ฟรี แต่มีเงื่อนไข

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย zatanic, 16 มิถุนายน 2010.

1. zatanic

zatanic Active Member

16 มิถุนายน 2010
    กลับมาเปิดอีกครั้งครับ เพราะว่า
    -ใครจะต่อต้านก็ชั่ง ไม่สนใจ
    -ทายถูกทายผิดก็ชั่ง ไม่สนใจ
    -ดูฟรี ไม่คิดค่าครู ถ้าคุณจ่ายให้ผมเพื่อเป็นการบูชาครู บอกได้เลยว่า ไม่ถึงครูผมหรอก ผมกินหมด แต่ถ้าคุณจะตั้งใจให้ผมไว้ใช้ส่วนตัว ก็ขอบคุณครับ
    เหตุผลสั้นๆง่ายๆ ผมหน้าด้าน

เหมือนเดิมครับ ถ้าจะดูกับผม คุณช่วยถามคนรอบข้างคุณ หรือคนที่คุณรู้จัก ที่เขาไม่มีโอกาศเท่าคุณ ด้วยว่า เขาพร้อมจะรับคำแนะนำในการแก้ปัญหาของเขาหรือไม่
    ถ้าเขาพร้อม รบกวนเป็นภาระของคุณช่วยลงชื่อเผื่อคนเหล่านั้นและนำสิ่งที่ผมบอก ไปบอกต่อแก่เขาด้วย

หลายๆท่านหรือทุกท่านที่ได้มีโอกาศเปิดอ่านกระทู้นี้ ที่คิดว่าตัวเองกำลังดวงตก หรือถูกเจ้ากรรมนายเวรเล่นงานอยู่
    แต่ก็ถือว่าพวกท่านยังโชคดีอยู่ ที่มีโอกาศได้ใช้อินเตอร์เน็ต มีโอกาศเข้าไปใช้บริการเว็บดูดวง ตรวจกรรมหลายๆเว็บ ส่วนใหญ่ให้บริการฟรี อาจจะมีเรียกเก็บค่าบูชาครูบ้าง ไม่ว่ากัน
    คุณฉุกคิดหรือไม่ว่ายังมีอีกหลายคนที่เขาต้องเผชิญกับความโหดร้ายของชีวิต ถึงขนาดปิดหูปิดตาพวกเขาไม่ให้รู้เลยว่า มีผู้ที่พอจะช่วยให้คำตอบกับหลายๆปัญหาของพวกเขาได้
    เพราะ
    ยังมีอีกหลายคนที่ไม่มีโอกาศที่จะติดต่อกับผู้ที่จะช่วยแนะนำเขาได้ ไม่ว่าจะเป็นทางอินเตอร์เน็ต ทางโทรศัพท์ สนทนาออนไลน์ หรือคุยต่อหน้าได้เลยด้วยซ้ำไป

คุณอาจจะรู้จักคนเหล่านั้น ลองคุยกับเขาสักนิดว่าเขาพร้อมที่จะให้ช่วยหรือเปล่า ถ้าไม่ก็จงอย่าฝืนใจเขา

คุณอาจจะรู้จักชื่อของพวกเขาหรือเปล่าไม่รู้ อาจจะเรียกกันง่ายๆอย่างสนิดสนม เช่น พี่แว่น น้าอ้วน ลุงยาม(รปภ.) หรืออาจจะเรียกชื่อเล่น หรือชื่อเต็ม หรือชื่อที่คนระแวกนั้นเรียกกัน

วิธีการดูหรือทำนาย
    คุณลงชื่อไว้ ลงเผื่อคนที่คุณรู้จักด้วย
    รายละเอียดยิ่งมากก็ยิ่งดี ปัญหากับคำถามด้วยก็ได้ หรือไม่ลงรายละเอียดอะไรเลยแม้แต่ชื่อของคุณเองก็ไม่เป็นไร

จองคิวไว้ได้เลยครับ ผมจะทะยอยตอบ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มิถุนายน 2010
  2. ซาตานคลั่ง

ซาตานคลั่ง เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2006
    รับสมัครหน้าม้า คุณสมบัติ สามารถตีบทแตกกระจุย

5555555 :D

3. piralrat

piralrat เป็นที่รู้จักกันดี

:cool: งงค่ะ

4. kungjunzang

kungjunzang เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤศจิกายน 2008
    1.มาโนช นำฟู
    2.ภาคภูมิ ใจชมพู
    3.ปรัตถกร นำฟู

