พระปิดตา หลวงพ่อแก้ว กรุวัดบ่อฝ้าย ปทุมธานี

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย น้องเกิ้ล, 17 พฤษภาคม 2013.

1. น้องเกิ้ล

น้องเกิ้ล Active Member

26 พฤศจิกายน 2010
    วันนี้ขออนุญาตินำพระมาลงครับ พอดีผมได้พระ ปิดตาหลวงพ่อแก้วกรุวัดบ่อฝ้าย พิมพ์หลังพระพุทธปทุมธานีมาได้สักระยะแล้วครับเลยนำมาลงให้ชมเพื่อศึกษากันครับ พี่ๆท่านใดคิดเห็นอย่างไร ติชมวิจารณ์ได้ตามสบายเลยนะครับ ผมนอมรับทุกคำวิจารณ์ถือว่าเป็นการแลกเปลี่ยนกัน
    พระของหลวงพ่อแก้ว พิมพ์นี้เป็นพระนื้อผงพุทธคุณ สร้างยุค พศ 24xx กว่าครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. นาย ธนพล ขุมทรัพย์

นาย ธนพล ขุมทรัพย์ เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ครับ ปิดตากรุวัดบ่อฝ้าย ตอนนี้เค้าเล่นหากันที่เท่าไรครับ พอดีไปเจอมาไม่รู้ราคาเลยอะ ขอความรู้นิดนะครับ

3. น้องเกิ้ล

น้องเกิ้ล Active Member

26 พฤศจิกายน 2010
    หลัก พันกลาง-หมื่นครับ ขึ้นกับพิมพ์ และความสมบูรณ์ของพระครับ แต่ตอนนี้เท่าที่ผมเจอพันแก่ๆ หมดแล้ว จับไม่ลงเลยครับ

4. นาย ธนพล ขุมทรัพย์

นาย ธนพล ขุมทรัพย์ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับพี่