พระที่พี่ๆแขวนกันมีประสพการณ์บ่อยแค่ไหน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ฝูงบินต่ำ, 17 กรกฎาคม 2012.

1. ฝูงบินต่ำ

ฝูงบินต่ำ สมาชิก

ด้านโชคลาภ ในรอบ1ปี มีกันกี่ครั้ง
    ด้นแคล้วคลาด ในรอบ1ปี มีกันกี่ครั้ง
    ประมาณนี้

2. Phanudet

Phanudet เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    แคล้วคลาด ตลอดครับ(เรื่องอันตราย อุบัติเหตุ).....ไม่เจออะไรเลย สุดยอดประสบการณ์.....

3. thammakarn

thammakarn เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2011
    ถ้าเอาพระมาแขวน แล้วไม่มีโชคลาภเลย คุณจะไปหาองค์ใหม่มาแขวนแทนหรือเปล่า?
    แล้วถ้าไม่มีโชคลาภอีกคุณจะทำอย่างไร?

4. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นคำถามที่ตอบยากครับ เพราะบางครั้งประสบการณ์เกิดโดยที่เราก็ไม่รู้ตัว ไม่สามารถนับเป็นเรื่องเป็นราวได้ชัดเจน นอกเสียจากโดนกรณีชัดๆ เต็มๆ เช่นมีเรื่องถูกมีดฟันแล้วไม่เข้า ถูกปืนยิงแล้วไม่เข้าประมาณนั้นครับ

ของผมคือไม่มีประสบการณ์คือประสบการณ์

5. เก้าช่อง

เก้าช่อง เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2006
    ประสบการณ์เจอทุกวันเลยครับ อยู่ร่มเย็น เป็นสุข สบายๆ รับผิดชอบการงานของตัวเองได้ตามเป้าหมาย อีกทั้งท่านยังเป็นเครื่องให้เราระลึกถึงการปฏิบัติได้อยู่เรื่อยๆครับ

:cool:

6. กินลม

กินลม เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าสายเมตตา เสน่ห์แขวนครั้งไหนก็เจอครั้งนั้นเลยครับ

7. ฝูงบินต่ำ

ฝูงบินต่ำ สมาชิก

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านครับ ผมมีประสบการณ์ด้านนี้1ปีมี2ครั้งครับ ไม่ใช่ไม่มี เลยเข้ามาถามพี่ๆว่าใน1ปี พี่ๆมีประสบการณ์กันกี่ครั้งครับผม ^___^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 กรกฎาคม 2012
  8. สาปสาง

สาปสาง เป็นที่รู้จักกันดี

สำหรับผม มีหรือไม่มี ไม่รู้ครับ แต่ถ้าได้แขวนพระที่หลวงพ่อหลวงปู่ที่เราศรัทธาท่านอย่างจริงใจ และได้ผ่านการปลุกเศก หรือ อธิฐานจิตจากท่าน แล้วผมรู้สึกว่าได้ใกล้ชิดท่าน ถึงผมจะเป็นอะไรโดยมีท่านอยู่บนคอผมก็ไม่เสียใจเลย เพราะถือว่าทุกคนต้องตาย จะช้าหรือเร็วเท่านั้น
    และทุกครั้งที่ผมมองพระก็ยังได้ทั้ง พุทธานุสติ กับสังฆานุสติ ไปพร้อมๆกัน พูดมาเสียยาวบางท่านอาจะรำคาญ เอาเป็นว่า เมื่อสิบกว่าปีก่อนผมเป็นคนชอบลองพระมาหลากหลาย ทั้งมีดและปืน เจอแบบเห็นกะตา ยิงไม่ออก ยิงไม่ถูกก็มี ...แต่ผมมีคำถาม ว่าชั่วชีวิตของเรานี้ เราเคยไปทำให้ใครโกรธเกลียดเราถึงขั้น ต้องมาฆ่ามาแกงกันเลยหรือ เราปรับที่ตัวเราดีกว่าใหม แทนที่จะเอาพระไว้ที่คอ เพื่อพึ่งพุทธคุณ มาแขวนไว้เพื่อเตือนสติว่าอย่าทำอะไรผิด เสมือนว่าเราอยู่กับพระดีกว่าไหม เท่านี่ผมเชื่อว่าพระของท่าน ไม่เป็นรองใครแน่นอน...ที่กล่าวมาล้วนเป็นความคิดเห็นส่วนตัว...ใครอ่านแล้วชอบ. ...อ่านแล้วไม่ชอบก็เป็นความเห็นของแต่ละบุคคล. ...ถ้าบางคนอยากอ่านเรื่องพิสดารแชไม่ทึกทักเอาเอง และประสบการณ์ลองพระ ของผม ก็จะมาเล่าให้ฟังครับ...

