พระบรมสารีริกธาตุ และ พระอรหันต์ธาตุ

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย HipPo*, 22 ธันวาคม 2007.

1. HipPo*

HipPo* เป็นที่รู้จักกันดี

2. HipPo*

ท่านใดที่มีพระบรมสารีริกธาตุ และ พระอรหันต์ธาตุ ไม่ว่าจะเป็นของพระพุทธเจ้าหรือพระอรหันต์องค์ไหน และสัณฐานใด พอที่จะแบ่งให้ข้าพเจ้าบูชาโปรดบอกด้วยครับรับหมดครับ
    จุดประสงค์ของการตั้งกระทู้ในครั้งนี้คือ ผมอยากจะเก็บและรวบรวมสิ่งที่เป็นมงคลนี้ไปเรื่อยๆ หากวันใดวันหนึ่ง(หมายถึงอนาคตข้างหน้า)
    ได้มีโอกาสร่ว,ทำบุญการสร้าง เจดีย์ หรือ พระพุทธรูป ก็จะได้มีโอกาสสร้างกุศลมหาบารมีโดยการส่งองค์พระบรมสารีริกธาตุและ
    พระอรหันต์ธาตุที่ได้รับจากความเมตตาของชาวเวปในครั้งนี้ เข้าร่วมในงานบุญต่างๆ (โดยข้าพเจ้าอาจจะขอแบ่งส่วนเล็กๆจากพระบรมสารีริกธาตุหรือพระธาตุไว้เล็กน้อยเพื่อบูชาและความเป็นศิริมงคลที่บ้านครับแต่ส่วนมากก็จะเก็บไว้เป็นกองกลางเพื่อทำบุญต่อไป)หากท่านใดมีจิตเมตตาและอนุโมทนา โปรดจัดส่ง
    พระบรมสารีริกธาตุและพระอรหันต์ธาตุตามที่ท่านเห็นสมควร โดยกรุณาระบุ สัณฐาน และ พระนามของพระธาตุด้วยว่า เป็นพระบรมสารีริกธาตุหรือพระธาตุของพระพุทธเจ้าและพระอรหันต์พระองค์ใด

โดยกรุณาจัดส่งที่

นาย ธวัชชัย ปัญญามีรักษ์
    659 ม.1 ต.ริมใต้
    อ.แม่ริม จ.เชียงใหม่
    50180

ลุกขออ้างเอาคุณบารมี ของพระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้า พระอรหันต์ และ พระอริยสงฆ์ต์ทั้งหลาย
    โปรดช่วยให้ลูกและท่านผู้มีจิตเมตตาในการบำเพ็ญกุศล ทานบารมีในครั้งนี้ มีแต่ความสุขกายสบายใจ เจริญยิ่งขึ้นทั้งทางโลกและทางธรรม
    หากกรรมใดที่ข้าพเจ้าและสหายธรรมได้สบประมาทพลาดพลั้งในองค์พระจอมไตรก็ดี พระปัจเจกเพุทธเจ้า หรือพระอรหัต์ พระอริยสงฆ์ เทพ เทวา
    พรหม ก็ดี ได้โปรดอดโทษต่อพวกลูกๆ จนตราบเข้าพระนิพพานด้วยเทอญ และขอส่วนของผลบุญบารมีนี้ได้โปรดดลให้พวกลูกๆเข้าถึง
    พระนิพพานได้ในชาตินี้ด้วยเทอญ..

(||) (||) (||) (||)

3. HipPo*

เงียบเหงาจังครับ

4. HipPo*

เช็คเรตติ้งหน่อยครับ

5. HipPo*

...

6. augustines

augustines เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2006
    - -"

7. chanthawat_k

chanthawat_k เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญด้วยคับ..การให้ธรรมเป็นทาน ชนะการให้ทั้งปวง

8. chanthawat_k

chanthawat_k เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญด้วยคับ..การให้ธรรมเป็นทาน ชนะการให้ทั้งปวง

9. mommaamgirl

mommaamgirl เป็นที่รู้จักกันดี

ส่งพระอรหันต์ไปให้ค่ะ 7 องค์ แนบตำราการระบุสัณฐานไปให้ด้วยเพื่อจะได้เป็นประโยชน์ค่ะ

พอมีพระบรมสารีริกธาตุบ้างไหมคะอยากขอแบ่งบูชาบ้าง

10. พระชยภัทร อนามโ

พระชยภัทร อนามโ เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    คุณโยมกรุณาส่งซองกันกระแทกพร้อมแสตมป์ 40 บาทแล้วส่งมาที่

พระชยภัทร อนามโย
    วัดพระศรีอารย์
    139 ม.9
    ต.บ้านเลือก
    อ.โพธาราม
    จ.ราชบุรี
    70120

ที่อาตมาพอมีอยู่ เป็นพระบรมสารีริกธาตุหลายวรรณะ และพระอรหัตธาตุอีกหลายพระองค์