มอบพระคำข้าว/พระหางหมาก แก่ผู้ร่วมบริจาคเงินหรือวัตถุมงคลหลวงพ่อฤาษีฯแจกทหารใต้ รอบ 2

ในห้อง 'ในนามเว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย Pattana, 21 พฤษภาคม 2006.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    เพื่อความรวดเร็ว จึงขอเปิดรับบริจาคตั้งแต่วันนี้เลย โดยท่านที่ร่วมบริจาคเป็นเงิน สามารถโอนเงินของท่านมาที่

บัญชีออมทรัพย์ กรุงไทย สาขาย่อยการไฟฟ้านครหลวงเพลินจิต
    ชื่อบัญชี นายพัฒนา เอกพจน์
    เลขที่บัญชี 092-1-00973-9

โดยจะทำการปิดรับ (ปิดโครงการ) ในวันที่ 1 สิงหาคม 2549 นี้ เท่านั้น
    เพื่อที่จะได้นำไปมอบให้กับ ทหารในภาคใต้ต่อไป

สำหรับท่านที่ร่วมบริจาคจำนวน 1,600 บาท คุณมหาหินจะขอมอบพระคำข้าว หรือ พระหางหมาก
    ให้จำนวน 1 องค์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 กันยายน 2006
  2. บ่าวใต้

บ่าวใต้ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอกราบอนุโมทนาครับ

3. ligore

ligore เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE id=HB_Mail_Container height="100%" cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0 UNSELECTABLE="on"><TBODY><TR height="100%" UNSELECTABLE="on" width="100%"><TD id=HB_Focus_Element vAlign=top width="100%" background="" height=250 UNSELECTABLE="off">ขออนุโมทนามาเป็นอย่างสูง..สาธุ... </TD></TR><TR UNSELECTABLE="on" hb_tag="1"><TD style="FONT-SIZE: 1pt" height=1 UNSELECTABLE="on">
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

4. khomeraya

khomeraya เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2005
    ขอบูชาพระคำข้าว 1 องค์นะครับ ผมจะมอบให้น้องชายผมอาราธนาขึ้นคล้องคอ วันนี้ ผมได้โอนเงินมาบูชาองค์พระและร่วมทำบุญด้วย 2,000 บาท รายละเอียดการจัดส่งองค์พระก็ตาม Private message นะครับ เงิน 2,000 บาทก็น่าจะจัดหาเหรียญหลวงพ่อฤาษีได้ 200 เหรียญ คุ้มครองชีวิตทหารได้ 200 คน สาธุ

5. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ขอกราบโมทนากับคุณ Khomeraya เป็นอย่างสูงครับ ที่ได้เห็นความยากลำบากของเหล่าทหารผู้ห่างบ้านไกลเมือง
    กระผมได้ตั้งใจเอาไว้ว่า บุคคลใดก็ตามที่ได้โอนเงินเข้าบัญชี เป็นคนแรก
    จะด้วยจำนวนเท่าใดก็ตาม ผมจะขอมอบพระของพ่อท่านเขียว วัดห้วยเงาะเป็นพระขุนช้างอะไรก็จำไม่ค่อยได้ครับ (ดีทางด้านโชคลาภ) ซึ่งทางคณะของเราได้มาเป็นที่ระลึกจากการที่ไปแจกวัตถุมงคลกับทหารเมื่อครั้งแรก (มอบให้โดย พท.อุทัย รุ่งสังข์) โดยผมเป็นตัวแทนรับมอบไว้ และมิบังอาจที่จะเก็บไว้เป็นส่วนตัว จึงตั้งใจเอาไว้ว่าจะนำมามอบให้กับผู้ที่เห็นความสำคัญของโครงการนี้ และคุณ Khomeraya ก็เป็นผู้หนึ่งที่คอยติดตามความเคลื่อนไหวของโครงการ 2 นี้มาโดยตลอดและด้วยความเป็นห่วงในความปลอดภัยของเหล่าทหาร และเป็นคนแรกที่ได้ร่วมบริจาคเงิน ผมจึงขอกราบโมทนาคุณความดีในครั้งนี้ ด้วยการขอมอบพระองค์นี้ให้ครับ
    ....ขอกราบโมทนาเป็นอย่างสูงครับ......

