พระฉลอง 25 พุทธศตวรรษ ที่พุทธมลฑลที่เปิดให้บูชาเมื่อเร็วๆๆนี้ใช่รุ่นเดี๋ยวกับเมื่อ20ป

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย คนธรรมดา44, 16 กรกฎาคม 2008.

1. คนธรรมดา44

คนธรรมดา44 สมาชิก

16 กรกฎาคม 2008
    พระเครื่องพุทธ 25 ศตวรรษ ที่เปิดให้เช่าที่พุทธมลฑลเมื่อ 2-3 ปีที่แล้วใช่รุ่นเดียวกับเมื่อ 20 กว่าปีก่อนไหมครับเพราะบางท่านบอกว่าทำขึ้นมาใหม่/บางท่านก็บอกว่า ทำรุ่นเดียวกันแต่เก็บไว้ที่พุทธมลฑล..ขอความกรุณาท่านผู้มีความรู้เรื่องนี้ช่วยตอบหน่อยครับ...ขอบคุณมากๆๆเลย..ครับ
    ;k05;k05

2. นิลศิลป์

นิลศิลป์ เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2007
    รุ่นเดียวกันครับ

3. ake7440

ake7440 เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2008
    มายืนยันด้วยคนครับ เพราะไปบูชามาแล้ว เพียงแต่เนื้อดินท่านจะไม่ค่อยสมบูรณ์แล้วเท่านั้น แต่ที่เป็นเนื้อชินยังสมบูรณ์อยู่มากครับ

4. คนเก่า

คนเก่า เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2004
    ที่บอกว่าไม่แท้ คือพวกพ่อค้าที่ไปกว้านซื้อมาขายต่อทำกำไรครับ
    พอคนรู้ที่มามากเข้าก็โกหกหน้าด้านๆว่าของที่พุทธมณฑลเป็นของ
    เสริม ทั้งๆที่ตัวเองก็เอามาจากพุทธมณฑลนั่นแหละ แล้วมาแช่น้ำ
    ตากแดด เข้าไมโครเวฟให้หมองลง จะได้ดูเก่าๆหน่อย แล้วก็โจมตี
    ว่าของที่พุทธมณฑลดูใหม่ เดี๋ยวนี้คนมันหากินง่ายๆครับ ต้องระวัง

5. mol2516

mol2516 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

เป็นรุ่นเดียวกันครับ เป็นพระดีอีกรุ่น ที่ถูกมองข้ามกันมาก (สาเหตุเพราะสร้างจำนวนมาก และเป็นพระยืนไม่นิยมคล้องคอ ความเห็นส่วนตัวนะครับ) แต่ด้านพุทธคุณ นั้นผมว่าแรงมาก เกจิยุคนั้น 2500 ลองไล่เรียงกันดูสิครับ แต่ละองค์ล้วนทรงอภิญญาทั้งนั้น และสร้างในโอกาสมหามงคลางพุทธศาสนา ทุกองค์ก็เสกเป่า เอาวิชาที่ร่ำเรียนมาปลุกเสกกันเต็มที่ เก็บไว้เถอะครับ รุ่นนี้...ขอบอก

6. pharm.taung

pharm.taung เป็นที่รู้จักกันดี

น่าสนใจมากครับ
    ถ้ามีโอกาสจะนิมนต์มาซักองค์ครับ ขอบคุณครับ

7. มอส เมืองเพชร

มอส เมืองเพชร Active Member

11 พฤศจิกายน 2008
    ขอบคุณครับ
    อยากได้เนื้อชินสักองค์ ใครผ่านไปแถวนั้นมาบอกทีนะครับ
    จะฝากสักองค์