มาแนะนำผู้บำเพ็ญบุญธรรมทานทุก ๆ ท่านค่ะ

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย benyapa, 9 มกราคม 2007.

1. benyapa

benyapa ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

มาแนะนำผู้บำเพ็ญบุญธรรมทานทุก ๆ ท่านค่ะ
    <HR style="COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->สวัสดีเพื่อนชาวพลังจิตทุก ๆ ท่านนะคะ
    คือมีเรื่องมาเรียนแนะนำให้เพื่อนชาวพลังจิตที่บำเพ็ญบุญธรรมทานอยู่อ่ะค่ะ (อย่าหาว่ายุ่งหรืออะไรเลยนะคะ) คือตอนนี้ตัวเองเวลาที่ไรท์ซีดีธรรมะแจก จะติด label แนะนำเว๊ปไซด์ธรรมะไปด้วย เพราะมีความคิดว่าบางทีแผ่นที่เราไรท์แจกเค้าอาจจะไม่ค่อยชอบ หรือมีความสนใจในธรรมะของครูบาอาจารย์องค์อื่น ๆ ด้วย เค้าจะได้เข้าไปโหลดหรือศึกษาเพิ่มเติมกันได้อ่ะค่ะ

หรืออาจเขียนแนะนำเว๊ปธรรมะดีๆ เช่น บล่าว บลาว บลาว ..............ติดไปด้วยก้อดีนะคะ

ในส่วนที่ปูทำบังเอิญ label ที่มีอยู่มันเล็กอ่ะค่ะ (จะซื้อใหม่ก้อได้แต่อยากใช้ของเก่าให้หมดก่อนอ่ะค่ะ เพื่อประหยัดทรัพยากรของชาติ และเงินของเรา <!--emo&:14:-->[​IMG]<!--endemo--> ) ก้อเลยใช้ได้แค่ 2 เว๊ป ดังตัวอย่างนะคะ (จริง ๆ ไม่ได้เจตนาจะโฆษณา Blogให้น้องโจโฉนะคะ แต่เห็นว่าน้องเค้าสร้างประโยชน์ตรงส่วนธรรมะได้ดี ก้อเลยช่วยสนับสนุนอ่ะค่ะ ) ปูว่าแค่ 2 อันนี้ก้อดาวน์โหลดกันได้เยอะแยะแล้วค่ะ

อันนี้เป็น (ตัวอย่าง) ของปูที่ใช้อยู่นะคะ

www.cddhamma.org
    www.jozho.bloggang.com
    (ดาวน์โหลดเสียงธรรมฟรี มากกว่าหมื่นไฟล์ )

ในส่วนท่านที่แจกเป็นหนังสือธรรมะก้อติดไปด้วยได้นะคะ หรืออาจจะทำเป็นตรายางไปเลยก้อได้นะคะประหยัดดี ปั๊มที่ซองหรือในหนังสือธรรมะที่แจกก้อได้ค่ะ

ส่วนของเพื่อน ๆ บางคนอาจจะทำแล้ว และทำได้ดีกว่านี้ ก้อขออนุโมทนาด้วยนะคะที่ทุกคนช่วยกันทำประโยชน์เพื่อศาสนาและสังคม ก้อถือว่าปูมาเล่าสู่กันฟังละกันนะคะ
    บุญรักษาค่ะ
    ปู
    <!-- / message --><!-- sig -->