9. lavar181

lavar181 เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่อยากมีประสพการณ์น่ะครับ แคล้วคลาดดีกว่าไม่เจ็บตัว แขวนไว้ให้ตัวเองเกรงใจเวลาจะทำเลวคิดเลว

10. ศรัทธาพญาเวนไตย

ศรัทธาพญาเวนไตย เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2010
    เมื่อคืนฝนตก ถนนลื่นมากครับ ผมขี่มอเตอร์ไซต์เร็ว รถเกือบล้ม เเต่ยังประคองไม่ให้ล้มได้ เหลือเชื่อจริงๆ หัวใจเเทบกระดอนออกใจปากเสี่ยวสุดๆครับ ช่วงนี้ปีชงไม่อยากห่างจากพระครับ

11. นักแสวงหา

นักแสวงหา เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2012
    เจอบ่อยครับ แบบว่าเจอไม่ได้ตั้งตัวหลายครั้งเลย โดยเฉพาะเรื่องรถครับ ส่วนนึงเชื่อว่าเราประมารถ อีกส่วนนึงก็เชื่อว่าพระพุทธคุณคุ้มครองครับผม

12. มนต์รักคำใต้

มนต์รักคำใต้ สัพเพชนา สุขิตาโหนตุ

3 กุมภาพันธ์ 2012
    แขวนพระทำให้มีสติระลึกถึงความดีความเมตตาของหลวงพ่อเหมือนหลวงพ่ออยู่กับเรา เพราะจะทำให้เราไมประมาททั้งกาย วาจา ใจ คิดดี พูดดี ทำดี แค่นี้ก้อเมตตาแคล้วคลาดเห็นๆครับ ธรรมมะย่อมคุ้มครองผู้ปฏิบัติ..:cool:

13. PraKhoonPhan

PraKhoonPhan เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2010
    ผมแขวน2เส้นเส้นแรกมีพระสมเด็จของสมเด็จพุฒาจารย์โต หลวงพ่อไปล่รุ่นสร้างมณฆป ชานหมากหลงปู่ทิมวัดพระขาว หลวงพ่อพุทธโสธร อีกเส้นจะมีท้าวเวสสุวรรณ ขุนแผนหมื่นทัพ ของอาจารย์อ้วนหมอผี

ประสบการณณ์ส่วนใหญ่โชคลาภไม่มีครับมีแต่เก็บเงินอยู่ แคล้วคลาดตลอดไม่เคยเจออันตราย หมาที่ว่าดุผมปั่นจักรยานผ่านกลับมาเลียขาผมเฉยเลย การเรียนดีทุกอย่างครับ ชีวิตมีแต่ความสุข แล้วอย่างนี้จะต้องหาประสบการณ์ด้านไหนอีกครับพี่

ปล.ผมอายุ19ปีครับดีใจที่มีบุญได้แขวนพระสมเด็จ

14. Amuletism

Amuletism เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเองรู้สึกว่าแคล้วคลาด
    คือประสบการณ์ที่เกิดขึ้นทุกวัน
    ที่ออกจากบ้านแล้วได้กลับโดยสวัสดิภาพ
    เพราะไม่อยากให้เกิดเรื่องร้ายแรงใดๆ
    จะมีกรณีรถเสียหลักวิ่งไปหาสิบล้อครั้งเดียว
    ตอนนั้น ในคอมีทั้งสมเด็จบางขุนพรหม
    พระนางพญา ซุ้มกอ ขุนแผนวัดบ้านกร่าง
    และหลวดปู่ทวด และในกระเป๋าเสื้อ
    ยังมีหลวงพ่อพรหม วัดช่องแคอีก
    ไม่รู้ว่่าองค์ใดช่วย แต่ก็ปลอดภัย

ประสบการเรื่องคงกระพัน
    สองครั้งกับเหรียญปี 19
    อาจารย์นำ วัดดอนศาลา

15. prom20

prom20 เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2012
    ผมมีประสบการณ์ทุกวันครับ ร่มเย็นเป็นสุขครับ
    ส่วนเรื่ิงแคล้วคลาดปลอดภัย ตราบใดที่ยังไม่ถึงวาระ ครับ
    หากถึงเมื่อไหร่ก็เป็นเรื่องของกฏแห่งกรรมครับ

เกิดขึ้น ตั้งอยู่ ดับไปครับ " กรรมลิขิต"

16. PraKhoonPhan

PraKhoonPhan เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2010

ของผมก็จะเป็นคล้ายๆแบบพี่แหละครับไม่รุ้องค์ใดช่วย

17. บุตรพุทธ

บุตรพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

10 กันยายน 2009
    ประสบการณ์เมตตาครับ ไปไหนผู้คนยิ้มแย้มแจ่มใสดี ^__^:cool:

ไฟล์ที่แนบมา:

18. wee3250

wee3250 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ประสบการณ์ก็พอมีบ้างครับ
    โดนไฟดูดแขวนชาไปวันหนึ่งเต็มๆ เอาไขควงมาวัดไฟปรากฎว่าวัดได้ 250v.
    แขวนหลวงปู่เสงี่ยม และหลวงปู่หมุนครับ