 2009
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    -vFmK :cool: ขอโทษก่อนนะครับ ที่จะต้องพูดแบบนี้ จะใหญ่เกินกรรมหรือครับ พระพุทธเจ้าทั้งหลาย พระอรหันต์ทั้งหลาย ท่านทำอะไรได้ทุกอย่าง แต่ไม่มีใครเขาทำหรอกครับ ท่านยอมรับกฎของกรรม ปล่อยไปตามกรรม พระโมคคัลลานะ ท่านมีฤทธานุภาพมาก จะม้วนแผ่นดินอยู่ในมือเมื่อเกิดภัยแล้ง ในเมืองมนุษย์ พระพุทธองค์ยังไม่ทรงอนุญาติเลย และพระพุทธองค์ และพระอรหันต์ทั้ง หลายไม่สามารถ เอาคนไปนรกสวรรค์ได้ แต่ถ้าท่าน ทำตามคำสอนท่าน สามารถหนีมันได้ครับ จะไปไหนก็ได้ เลือกเอา แดนนี้ เป็นแดนกลาง จะไปอบายภูมิ นรก เปรต อสูรกาย สัตว์เดรัชฉาน มนุษย์ เทวดา พรหม และพระนิพพาน มีเท่านี้เท่านั้น ปลีกย่อยไม่ขอพูด:cool:

6. Nirvana_99

Nirvana_99 เป็นที่รู้จักกันดี

4 ข้อแรกอยู่ในหมวดกสิณ 10 ส่วนข้อสุดท้ายไม่มีใครทำได้

7. e20ehq

e20ehq เป็นที่รู้จักกันดี

ควบคุมกาลเวลา สามารถเดินทางไปยังอดีตหรืออนาคตได้

น่าจะเป็นการที่สามารถระลึกอดีตชาติได้ น่ะครับ
    สิ่งเหล่านี้ไม่ได้ช่วยให้เกิดการดับทุกข์ได้แต่อย่างใด

น่าจะดีใจนะครับที่เกิดมาในเมืองไทย พระพุทธศาสนาประดิษฐานมั่นคง มีพระอรหันต์มากมาย อย่าใกล้เกลือกินด่างเลย ลองฝึกสมาธิ นั่งวิปัสนา ฝึกเพ่งกสิณ ลดความ "อยาก" ทั้งหลายเสียก่อน แล้วสิ่งที่กล่าวมาก็จะเกิดขึ้นได้ไม่อยากหรอก

8. pmntr

pmntr เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2005
    ก็ทำได้นะครับตามทางพระพุทธศาสนาต้องผึกฤทธิ์ ฝึกอภิญญาครับ ก็ไม่ได้มีการตั้งชื่อแบบฝรั่ง ต้องค้นแบบตะวันออกนะครับ
    ก็ไม่ใช่จะเฉพาะ พราหมณ์ ฮินดู เชน ฯลฯ ที่มีการฝึกด้านจิต ก็ทำได้นะครับ
    แล้วเสริมครับอีกว่าข้อสุดท้าย
    ต่อให้ท่านจิตจักรวาล หรือจะบรมบิดาที่ไหน หรือจะมนุษย์ต่าวดาวตนใด หรือเทพเจ้าแห่งมนุษย์ต่างดาวตนใด
    ก็ไม่อาจจะสามารถทำได้ แก้ไขได้
    *และถ้าสิ่งที่คนอื่นคิด หรือบอกว่าตอนนี้ไม่มีใช่ว่าไม่ได้ ก็ไม่ต้องเอามาอ้าง เพราะคุณก็ไม่ได้แม้แต่เศษของสิ่งที่คุณคิดเลย ถ้าไม่เชื่อ ก็มั่วจิตต่อไปแล้วกันนะครับ
    ** ไม่กลัวครับว่าจะเกิดกรรม อันนี้ตั้งใจพูดกระทบจริง ยอมรับถ้าจะเกิดอะไร เพราะพูดจริง ไม่ได้มั่ว