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 กรกฎาคม 2006
  6. noi

noi เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2005
    ขอร่วมบริจาคเงิน 3,222 บาท โอนเงินมาบูชาพรุ่งนี้นะครับ (5 ก.ค.) ขอองค์สมเด็จพระศาสดาสัมมาสัมพุทธเจ้า หลวงปู่ หลวงพ่อ
    พรหม เทพเทวดา สิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย บิดร มารดาโปรดโมทนา
    บุญความดีที่ข้าพระพุทธเจ้าได้บำเพ็ญนีด้วยเทอญ

7. vichian

vichian เป็นที่รู้จักกันดี

เรียน คุณพัฒนา ที่นับถือยิ่ง
    ผมขอร่วมบุญในครั้งนี้ด้วยจำนวนเงิน 1650บาท บัญชี ธ.กรุงไทย สาขาย่อยการไฟฟ้านครหลวง เพลินจิต เมื่อตอนบ่ายโมงครึ่งวันนี้(4 ก.ค.2549) และขอรับพระหางหมาก 1 องค์ ครับ โดยส่งไปที่

วิเชียร นัตถิปัญญา
    479/427 ซ.สุทธิพร ถ.ประชาสงเคราะห์
    แขวง ดินแดง เขต ดินแดง
    กรุงเทพฯ 10400

รายละเอียดได้ส่งทาง fax. ให้แล้ว และขอขอบพระคุณที่นำบุญมาแจกจ่าย และขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 กรกฎาคม 2006
  8. Pattana

กราบโมทนาเป็นอย่างสูงครับ อย่าลืมแจ้งชื่อที่อยู่ และระบุพระที่ต้องการด้วยนะครับ (พระคำข้าว พระหางหมาก)

9. Pattana

ขอกราบโมทนาเป็นอย่างยิ่งครับ จะจัดส่งพระให้โดยเร็วที่สุดครับ

10. พุทธันดร

พุทธันดร เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2005
    คุณPattanaคะ
    ขอร่วมทำบุญครั้งนี้ด้วยนะคะ
    โอนเงินเข้าบัญชี 092-1-00973-9
    วันที่ 04/05/06 เวลา 12:20
    จำนวนเงิน1,600บาท
    โอนจาก atm ค่ะ
    รายละเอียดทั้งหมดส่งให้ทางfaxแล้วค่ะ
    ขออนุโมทนาบุญกับคุณPattanaและทุกท่านด้วยนะคะ

11. khomeraya

khomeraya เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2005
    ก่อนที่ผมจะมาเห็นข้อความนี้ของคุณพัฒนา ก็ได้คุยกับคนขับรถของบริษัท ผมก็ถามว่าแขวนพระหรือเปล่า เค้าบอกว่าแขวน แล้วเอาพระให้ผมดู แถมเค้ายังขอพระจากผมอีกด้วย ผมก็ยิ้มๆ วันนี้ได้เจอเค้า ก็บอกเค้าว่าจะมอบพระขุนช้างให้ ให้คุณในทางลาภ แต่มีข้อแม้ว่าต้องแขวนพระ และนึกถึงพระทุกวันน่ะ เค้าก็รับปากแล้วยกมือไหว้ผม หน้าเค้ายิ้มแฉ่งเชียว ผมต้องรีบรับไหว้ เค้ายังบอกอีกว่าก่อนไหว้พระ ก็ไหว้พ่อแม่ทุกวันแหละ
    ที่บ้านเค้าเปิดร้านขายของชำ ให้ภรรยาขายของ ก็เรียกว่าทำงานตัวเป็นเกลียวเลยล่ะ เงินเดือนคนขับรถก็น้อย เพราะฉะนั้นพระขุนช้างที่ผมจะให้เค้า ก็ถือว่าเป็นการสงเคราะห์เค้า คุณพัฒนาและผู้ที่มอบพระให้คุณพัฒนามาก็ได้บุญด้วย เพราะผมมั่นใจให้พระคนขับรถไปแล้ว เค้าจะอาราธนาขึ้นคล้องคอและนึกถึงคุณพระจริงๆ