5. eakasit

eakasit Active Member

เอกศิษฏ์ สิทธิพานิชย์ วันอังคารที่ 4 ธันวาคม 2522
    อยากทราบว่า ภายใน 2 -3 ปีนี้จะเป็นไงบ้างครับ
    จะมีธุรกิจเป็นของตัวเองหรือไม่ จะปลดหนี้ได้บ้างมั๊ย
    มีเคราะห์ที่น่าเป็นห่วงอย่างไร จะได้แต่งงานมั๊ยครับ
    ขอสุดท้าย ชีิวิตนี้จะรวยกับเค้าบ้างรึเปล่า ถ้าเป็นไปได้ช่วยดูกรรมให้ด้วยครับ
    ขอบคุณมากครับ

เครือวัลย์ สิทธิพานิชย์ วันอังคารที่ 1 เมษายน ไม่ทราบ พ.ศ.เกิด
    เป็นแม่ของผมเองครับ สุขภาพร่างกายแย่มาหลายเดือนแล้ว รักษากับหมอมานาน
    อาการไม่ดีขึ้นเลยครับ ซึ่งหาสาเหตุไม่เจอครับ

กรุณาด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

6. Ong

Ong เป็นที่รู้จักกันดี

1.ผมเองถามเกี่ยวกับการงาน

2.ป้าบุญช่วย (จำนามสกุลไม่ได้) ตอนนี้ไม่สบาย จากไม่เคยป่วยมานาน และเกี่ยวกับการทำมาหากินของป้า (ป้าเป็นคนขายข้าว และ โชว์ห่วย หน้าหอพัก)

7. สายฝนฉ่ำเย็น

สายฝนฉ่ำเย็น เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008
    1. ดิฉันถามเรื่องงานเงิน และ สิ่งที่คุณอยากแนะนำค่ะ
    2. ถามเกี่ยวกับแม่สามีค่ะ ท่านไม่สบายอยู่ค่ะ มีสิ่งใดที่ทำแล้วให้ท่านเบาจากการป่วยขึ้นบ้างไหมคะ
    อนุโมทนา สาธุ
    ขอบคุณค่ะ

8. neung48

neung48 เป็นที่รู้จักกันดี

หิว...ข้าวววว

9. nongkull

nongkull เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2006
    1. ถามเกี่ยวกับตัวเอง
    - ออกมาทำกิจการตัวเอง อยากให้อยู่รอด ควรทำอย่างไรค่ะ เพราะเงียบเหลือเกิน
    - สุขภาพ
    - การเงิน
    - ครอบครัว
    2. พี่เติม
    - ถามเกี่ยวกับสุขภาพ
    - การงานที่ใหม่ อยู่ไปจะดีไหม
    - การเงิน

ขอบคุณค่ะ

10. janey2009

janey2009 เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2009
    1 ชื่อ เจนนี่ ขอถามเรือ่งงาน ตอนนี้รู้สึกเบื่อๆคะ และความรัก
    2 พี่สายพิณ เป็น รปภ. อยู่ที่ทำงานคะ มีปัญหาเรื่องครอบครัวคะ (สามี)
    ขอบคุณคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 มิถุนายน 2010
  11. คาเรีย

คาเรีย เป็นที่รู้จักกันดี

1. เบสท์ค่ะ ถามเรื่องงาน

2. แม่อ๋อย แม่แท้ๆของเบสท์เองค่ะ

3. นัท อยากถามเรื่องความรัก การงาน และเจ้ากรรมนายเวร

12. สายฝนฉ่ำเย็น

สายฝนฉ่ำเย็น เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008
    งั้นไปทานข้าวเถอะค่ะ...จาเที่ยงแล้ว...จาได้หายหิวเน๊าะ
    (ขำขำนะคะ ^__^)

13. thumnong

thumnong สมาชิก

29 กุมภาพันธ์ 2008
    เอี๊ยงครับ
    เรื่องความรักครับกับคนนี้ (แพรวา) จะมีโอกาสได้กลับมาพูดคุยหรือว่าคบกันอีกไหมครับ
    เรื่องการงานและการแก้กรรมที่ครับ

