มีเรื่องแปลกเกิดกับผมข้อมูลดันไปตรงกับคำนายน้ำท่วมก่อนที่ผมจะมาเข้าเวปนี้

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย hotleague, 24 มกราคม 2013.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. hotleague

hotleague เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2006
    ขอโทษทีครับ ผมแอบไปยิงดาว ด้วยสายตามาครับ แค่เอาตาชี้ไปที่ดาวบนท้องฟ้าดาวก็เคลื่อนเฉย คราวนี้จะเป็นเด็กดีแล้วครับ กลัว ยิงดาวไปเรื่อยเสียว
    ไม่เอาแล้วไม่เล่นแล้ว ขอหยุดแค่ปลาบู่พอ ขอบคุณผู้ที่โอนเงิน ค่าน้ำใจ ที่คำนายนายบอกว่าน้ำมันจะผุดออกมาเต็มเลย ก็คือน้ำใจคนนั่นเอง ผมพอแล้วไม่ต้องการเงินจากใครแล้วครับ ผมอาจจะไม่ไปจันทร์บุรีแล้วครับ อยากอยู่ที่ปัจจุบันมากกว่า น้ำมันก็คือน้ำใจคนนั่นเองครับ เรื่อง ยุค ศิวิไล ลองค้นหาในเฟสดูถ้าสนใจก็แอดได้เลย สร้างให้เสร็จตั้งนานแล้ว ศิวิไล ในความคิด ที่สังคมนี้ช่าง แตกต่างกันเหลือเกิน ขอบคุณผู้ที่เคยสนับสนุน ด้วยเงินผมด้วยครับ ขอบคุณมากๆๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มกราคม 2013
  2. hotleague

ขอบคุณหอยทาก ที่ทำให้ฝนตกระหว่างทางครับ กลับถึงบ้าน นครสวรรค์ แล้วครับ
    งานที่เชียงใหม่ผมเสร็จแล้วครับ

3. hotleague

ขอโทษนะครับ ผมลบกระทู้เองครับ ไม่มีใครลบหรอกครับ เพราะความกลัวของผมมากเกินไปครับ ถึงขั้นต้องเอาตัวเองไปนอนที่โรงพยาบาล สวนปรุงมา 14 วันเลยครับ เพื่อฝึกวิชา
    สงบนิ่งดั่งสายน้ำที่ไหลเชี่ยวผมบอกแล้วครับ ผมจะหนีเข้าป่าเขาอยู่แล้ว ถ้าไม่กลัวโดนเสือกัดตายนะ ก่อนเข้าสวนปรุงผมได้ทดลองกินใบไม้หลายชนิดเลยครับ ไปเจออยู่ชนิดหนึ่ง กินเข้าไปสามารถรักษาแผล ที่เกิดในปากผมหายภายในพริบตาเลยครับ ผมบอกแล้วครับงานนี้ผมเล่นถึง ท่าน ยมทูต และมัจจุราชเลยครับผมว่าท่านแล้วก็กลับมาขอโทษตอนหลังนี่แหละัครับ ท่านยังไม่ยอมเอาชีวิตผมไปสักที แล้วก็แอบไปถวายไข่ให้กับท้าว เวทสุวรรนะครับ เพื่อจะนำดวงวิญญาญผมกลับมาได้แบบเด็กชายคนหนึ่งที่เคยเป็นข่าวนั่นแหละครับ

4. hotleague

คุณศิระ ปันเจียง แฟนข่าวจากจันทบุรี ส่งภาพ 'ต้นโพธิ์ออกใบอ่อนสีชมพู' ที่วัดคลองใหม่ปี ม.7 ต.ทรายขาว อ.สอยดาว จ.จันทบุรี มาให้แฟนข่าวได้ชมความหัศจรรย์กัน

ไฟล์ที่แนบมา:

5. hotleague

<iframe width="560" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/KepXdleYGrY" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

