พระที่เช่าจากเว็บ amuletat7.com เชื่อถือได้แค่ไหน

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย asujione, 22 ธันวาคม 2012.

1. asujione

asujione สมาชิกใหม่

15 ธันวาคม 2012
    พระที่เช่าจากเว็บ amuletat7.com เชื่อถือได้แค่ไหนพอดีเคยเห็นในเว็บนี้บอกว่า พระของหลวงพ่อบางท่านไม่ได้มีให้เช่า แต่ในเว็บ amuletat7.com มี

คลายความสงสัยให้ผมที พอดีเช่ามาเเล้วพระของหลวงพ่อสาคร (พระยอดขุนพล)

และผมอยากเช่าอีก ผมควรจะเช่าต่อไปดีไหม หรือแนะนำเว็บที่เช่าให้หน่อยอยากได้เว็บที่น่าเชื่อถือและได้ พระแท้ๆ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 ธันวาคม 2012
  2. คนปั้นพระ

คนปั้นพระ เป็นที่รู้จักกันดี

คือการจะซื้อพระอะไรก็แล้วแต่ ผู้ซื้อก็ต้องมีข้อมูลของพระองค์นั้นๆบ้างไม่มากก็น้อย การที่จะดูพระจากรูปที่เค๊าเอามาแล้วก็ฟังเค๊าเล่าเรื่องราวให้ฟัง จากนั้นเชื่อแล้วจบลงที่การจ่ายเงินซื้อพระ การที่เรื่องราวมันเป็นแบบนี้ไม่เป็นผลดีกับผู้ซื้อเลยครับ ผมว่าเปลี่ยนวิธีการซื้อใหม่ดีกว่า หาข้อมูลพระที่จะซื้อก่อนแล้วค่อยไปหาแหล่งที่จะซื้อครับ

3. asujione

asujione สมาชิกใหม่

15 ธันวาคม 2012
    ขอบคุณครับ

4. poon-pan

poon-pan เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เห็นด้วยกับเป็นอย่างยิ่งกับ คุณคนปั้นพระครับ

ขอแชร์ประสบการด้วยคนครับ คงไม่รังเกียจนะครับ

คือเราต้องศึกษาของที่เราอยากได้ให้มากที่สุด หาพี่เลี้ยงให้เจอก่อนเป็นลำดับแรก หาพี่เลี้ยงน่ะครับ ไม่ใช่ผีเลี้ยง

ตามประสบการณ์ที่ผมเจอมากับตัวเอง ถ้าเราอยากได้ของไว้ใช้เอง ดูพิมพ์อย่างเดียวคงไม่พอครับ ต้องดูให้ลึกกว่านั้นครับ

ส่วนพระที่บูชาตามเวปต่างๆผมมีประสบการทั้งดี และไม่ดี จะให้ดีหมดร้อยเปอร์เซนต์คงเป็นไปไม่ได้ครับ เมื่อก่อนนั้นผมก็ยังอ่อนด้อยประสบการณ์ คิดว่า พระที่เขากันปล่อยในเวปประมูลพระอาชีพจะชัวร์แท้แน่นอน ไม่มั่วนิ่ม ที่แท้มันไม่ใช่ครับ

ซึ่งแม้แต่ในเวปพลังจิตเองก็เถอะ ผมเคยเจอมาเคสนึง ตัวผมเองก็ไม่ได้ติดอกติดใจอะไรมากนักหรอก เพราะเห็นเขาชวนทำบุญ มีของให้ในโอกาสร่วมบุญ แต่ของที่ได้มานั้น แท้นอก แท้ไม่แท้ผมก็ไม่มีปัญญานะรู้ได้เลย มืดสนิทแต่ค่อนข้างเชื่อถือคนที่นำบุญมาบอก ก็ร่วมไป

แต่บังเอิญเรามีครูบาอาจารย์ที่ท่านสามารถสัมผัสในวัตถุมงคลได้ ให้ท่านช่วยดูแท้ในให้ ผลออกมาไม่เป็นอย่างที่คิดไว้ ก็เซ็งไปเหมือนกัน ดีแต่ว่าเขาบอกว่านำไปสร้างบุญสร้างกุศลก็เลยไม่อยากติดใจอะไร แค่เมลไปถาม เขาตอบมาอย่างไรก็จำไม่ค่อยถนัดแล้ว เหมือนทำนองว่า เขาบอกให้ผมว่าอย่าไปติดใจอะไรมากนัก...

ผมก็เลยได้ข้อสรุปว่า ถ้าเรารู้ไม่จริงแล้ว ไม่ควรเอาอะไรต่ออะไรมาให้คนเขาบูชาทำบุญน่าจะดีกว่า ควรจะตรวจสอบให้ถี่ถ้วนก่อนทั้งภายนอกทั้งภายใน ( อันนี้เป็นความคิดเห็นส่วนตัวน่ะครับ ) อันไหนถ้าไม่รู้ก็บอกว่าไม่รู้จะดีที่สุด...โทษทีครับ อันนี้เลยประเด็นไปหน่อย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 ธันวาคม 2012