กวง (น้องชายครับ)
    มีโอกาศจะเรียนจบไหมครับ เพราะว่าน้องติดแฟนมากเหลืออีกตัวเดียวก็จะจบแล้วครับแต่ไม่ยอมไปทำให้จบซักทีครับ

ขออนุโมทนาด้วยครับ (ถ้าตอบกลับผมขอเป็น pm ได้ไหมครับ)
    ขอบคุณอย่างสูงครับ

14. ชัยธัช

ชัยธัช เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาครับ

อยากถามเรื่อง การงาน การเงิน ความรัก สุขภาพครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ปล. ขอพ่วงพี่ๆด้วยครับชื่อ อี่ และ คี๊ ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 มิถุนายน 2010
  15. เด็กหัวจุก

เด็กหัวจุก เป็นที่รู้จักกันดี

จรรยา อีกนานไหมกว่าเธอจะรอดพ้นภาวะนี้

เธอจะได้ไปเมืองนอกไหม

16. pong_ping

pong_ping เป็นที่รู้จักกันดี

ขอลงชื่อด้วยคนค่ะ ปอง + นิด + ติ๊ด
    อยากถามเรื่องการเงิน และความรักค่ะเพราะมีปัญหาในเรื่องนี้ตลอด มีแต่คนบอกว่าเป็นกรรม เลยอยากทราบว่าเป็นกรรมเรื่องอะไร มีวิธีแก้ไขไหมค่ะ

17. viok

viok เป็นที่รู้จักกันดี

1.ผม บอล ครับ อยากรู้เรื่องงานครับ ว่าจะได้บรรจุมั้ยครับ

2.อีกคน แม่ผมเองครับ อยากรู้เรื่องสุขภาพครับ

18. pbsut

pbsut เป็นที่รู้จักกันดี

ชื่อธนทร ครับ อายุ 36 ปี
    อยากทราบเรื่องงาน เงิน และอุปสรรค ครับ
    ช่วยชี้แนะหน่อยนะครับ

19. gardin

gardin Active Member

9 มิถุนายน 2010
    ชื่อ รัตติยา อ่ำวงษ์ เกิดวันอาทิตย์ ที่ 24/05/2535 เวลา 16. 44จ.นครราชสีมาเพศหญิงทั้งกายและใจ อยู่ต่างประเทศประเทศสวีเดนคะขอบคุณค่ะ

1. การเรียน หนูจบม.6ปี2554 แล้วจะเข้ามหาลัยได้ไหมค่ะ ถ้าเข้าได้จะอยู่ไกลจากที่อยู่ตอนนี้ไหมค่ะ หนูเรียน สังคม economy จะจบปริญญาไหมค่ะกังวลมากค่ะ!
    2.การ งานในอนาคต เปนไงบ้างค่ะ
    3.ความรัก เนื้อคู่ (ดีเมื่อไรค่ะ)
    4การงานในปีนี้จะได้ช่วยคุณแม่หรือทำอยู่ที่นี้ค่ะ คืออยู่คนละที่กับคุณแม่
    5การเงินปีนี้
    6จะได้ย้ายบ้านไหมค่ะ
    ดูดวงภาพรวมของอนาคต
    รบกวน ด้วยนะคะอยากทราบเรื่ิองของหนูนะคะ เวรกรรมอดีตชาติและทุกๆเรื่องขอคำแนะนำด้วยนะคะ ทำไมถึงได้มาอยู่ ต่างประเทศค่ะ แล้วเกิดมามีหน้าที่อะไรบ้างไหมคะ มีคนบอกว่ามีสัมภเวสีมาอยู่ด้วยและมี องค์ อุมาเทวีเทวี ด้วยจริงไหมคะ ช่วยแนะนำวิธีการปฏิบัติที่ถูกต้องสำหรับตัวหนูด้วยได้ไหมคะ รู้สึกว่าเข้าไม่ถึงสมาธิเลยคะและหนูมีวิบากและกรรมอะไรและต้องแก้ไขอย่างไร ถึงหมดคะ รบกวนด้วยนะคะขอบคุณมากคะ อยากใช้กรรมในชาตินี้ให้หมดคะถ้าเปนไปได้นะคะ

คุณแม่คะชือ ประจวบ พาขุนทด 04/ 04พ.ศ.จำไม่ได้ค่ะ อยากทราบเ่รืองราวของท่าน วิธีการแก้ไขและ พี่สาวพิชชาภา อ่ำวงษ์ค่ะ 29/09/2535