ตื่นกันได้แล้วผมมาปลุกทุกคนตอน 3.32 ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน อย่ามัวแต่หลับไหลรุ่มหลง ยึดติดกันที่วัตถุเงินทองเลย ตื่นกันได้แล้ว ตายไปก็เอาไปไม่ได้เลย คนเจ้ามาปลุกนะครับสำเนียงทางภาคเหนือ เจ้าอ้ายต้องอธิบายครับเดี๋ยวเรื่องยาว เพราะผมยังไม่ได้บวชครับ

6. hotleague

เริ่มเลยนะเคยได้ยิน ใครคนหนึ่งพูดไว้ไหม ยุค ศิวิไล น้ำมันจะพูดออกมาจากดินบนพื้นโลกนี้แหละ เขาให้ผมมาเล่น
    บทไขปริศนา นี่เอง ผมก็โง่มาตั้งนาน ที่ไหนได้ น้ำมันอยู่ที่ไหน รู็้้้้้ไหม บอกให้เลย อยู่ที่น้ำใจคนนี่เอง ผมรู้รู้จากอาชีพไหม่ของผม
    ที่จะต้องไปรับบทเป็นคนไม่ดี เพราะคนเราต้องมีทั้งดีและไม่ดี จะต้องไปเล่นบทไถตังคน แต่ผมมีวิทีของผม แถมผมได้มาแล้ว
    ผมมองไปก็เจอกระเทยเลย ก็เลยไปขอตังเขา 20 บาท น้ำมันก็เลยเกิดขึ้นเฉยเลย ก็คือน้ำใจของคนบนโลกนี้เอง ขอโทษทีนะที่ภาษาฟังดูไม่เข้าใจ
    เพราะผมต้องหัดเป็นคนตัดต่อ สิ่งที่ไม่ถูกกับบางอย่างออกไป แต่ก็จะทำให้ดีที่สุด ผมมีเท่านี้แหละไม่มีอะไรหรอก แต่วันนี้ผมจะมาหาน้ำมัน
    ที่เวปพลังจิต ว่าจะขุดเจอไหม ถ้าผมเจอสัก 20 ผมก็จะทำต่อ ผมมีวิธีหา ผมเช็คยอดเงินของผมไว้แล้ว ถ้ามีน้ำมันเข้ามาในบัญชีผมนั่นแหละ
    ผมจะทำให้ต่อ แต่ถ้าไม่มีเลยผมก็จะ ขี่รถเลยไปก่อน แล้วก็จะกลับมาช่วยให้พวกคุณพ้นจากวัฏจักรสาร
    เพราะฉนั้นผมจะมาขอตังคุณ 20 บาทถ้าคุณมีน้ำใจก็ให้ผมมาตอนนี้ผ่านพ้นเรื่องราวไม่ดีมาแล้วผมบอกแค่นี้คุณลองกลับปีพ.ศดูซิว่าตอนนี้
    ของจริงปีอะไร คนมัวแต่หลับกันนี่แหละ เมื่อคืนผมก็ถูกปลุกขึ้นมาตอนตี 4 แล้วสั่นไปทั้งตัวเลย แถม มีคนถอดจิตมาหาผมอีกหรือผีก็ไม่รู้
    เลขบัญชีผม .... ธนาคาร... ชื่อ ... ผมขอโทษที่ต้องปิดบังบ้างเพราะกลัวเหมือนกันผมก็เข้าใจว่าเขากลัวกันเพราะแบบนี้

ต้องขอโทษคนที่ติดตามอ่านผมไม่ด้วยที่ต้องลบกระทู้ทิ้งเพราะมีเหตุผลเพราะความกลัวของผมไง ผมทำให้ฟรีแล้วครับไม่ต้องการเงินแล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มกราคม 2013
  7. hotleague

ผมบอกได้เลยละคร เรื่องปลาบู่ รีเทริน ใกล้จบแล้วแหละครับ ใครที่เกิดมาเป็นลูกใครในชาตินี้จงจำไว้เลยครับ จะเวียนเหตุการณ์กลับมาฉายซ้ำอย่างแน่นอน ครับ เพราะผมระลึกชาติได้ครับ

