พระสมเด็จ วัดไหน มีใครทราบบ้างครับ

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย numeric, 28 พฤษภาคม 2008.

1. numeric

numeric Active Member

รบกวนพี่ๆ และเพื่อนด้วยครับ (หนังสือของผมไม่มีรายละเอียด)

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      50 KB
      เปิดดู:
      106
      ขนาดไฟล์:
      46 KB
      เปิดดู:
      103
  2. อดุลย์ เมธีกุล

อดุลย์ เมธีกุล เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2007
    สมเด็จแบบนี้เห็นเยอะครับหลังยันต์นะโมพุทธายะทำออกมาเยอะครับไม่ทราบที่ครับ

3. มันตรัย

มันตรัย เป็นที่รู้จักกันดี

ครับ อย่างที่พี่อดุลย์บอก ครับ มีแจกผ้าป่าหลายร้อยวัดครับ เพราะเป็นพระที่สั่งแบบสำเร็จรูปจากโรงงานครับ ผมอยากให้ตัดใจจากพระโรงงานหรือพวกพระเก๊มือผี หันมาเก็บพระหลักที่มีราคาและมีค่านิยมสากลดีกว่าครับ มีพระแท้สากลนิยมองค์เดียว ดีกว่ามีพระไม่รู้ที่ไม่มีราคาเป็นพันๆองค์นะครับ

4. lekpluto

lekpluto เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2007
    เห็นด้วยกับทั้งสองท่านที่ผ่านมา แก๊ง หมดยก