20. zatanic

zatanic Active Member

16 มิถุนายน 2010
    kungjunzang
    1.มาโนช นำฟูffice:eek:ffice" /><O:p></O:p>
    2.ภาคภูมิ ใจชมพู<O:p></O:p>
    3.ปรัตถกร นำฟู
    = ตอบให้แล้วทาง pm

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->virginz<!-- google_ad_section_end -->
    เอกศิษฏ์ สิทธิพานิชย์ วันอังคารที่ 4 ธันวาคม 2522
    อยากทราบว่า ภายใน 2 -3 ปีนี้จะเป็นไงบ้างครับ
    =2-3ปีนี้ยังไม่มีอะไรดีขึ้นจนถึงขั้นประทับใจมากนัก ลุ่มๆดอนๆ แต่ถือว่าเป็นคนดวงแข็ง เอาตัวรอดได้เก่ง
    จะมีธุรกิจเป็นของตัวเองหรือไม่ จะปลดหนี้ได้บ้างมั๊ย
    =ควรหาหุ้นส่วนทางธุรกิจให้ได้แล้วค่อยก่อตั้งธุรกิจของตัวเองต่อไป จะยังปลดหนี้ไม่ได้ในช่วงนี้ เพราะถึงแม้ว่าเราเองจะสามารถประคับประคองตัวเองได้ แต่สภาวะเศรษฐกิจของประเทศและของโลกยังลุ่มๆดอนๆอยู่ทั่วไปหมด
    มีเคราะห์ที่น่าเป็นห่วงอย่างไร จะได้แต่งงานมั๊ยครับ
    =ในชีวิตนี้ได้แต่งแน่ แต่ถ้าจะแต่งช่วงนี่ขอให้ไตร่ตรองให้ดีเสียก่อนเพราะคุณเองก็ยังมีหลายๆอย่างที่ยังไม่เข้ารูปเข้ารอย ควรจะพร้อมกว่านี้เสียก่อน
    ขอสุดท้าย ชีิวิตนี้จะรวยกับเค้าบ้างรึเปล่า ถ้าเป็นไปได้ช่วยดูกรรมให้ด้วยครับ
    =ก็ถือว่าพอมีกินมีใช้ได้อย่างสบายๆ ถึงจะไม่ถึงกับเหลือกินเหลือใช้หรือรวยล้นฟ้าก็เถอะ กรรมที่คุณดูถูกดูแคลนคนอื่น ทำให้คุณไม่สามารถทำอะไรเป็นชิ้นเป็นอันได้เลย ถ้าไม่หยุดกลางคลันซะเองก็ต้องถูกทำลายโดยทางอ้อม
    ขอบคุณมากครับ

เครือวัลย์ สิทธิพานิชย์ วันอังคารที่ 1 เมษายน ไม่ทราบ พ.ศ.เกิด
    เป็นแม่ของผมเองครับ สุขภาพร่างกายแย่มาหลายเดือนแล้ว รักษากับหมอมานาน
    อาการไม่ดีขึ้นเลยครับ ซึ่งหาสาเหตุไม่เจอครับ
    =เท่าที่เห็นอยู่ตอนนี้ก็มีสามสี่ตัวกำลังเล่นงานอยู่ ซึ่งอดีตเคยรักกันเหมือนพี่น้อง แต่แม่ของคุณทำให้พวกเขาตายเพื่อปกปิดความผิดของตน ถ้าจะอุทิศกุศลให้พวกเขาเองก็ไม่ยอมจะให้อภัยแม่ของคุณด้วย จะทรมานจะเอาชีวิตแม่ของคุณอย่างเดียว ทำให้ปวดหัวรุนแรง มีอาการคลื่นไส้อาเจียนทานอะไรไม่ได้อยู่อย่างนี้ ผมบอกอาการถูกหรือเปล่าไม่รู้นะ แต่พอถามว่าถ้าจะอุทิศส่วนกุศลให้ลูกหลานของพวกเขา ปรากฏว่าพวกเขายอม
    ดังนั้น ให้คุณและแม่คุณถ้าท่านลุกไหว ทำบุญอุทิศส่วนกุศลให้กับลูกหลานและทายาทของพวกเขาให้ได้รับความสุขความเจริญยิ่งๆขึ้นไปด้วย แล้วพวกเขาจะยอมลดลา ยอมอภัยให้