8. hotleague

เซงเลยครับทำเบอร์โทรตาทองใบกับดอกเตอร์ ปชาหายไปแล้ว ผมลืมกระเป๋าไว้ที่เชียงใหม่ เรื่องจริงเลยครับ บัตรประชาชนหายหมดเลย ทุกอย่างกลายเป็น0แบบที่
    มีพระท่านหนึ่งได้บอกไว้เลยครับ เหลือแค่เสื้อผ้าใส่แล้วตังติดตัวค่ารถเอง เกิดมาแต่ตัวครับ
    ตอนตายก็เอาอะไรไปไม่ได้จริงๆ ครับ ใครเก็บของผมไปเขาคงไม่มาคืนแล้วแหละ ปล่อยวางดีกว่า มือถือก็หายด้วย

9. hotleague

กลับถึงบ้านแล้วแหละครับ ระหว่างทาง พระที่มรณะภาพได้ เข้ามาคุยกะผมทางพลังจิต
    ก็มีทั้ง หลวงพ่อจ้อย หลวงพ่อฤษี ลิงดำ หลวงปู่สรวงเทวดาเดินดิน แต่ท่าน หลวงพ่อฤษี ลิงดำ เหมือนจะเข้าใจผมที่สุดครับ ท่านบอกว่า เขาอยากถามบท คนอมตะของผม ที่ผมอยากจะตัดการตาย ออกไป ท่านถามผมว่า เขาให้ผมมาทำอนาคตไว้เพื่อคนจะได้มีอายุ 80000 ปี แต่ผมดันไปบอกผมจะเอา คนอมตะ เพราะผมรู้สึกสงสารคนที่ต้อง เจ็บ แล้วต้องตาย มันสุดแสนจะทรมาน ท่านเลยถามผมว่าคุณคิดดีแล้วหรอ รับงานมาอีกอย่าง กลับ จะเอา มากกว่า นั้น ไปผิดกฎ เกิด แก่ เจ็บ ตาย ไม่ได้หรอก แต่ผมก็ยัง ยืนยัน ว่า ผมจะเอา คนอมตะ ที่ผมหายไปนี่ผมไปคิด บทคนอมตะนี่แหละครับ ใน สวนปรุง นอนตั้ง 14 วัน ในที่สุดผมก็ต้องยอมรับความจริงครับ เขาให้ 80000 ปี โดยเป็นหนุ่มสาวโดยไม่มีแก่ก็เอาแล้วครับ ไปฝืนกฏธรรมชาติไม่ได้ครับ ตอนนี้ผมก็ยังไม่รู้เลยครับ ว่าผมติดต่อกับพระที่ผมพูดถึงชื่อท่านไปแล้ว จริงหรือป่าวนั่นแหละครับ เพราะผมฟังจากสิ่งที่มาติดต่อที่เรียกว่า คล้ายๆร่างทรง แต่ผมไม่ถึงกับต้องตัวสั่นนะครับ แล้วผมก็เข้า 7แถวบ้านก็เจอ หนังสือ
    ชื่อพระนิพพาน ด้านหลังมีคำสอนของท่าน หลวงพ่อฤษี ลิงดำ ครับ ท่านบอกเคยเป็นคนสนิทกับผมในชาติหนึ่งเลย เข้าใจผมเป็นอย่างดี ว่าผม มีจุดมุ่งหมาย คนอมตะ ก็คือ พาสัพพสัตว์ทั้งหลายเข้าสู่พระนิพพาน แม้กระทั่งท่านสอนวิธีไปพระนิพพาน ผมก็แกล้งอ่าน แต่ไม่จำวิธีเพราะผมยังไม่อยากไป
    พระนิพพาน นั่นเอง ผมรุ้สึกว่าตัวเองต้อง ซื้อ ทุเรียน กลับบ้านครับ ราคา 86 บาท ผมคิดว่าคือ อายุขัยของผมแหละมั้ง แล้วรู้สึกว่าถ้าไปจันทบุรี คงได้ทาน ทุเรียนบ้านตาทองใบ
    เป็นแน่ ตาทองใบไม่ยอมเชื่อครับ ว่าผมคือปลาบู่ ท่านรอปลาบู่ที่เป็นเณรนั่นแหละครับ
    แต่ผมจะเป็นพระ ไปหาเลยเดี๋ยวคอยดู ผมมีเป้าหมายว่าจะบวชให้พ่อ ในชาตินี้ ที่บ้านเกิดผมก่อนครับ แล้วผมจะไปหาตาทองใบทีหลัง ผมรับปากไว้ว่าจะไปหาท่าน ผมต้องทำตามสัญญาลูกผู้ชายครับ

10. bulb

bulb เป็นที่รู้จักกันดี

ไปเปิดบล๊อคของตัวเองเขียนให้เป็นเรื่องเป็นราวเลยดีมั๊ย?

