พระปิดตา วัดไหนครับ

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย knec, 21 กรกฎาคม 2008.

1. knec

knec สมาชิกใหม่

15 กรกฎาคม 2005
    รบกวนผู้รู้ อยากทราบว่าพระปิดตา วัดไหนครับที่ด้านหลังมีหน้าเสือตามรูป

ไฟล์ที่แนบมา:

2. มันตรัย

มันตรัย เป็นที่รู้จักกันดี

สายนครปฐมครับ มีออกด้วยกันหลายวัดครับ ต้องดูชัดๆครับแล้งถึงจะไปเทียบกับหนังสือได้ครับ เอาตามที่ได้ยินมานะครับ พระเนื้อเมฆพัฒส่วนมาเป็นพระหล่อที่โรงงานแล้วเขานำมาขายให้กับวัดต่างๆ หรือหลวงพ่อท่านใดชอบพิมพ์ทรงแบบไหนก็สั่งได้ครับ แล้วทางวัดก็เอามาจารให้เป็นเอกลักษณ์อีกทีครับ