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->Ong
    1.ผมเองถามเกี่ยวกับการงาน
    =ถ้าอยากจะหางานใหม่เพราะคิดว่ามีประสปการณ์กับงานด้านที่ทำอยู่พอตัวแล้ว ก็ทำได้ครับถ้าคุณคิดว่าจะเริ่มต้นจากเล็กๆน้อยๆได้ ค่อยๆพัฒนาขยับขยายขึ้นไปทีละนิด คุณเองก็มีความซื่อสัตย์ต่องานและต่อเพื่อนร่วมงานเป็นทุนเดิมอยู่แล้ว แต่ก็จงอย่าลืมสิ่งสำคัญเมื่อถึงวันที่คุณประสบความสำเร็จว่า คุณมีวันนั้นได้เพราะงานเก่าที่คุณเคยทำ ดังนั้นอย่างทะนงตนเหนือผู้มีพระคุณ คุณเองก็ไม่ใช่คนเนรคุณใครหรอก แต่พูดเผื่อเตือนสติไว้เท่านั้นเอง
    2.ป้าบุญช่วย (จำนามสกุลไม่ได้) ตอนนี้ไม่สบาย จากไม่เคยป่วยมานาน และเกี่ยวกับการทำมาหากินของป้า (ป้าเป็นคนขายข้าว และ โชว์ห่วย หน้าหอพัก)
    =ป้าบุญช่วย ไม่เคยป่วยมานาน เพราะกรรมปาณาติบาติในอดีตชาติมีน้อยครับ แกไม่เคยระรานใครหรือทำลายชีวิตใครโดยตั้งใจ มันก็เป็นนิสัยเก่าติดตัวมาจนถึงชาติปัจจุบันนี้ ทำให้เป็นคนค่อนข้างจะรักสัตว์ แต่ถึงกรรมจะมีน้อยก็ไม่ได้แปลว่าไม่มีเลย เมื่อถึงเวลาบั้นปลายชีวิตทุกคนก็ย่อมจะป่วยเพื่อเป็นสัญญาณบอกให้รับรู้ถึงวาระที่กำลังจะมาถึง บอกให้ป้าบุญช่วย รีบยึดพระพุทธเป็นที่ยึดเกาะจิตใจเอาไว้เลยครับ บุญที่ป้าบุญช่วยสะสมไว้ว่ามีเพียงพอแก่สุขติภูมิ

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->สายฝนฉ่ำเย็น<!-- google_ad_section_end -->
    1. ดิฉันถามเรื่องงานเงิน และ สิ่งที่คุณอยากแนะนำค่ะ
    =เรื่องทำบุญกับพระพุทธศาสนาคุณไม่เคยอั้น แต่ตระหนี่ถี่เหนียวในสายตาคนรอบข้าง แสดงว่าประหยัดอย่างที่สุด ไม่รวยก็ไม่รู้จะว่าอย่างไร แต่จะไม่มีบริวารนี่สิกลุ้ม น่าหนักใจเอาซะเลยทีเดียว ถ้ามีอะไรพอจะแบ่งปันหรือพอจะเอื้อเฟื้อเผื่อแผ่กันได้ก็ควรจะทำนะครับ อย่างน้อยๆก็ทำให้คุณมีเพื่อนคุย
    2. ถามเกี่ยวกับแม่สามีค่ะ ท่านไม่สบายอยู่ค่ะ มีสิ่งใดที่ทำแล้วให้ท่านเบาจากการป่วยขึ้นบ้างไหมคะ
    =คุณเองก็ทำได้นี่ครับ อุทิศส่วนกุศลให้เจ้ากรรมนายเวรของท่านขอให้เขาอโหสิให้ท่านซะ ส่วนตัวกรรมก็ให้ท่านชดใช้ของท่านต่อไป อาการไอเรื้อรังของท่านก็จะทุเลาลงเรื่อยๆตามลำดับ
    อนุโมทนา สาธุ
    ขอบคุณค่ะ