11. hotleague

เมื่อคืนพระพิรุณ จัดให้ฝนตกที่นครสวรรค์ หนักมาก ฝนตกหน้าหนาว

12. hotleague

สมาชิกที่กล่าว " ไม่เห็นด้วย " กับข้อความของ คุณ hotleague

ไม่เห็นด้วย ผมไม่สนใจหรอกครับ ปล่อยผมสักคนนะครับ ผมทำแล้วมีความสุขครับ
    พูดถึงต้นกัลปพฤกษ์ในยุคหน้า ผมบอกแล้วครับ ผมกำลัง
    ทำการ เปลี่ยนสิ่ง มีชีวิต ให้กลายเป็น คนทั้งหมด ยุคนั้นจะมีแต่ หมากระเป๋า นะครับ เพราะต้องหมด ไปซึ่ง สิ่ง มีชีวิตครับ แล้วค่อย กลับมา กลียุค ครับ แบบ เนส กาแฟ
    3-1 มีชั่ว 3ส่วน ดี 1ส่วน ก็จะมีหมาแมวให้เล่นกันเหมือนเดิม แล้วผมจะทำให้ ทุกคนในยุคนั้น ระรึกชาติ ได้ แล้วก็จะจำได้ว่า ไอ้คนบ้า ที่ชอบมาโพส ในเนต แบบนี้ มันไม่ได้บ้า
    ผมขอเขียนในนี้แหละครับ บล๊อค ไรไม่สนใจครับ ผมมีความสุขครับ ติดกันเข้าไปครับ ดารา ดูกันเข้าไปหนังละคร บ้า กันเข้าไปครับ ดารา หล่อๆ สวยๆ ผัวเดียว เมีย เดียวครับ
    ยุค ผม ห้ามมีกิกครับ นอนหลับไม่ต้อง ปิดบ้านเลย เมื่อคืนผม คุยกับเบื้องบนแล้ว เขาถามว่าผม จะทำอยู่ไหม ผมก็บอกว่า ทำครับ สิ่ง มีชีวิต บนดาวสาว ดาวไร ที่ผมไปยิงเจอนั่นแหละ จะจับมาเป็น คนสัพประเสริฐให้หมดเลย ดูซิว่าจะเป็นกันไหม หรืออยากจะไปเป็น สุนัข หรือแมว ผมลืมบอกไปผมไปส่องเจอ ดาว สาวเข้าเต็มๆ เลยครับ คุณลองไปถามองการลับดูซิ เขาส่งยานไปสำรวจแล้วตั้งชื่อเองว่าไร