ก็ขอเชิญชวนพวกเราช่วยบริจาคเงินสำหรับโครงการนี้นะครับ เพราะทหารเค้าเสียสละเพื่อประเทศชาติของเราจริงๆ

12. Pattana

ขอกราบโมทนาด้วยเป็นอย่างสูงครับ เมื่อวานดูเงินในบัญชี ก็สงสัยอยู่ว่าใครโอนมา 1,600 บาท แต่ยังไม่ทราบรายละเอียด หลังจากเห็นแฟ็กซ์ก็ OK แล้วครับ สำหรับพระจะจัดส่งในในวันนี้นะครับ

13. Pattana

ขอโมทนาครับ และก็ขออาราธนาพระบารมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์และครูบาอาจารย์และผู้มีพระคุณทั้งหลาย ขอได้โปรดดลบัันดาลให้คนขับรถและคุณ Khomeraya จงมีความคล่องตัวในทุกๆด้าน ทั้งทางโลกและทางธรรมด้วยครับ ......สาธุ.....

14. Pattana

และเพื่อความสะดวกในการโอนเงินสำหรับผู้ที่ร่วมบริจาคเงินตั้งแต่ 1,600 บาทขึ้นไป ท่านไม่ต้อง FAX SLIP ใบโอนเงินมาก็ได้นะครับ เพราะเบอร์แฟ็กซ์ที่ให้ไว้นั้น เป็นเบอร์ของต่างจังหวัด อาจทำให้ท่านต้องเสียค่าใช้จ่ายที่เพิ่มขึ้น
    เอาเป็นว่าเมื่อท่านได้โอนเงินเรียบร้อยแล้ว ให้ท่านมาโพสท์บอกในนี้ว่า ได้โอนเงินเป็นจำนวนเท่าใด เวลาไหน จากสถานที่ใด ผมสามารถตรวจสอบได้จากบริการกรุงไทย Internet ครับ ซึ่งสะดวกดีมาก แล้วจะนำรายการบัญชีมาให้ดูกันนะครับ

15. พุทธันดร

พุทธันดร เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2005
    คุณ Pattana คะ ได้รับพระแล้ว ขอบคุณค่ะ

16. vichian

vichian เป็นที่รู้จักกันดี

เรียน คุณพัฒนา ที่นับถือยิ่ง

ผมได้รับพระหางหมาก และ สมเด็จองค์ปฐมทันใจ อย่างละหนึ่งองค์แล้วครับ และขออภัยอีกครั้งที่ไม่ถ้วนถี่และโทรไปรบกวนครับ

ขอบคุณครับ

17. มหาหินทร์

มหาหินทร์ ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

ตุลีตะ ตุลีตัง สีฆะ สีฆัง....

ทำบุญ ทำกุศล ต้องเร็ว ๆ ไว ๆ
    มีอานิสงส์จริง แท้....

สาธุ สาธุ สาธุ

18. มหาหินทร์

มหาหินทร์ ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

บุญ ต่อบุญ....

เป็นบุญหลายต่อ....
    จิตใจของทุกคน ทั้งผู้ให้ ผู้รับ ย่อมมีแต่สุข....

สาธุ สาธุ สาธุ....

19. มหาหินทร์

อุ๊.. อุ๊.. รวดเร็วดีแท้....
    ในส่วนของผม จากบุญในทุก ๆ ส่วน ยังคงค้างอยู่เกือบ 80 ราย
    (น่าอาย..)

จะได้เร่งรัดส่งมอบภานในอาทิตย์หน้า ครับ....
    (ดังนั้น วัตถุมงคล ต้องถึงทุกท่านภายใน วันที่ 20 ก.ค. 49)

ต้องกราบขอโทษเพื่อน ๆ สมาชิก และท่านผู้เกี่ยวข้อง เป็นอย่างสูง....

หากไม่ถึง ทวงกันมาได้เลยครับ....
    (เพราะเกรงไปว่า อาจจะมีข้อผิดพลาดทางเทคนิคบางประการ)

20. ไทร

ไทร เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเข้าบัญชีคุณพัฒนาวันนี้ ๑,๖๐๐.๒๑ บาท ครับ

ไม่ขอรับพระนะครับ เพราะเคยได้รับมาตั้งแต่สมัยหลวงพ่อยังอยู่แล้วครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้