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->nongkull<!-- google_ad_section_end -->
    1. ถามเกี่ยวกับตัวเอง
    - ออกมาทำกิจการตัวเอง อยากให้อยู่รอด ควรทำอย่างไรค่ะ เพราะเงียบเหลือเกิน
    =ก็หัดสนับสนุนกิจกรรมทางพระพุทธศาสนาหรือการกุศลซะบ้าง ถ้าทำด้วยจิตศรัทธาผลที่ได้จะทวีมากยิ่งขึ้น
    - สุขภาพ
    =ถวายสังฆทานอุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรที่เคยใช้ดาบแดงทะลุท้องเขาจนตายเมื่อสมัยเกิดเป็นชาย แล้วอาการเจ็บท้องปวดท้องจะทุเลาลงตามลำดับ
    - การเงิน
    =ถึงจะมีทุนเดิมอยู่เยอะ แต่ก็ถือว่าเป็นแค่การกินบุญเก่า ให้ทำตามวิธีของข้อหนึ่ง และที่สำคัญ คาถาเงินล้าน อันนี้คนส่วนมากทำแล้วได้ผล มีเพียงส่วนน้อยที่กรรมเก่าหนักมากคอยขัดขวางไว้
    - ครอบครัว
    =คุณจะเป็นที่พึ่งสำหรับครอบครัวคุณ
    2. พี่เติม
    - ถามเกี่ยวกับสุขภาพ
    =ให้เหล้าเท่ากับแข่ง รับเหล้าท่ากับฆ่าตัวเอง อย่าเกรงใจเพื่อนมากนักเลย ถ้าเกรงใจแล้วต้องตายผ่อนส่ง
    - การงานที่ใหม่ อยู่ไปจะดีไหม
    =ถ้าเป็นอสังหาริมทรัพย์ ไปได้ดีเลยทีเดียว
    - การเงิน
    =จะต้องมีการควักกระเป๋าอยู่บ่อยครั้งในระยะเริ่มงานใหม่แรกๆ อย่างน้อยเพื่อสร้างคอนเน็กชัน

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->janey2009
    เกี่ยวกับตัวเองคะ ชื่อ เจนนี่ ขอถามเรือ่งงานคะ ตอนนี้รู้สึกสับสนมากคะ
    =ถ้าสับสนว่าจะอยู่หรือจะไปดี อยากให้คุณสงบสติอารมณ์สักพัก แล้วหยิบปัญหาขึ้นมาแก้ทีละปัญหา ยอมลดความเชื่อมั่นในตนเองลงบ้าง แล้วปล่อยตัวเองให้ไหลตามกระแสน้ำที่ไหลเชี่ยวกราด ไม่งั้นเรืออาจจะแตกทั้งลำได้
    และความรักคะ
    =ถ้าเริ่มระแคะระคายว่าเขาจะมีใจเป็นอื่น ก็อย่าพึ่งวู่วาม เป็นปกติของผู้ชายที่มักจะมองหญิงสาวที่น่ารักสดใสและอ่อนวัย ยิ่งถ้าฝ่ายหญิงเป็นใจ(อ่อย)ก็ไม่เหลือ คุณรู้หรือไม่ว่าคุณแตกต่างจากเด็กคนนั้นก็แค่สไตล์การแต่งหน้าเท่านั้นเอง ถ้าเขาชอบแบบอ่อนๆใสๆสดใสน่ารัก มากกว่าแต่งหน้าจัดจ้านเป็น Eแก่ คุณก็ลองปรับปรุงตรงนี้ดูบ้างสิ
    ของคนอื่น ชื่อ พี่สายพิณ เป็น รปภ. อยู่ที่ทำงานคะ มีปัญหาเรื่องครอบครัวคะ (สามี)
    =ก็คล้ายๆกันแต่ไม่เหมือนกัน เมื่อบุญที่ทำร่วมกันมามันมีแค่นี้ก็ปล่อยไปเถอะ พี่สายพิณเขาสามารถเข็ญรถเข็ญขายชาเย็นกาแฟเย็นเวลาว่างจากการเปลี่ยนกะได้สบายๆ รายได้งามด้วยนะ ไม่ว่าจะเป็นกาแฟโบราณ กาแฟปัจจุบัน หรือกาแฟอนาคตก็เถอะ ทำดีๆมีฝรั่งมาเป็นลูกค้าประจำด้วยนะเอ้า ฟลุก