13. hotleague

ผมลืมเล่าไปเเลยเรื่อง คลิปที่ผม วิ่งผ่านหน้ารถยนต์ที่เชียงใหม่กลับมาบ้าน แม่ผมรู้ถามว่า
    น้องสาวผมไปเล่าว่า ผมไปวิ่งปิดตา 555 ผ่าน หน้ารถ คลิปนั้นคนท่าจะส่งต่อกันเยอะเลย
    ใครที่อดดูก็เสียใจด้วยนะ ผมลบทิ้งหมดแล้ว ช่วงนั้นผมบ้าความดัง อยากออกทีวี เลยจัดการ
    ทำช่อง พลังจิต โพสขึ้น แต่หมวดภัยพิบัติ กระทู้แรก ๆตลอดเลย อยู่ ดีๆ ก็ลบ ทิ้งไปเลยทั้ง กระทู้ คนที่เข้ามาอ่าน ช่วงหลังก็คงจะ งง กับชีวิต ผมที่ไม่ประติด ประต่อ เรื่องราว ตั้งแต่ ต้น นั้นหายไป มาอ่านช่วงหลังนี่นะ หาว่าผมบ้าทั้งนั้น ผมบอกเลย กระทู้ผม ผมลบทิ้งเองเพราะมีความจำเป็นบางอย่าง
    ผมก้บอกแล้ว ผมไปแล้วก็จะกลับมาหาพวกคุณพาคุณ หลุดพ้น จาก วัฐจักรสงสารผมถามคุณจริงๆ คุณจำกันได้ไหมว่าเคยมีชีวิต
    แบบนี้ ถ้าคุณจำได้แสดงว่าคุณ ระลึกชาติได้ เจโตปริญาณแล้วนะ คนบ้ามันทำไมรุ้เรื่องเยอะจัง 555 ไปดีกว่า
    ผมลืม ที่คลิปปิดตาวิ่งผ่านรถ ผ้าบางมากครับ เป็นการโชว์ ฤทธิ์ ของ ศรีอารียา เคยได้ยินป่ะที่เขาบอกว่า เป็นผู้มีฤทธิ์มาก
    คนดันไปคิดว่า เหาะได้แบบนั้นเฉย โลกมนุษย์ครับ ถ้า เหาะก็ต้องไปเป็นเทวดา นางฟ้าซิ ถ้าอยากเหาะให้คุณไปเป็น
    นักซิ่งบนท้องถนน แล้วก็นอนนั่นแหละเหาะแล้วเขียนผิดก็ต้องขอโทษด้วยนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มกราคม 2013
  14. hotleague

ผมพยายามแล้วแหละครับ เที่ยว บุกไปตาม เธคตามบาร์ ตอนที่ผมไปทำงานที่เชียงใหม่
    เขาส่งผมไปเป็นสปาย สายชเวป ผมก็สงสัยตัวเองทำไมต้องไปแต่แหล่ง ที่ไม่ดี
    ไปดูสังคม ในเมือง ศิวิลัย ในเมืองครับ แต่ตอนนี้ส่งผมกลับ ท้องไร่ท้องนาแล้ว ศิวิลัย ในทุ่งนาเฉย ให้เปรียบเทียบชีวิตของสังคมในเมืองกับชนบทว่าแตกต่างกันแค่ไหน มีคนโพสว่า ปลาบู่ ของจริงได้ข่าว ว่าเขาหนี เข้าไปในป่า เขา นั่นแหละครับ ตอนแรกผมก้ว่าจะเข้าไปนะ แต่กลัว ผี กลัว เสือ นี่ซิ ตายไปไม่คุ้ม งานยังไม่เสร็จเลย เพราะช่วงนั้นกะว่าจะมาโพส สอน คนในเวปพลังจิต ให้ เลิกเหล้า เลิกผิดศีล 5 กัน กะว่าจะทำได้ แต่ ต้องยอม รับความจริงครับ ผมสอนตัวเองดีกว่า ตัวเองยังทำไม่ได้เลย อย่าคิดไปสอนคนอื่นดีกว่า เลย คิด จะไปอยู่คนเดียวตาม ป่าเขา กินน้ำที่ลำธาร กระโดดน้ำเล่นคนเดียว แต่ดันไปมีห่วง พ่อแม่นี่ซิ เลยทำไม่ได้ห่วงสำคัญครับถ้าตัดได้สบายเลย ทุกคนต้องมีห่วงกันทั้งนั้น เรื่องเขื่อนแตกเป็นไงครับ ตกลงแตกหรือเปล่าละ
    ผมก็ออกมาแก้ข่าวให้ปลาบู่ของจริงแล้ว ว่าไม่แตก เขาให้ผมมารับงานต่อ ผมกว่าจะแก้ไขได้ เล่นหลายเธคเลยนะจะบอกให้ มีอยู่ฉากผมอยุ่ที่เชียงใหม่ ฝนตกติดต่อกัน 2 อาทิตย์
    จนน้ำเหนือไหลลงไปภาคกลางเต็มเลย ฉากนี้ผมนำมาเป็นความจริงไม่ได้เลยตัดต่อให้เป้นความฝันไม่งั้นแย่แน่
    ผมนี่แหละรุ้คนเดียวพวกคุณไม่รู้เรื่องหรอก ผมบอกแล้วผมมาทำงาน กว่าจะถึงวันนี้ได้ไม่ใช่เรื่องง่ายเลยครับ

15. ธรรมแท้ว่าง

ธรรมแท้ว่าง กายเบาใจเบา

ท่านhot ช่วยลูกด้วย

16. ธรรมแท้ว่าง

ธรรมแท้ว่าง กายเบาใจเบา

เพื่อนมนุษย์กำลังตกอยู่ในช่วงเวลาเเห่งความลำบาก
    ทั้งทางเศรษฐกิจ-การเมือง-สังคมเเละสิ่งเเวดล้อม
    จนจะไปไม่เปึนอยู่เเล้ว
    คนชั่วคิดไม่ออกว่าจะทำอย่างไรจึงจะเป็นคนดี
    คนดีกำลังถูกคุกคามทางเศรษฐกิจเเละการเมือง
    จนอยากจะทำสิ่งที่ชัปวร้ายเพื่อการตอบโต้ต่อการถูกเอาเปรียบ
    จะให้เพื่อนมนุษย์รับกรรมเเบบนี้ไปอีกนานเท่าไร
    จึงจะพบกับความสันติสุขครับ

17. hotleague

คุณ Neoworld ผมว่าผมจำคุณได้ ผมพยายามไม่อยากตอบปัญหาทางด้านการเมืองครับ
    ผมอยากเป็นแค่ คนธรรมดาคนหนึ่งครับ ที่มีใจรักด้าน การไม่ทำผิดศีล 5 ผมจะพูดก็พูดได้ครับ
    ผมเคยทำอะไรเอาไว้ลองไปดูประวัติ ปลาบู่ที่เขาเล่าว่าเคยเกิดเป็นใครบ้าง แม้กระทั่งตอนเข้าสวนปรุง
    ครั้งที่ 3 ผมยังหลุดปากออกมาเลยว่า มึงรู้ไหมกูเป็นใคร กูเป็น.....มาเกิด แล้วก็ถีบเก้าอี้เฉยเลย แล้วก็ถูก
    ผู้ช่วยพยาบาลล็อกตัวเฉยเลย ผมบอกแล้วผมทำอะไรไม่ได้มาก ผมออกมาไม่ได้จริงๆ ในสังคมปัจจุบัน
    ผมขอรู้คนเดียวและคนที่ผมไว้ใจได้เท่านั้นที่ผมจะเล่าให้เขาฟัง ถ้าอยากรู้ไปถามตาทองใบเลยว่าปลาบู่
    สมัยเป็นเด็กเคยเล่าไว้ว่าอะไรบ้าง

18. hotleague

Southampton ครับถึงเวลาที่นักบุญจะกลับมายิ่งใหญ่ รอดูนัดเจอแมนยูครับ
    ผมขอเป็นหมอดูนะครับ แมทช์ต่อไป: กับ แมนเชสเตอร์ยูไนเต็ด, 31 ม.ค
    ไม่แพ้ครับ ผมไม่ฟันธงนะ ผมคุยเรื่องบอลเรื่องไรดีกว่าครับ ไม่อยากยุ่งเรื่องอื่น

19. bulb

คุณผิดศีลข้อห้าไปเยอะมากแล้ว พูดจาเพ้อเจ้อ

เห็นตัวเองบ้างมั๊ย?

พิจารณาตัวเองบ้างนะ เลิกบ้าได้แล้ว

20. bulb

เลิกบ้าไม่ได้ พิจารณาตัวเองไม่เป็น มองตัวเองไม่เห็น

ก็คือคนบ้าสติไม่ดีนี่เอง จัดการตัวเองไม่ได้ เดี๋ยวซักพักก็จะมีคนมาจัดการให้ ไม่เป็นไรหรอก

มองไม่เห็นตัวเองแค่นี้ก็แย่แล้ว

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้