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->คาเรีย<!-- google_ad_section_end -->
    1. เบสท์ค่ะ ถามเรื่องงาน
    = งานเดิมก็ดีอยู่แล้วจะเปลี่ยนทำไม ไม่ต้องเปลี่ยนหรอกครับ ดีซะอีก แสดงให้เขาเห็นว่าเราซื่อสัตย์ต่องาน ไม่ใช่เดือดร้อนแล้วชิ่งหนี
    2. แม่อ๋อย แม่แท้ๆของเบสท์เองค่ะ
    =เป็นคนมัธยัสเพื่อลูกนะ รักลูกมากเลย แต่มีปัญหาเรื่องสุขภาพไม่แข็งแรงนัก ก็หมั่นออกกำลังกายเบาๆและบ่อยๆ เช่นเดินเล่นหรือทำงานบ้านเล็กๆน้อยๆ ถ้าคุณมีหนังสือธรรมะหรือหนังสือสวดมนต์เล่มเล็กๆให้แม่ติดตัวไว้อ่านยามว่าง แม่จะดีใจมากเลย
    3. นัท อยากถามเรื่องความรัก การงาน และเจ้ากรรมนายเวร
    = ถ้ารักใครก็รักจริง ซื่อสัตย์ต่อคนรัก การงานก็ถือว่าอยู่ในขั้นดีถ้าเป็นพนักงานบริษัท แต่ถ้าจะทำกิจการส่วนตัวดูจะไม่รุ่งเท่าที่หวังไว้นัก เจ้ากรรมนายเวรจะส่งผลในลักษณะของหอกข้างแคร่เป็นส่วนใหญ่ คือฝากความหวังกับเพื่อนไม่ได้เลย เหลวหมด ถ้าเป็นแบบหัวหน้ากับลูกน้องถึงจะรอด เกิดจากกรรมที่เขาเคยบนไว้แล้วไม่แก้บนซึ่งจะแก้ไขตอนนี้ก็ไม่ทันแล้ว ถือเป็นวิบากกรรมที่ต้องชดใช้ไปเรื่อยๆ

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->thumnong
    ตอบให้ทาง pm แล้วครับ

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->abighead
    อนุโมทนาครับ
    อยากถามเรื่อง การงาน การเงิน ความรัก สุขภาพครับ
    =การงานดี ได้เรื่อยๆ แต่ไม่ค่อยมีเงินใช้ แทบจะชักหน้าไม่ถึงหลัง ความรักก็ยังดำเนินไปด้วยดี ไม่มีอะไรน่าเป็นห่วง
    หัดเจียดเงินแบ่งให้พ่อแม่หรือผู้ที่มีพระคุณต่อคุณได้ใช้บ้างเถอะคุณเอ๊ย มีร้อยแบ่งให้สักยี่สิบสามสิบก็ยังดี ไม่ใช่ว่าเอาแต่ซื้อของสิ้นเปลืองหรือของฟุ่มเฟือยไปให้แล้วตัดสินเองว่าแค่นี้ก็มากโขแล้วหรือรอให้ก้อนโตทีเดียว อย่างนี้ไม่ไหว เบื้องบนเค้าก็เลยตัดสินว่าช่วยคุณมีกินไม่อดตายก็บุญโขแล้วเช่นกัน
    เรื่องสุขภาพ วิงเวียนศรีษะอยู่บ่อยๆเพราะเบื้องบนเขาต้องการส่งสัญญาณมาเตือนคุณ เตือนเรื่องที่บอกไปนั่นแหละ
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    ปล. ขอพ่วงพี่ๆด้วยครับชื่อ อี่ และ คี๊ ครับ
    =อี่ คงต้องปรับปรุงทุกเรื่อง ใส่ใจเรื่องงานมากกว่านี้ และไม่สุรุ่ยสุร่ายอย่างที่เป็นอยู่นี้ ความรักก็จะดีขึ้นเอง เรื่องสุขภาพ ให้ลดการดื่มและการสูบลงไปเยอะๆ ก่อนที่ไตจะมีปัญหามากกว่านี้
    = คี๊ เรื่องสุชภาพดิอยู่แล้ว เรื่องเงินก็พอถูไถไม่ลำบากจนเกินไป เรื่องความรักถึงจะอยากมีแต่ยังไม่มีเข้ามาในตอนนี้ อีกเป็นปีเศษๆเลย ตอนนี้ก็ทุ่มเทให้กับงานไปก่อน

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->เด็กหัวจุก<!-- google_ad_section_end -->

จรรยา อีกนานไหมกว่าเธอจะรอดพ้นภาวะนี้
    = ภาวะที่ถูกกดดันจากคนรอบข้าง ภาวะที่เหมือนคนรอบข้างไม่มีความจริงใจ เหมือนคนรอบข้างคอยทำร้ายและทำลายอยู่ตลอดเวลา คอยติดตามคำตอบจากข้อต่อไป

เธอจะได้ไปเมืองนอกไหม
    =พาเธอไปซะสิ ได้หรือเปล่าล่ะ เหมือนละครน่ะ ละครหลังข่าวน่ะ

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->pong_ping<!-- google_ad_section_end -->
    ขอลงชื่อด้วยคนค่ะ ปอง + นิด + ติ๊ด
    อยากถามเรื่องการเงิน และความรักค่ะเพราะมีปัญหาในเรื่องนี้ตลอด มีแต่คนบอกว่าเป็นกรรม เลยอยากทราบว่าเป็นกรรมเรื่องอะไร มีวิธีแก้ไขไหมค่ะ
    =เป็นกรรม ดูเหมือนจะเป็นคำพูดที่ทันสมัยมากสำหรับยุคนี้ ปองรักใครรักจริงทุ่มเทมาก สุดท้ายก็ต้องเลิกราโดยไม่มีใครเป็นฝ่ายผิด นิดค่อนข้างเจ้าชู้มนุษยสัมพันธ์ดีไปเรื่อยเปื่อย ติ๊ดค่อนข้างจะหวังมากเรื่องความรักคือถ้าคบกันแล้วต้องเป็นแฟนกันถึงขั้นแต่งงานมีลูกอยู่ด้วยกันจนแก่ไปเลย จึงยังไม่กล้าที่จะคบใครเพราะกลัวว่าจะไม่ใช่คนที่ใช่ทั้งที่อยากจะลองคบดูเหมือนกัน

สำหรับปอง เคยมีกรรมที่ทำลายความรักของคนอื่น ขออโหสิกรรมซะและก็สาบานด้วยว่าจะไม่ขัดขวางหรือทำลายความรักของใครอีก
    สำหรับนิด มีวิธีเดียวที่จะพบรักแท้ ต้องตั้งใจอย่างแน่วแน่ว่าต่อไปนี้จะไม่เจ้าชู้และหลังจากนั้นต้องอกหักปางตายสักครั้งหนึ่ง เพื่อเป็นการชดใช้กรรมที่ไปเที่ยวให้ความหวังกับเขาไปทั่ว อกหักแล้วก็ยกโทษให้คนที่เขาทำกับเราซะ ถือว่าเรากำลังชดใช้กรรม
    สำหรับตี๊ด ถึงเวลา ศรรักจะปักอกเอง

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->viok
    1.ผม บอล ครับ อยากรู้เรื่องงานครับ ว่าจะได้บรรจุมั้ยครับ
    =ลองไปบนขอให้ได้บรรจุจากพระวิสุทธิเทพ ตามวิธีที่หลวงพ่อฤาษีลิงดำท่านเล่าไว้ หาอ่านในเว็บpalungjit.org นี้ก็มี
    2.อีกคน แม่ผมเองครับ อยากรู้เรื่องสุขภาพครับ
    =มีปัญหาเจ็บช่องท้อง บริเวณมดลูก เพราะกรรมสมัยที่เกิดเป็นชายเคยกระทืบหญิงกำลังท้องแก่แต่เด็กในท้องไม่เป็นไร แต่ก็ทำให้เขาเจ็บปวดทรมานสาหัสมาก ปฎิบัติธรรมช่วงเข้าพรรษาอุทิศส่วนกุศลให้ นับว่าดีไม่น้อยเลย หรือจะปฏิบัติทุกวันได้นี่ดีมากๆ

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->pbsut
    ชื่อธนทร ครับ อายุ 36 ปี
    อยากทราบเรื่องงาน เงิน และอุปสรรค ครับ
    ช่วยชี้แนะหน่อยนะครับ
    =เปิดร้านขายของชำดีกว่ามั้ยคุณ อาจจะเหนื่อยหน่อยเพราะคุณดูแลอยู่คนเดียว

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->gardin
    ตอบให้ทางpmแล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 มิถุนายน 2010