เพื่อการกุศล พระกริ่งดีหลวงฟ้าประทาน บรรจุอัฐิหลวงพ่อดู่ วัดสะเเก

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย gaara99, 15 กันยายน 2013.

1. gaara99

gaara99 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

30 ธันวาคม 2010
    ปัจจัยทั้งหมดนำไปทำบุญครับ มี3วัด คือ
    1.วัดป่าฉัพพรรณรังสี จ.ชัยภูมิ
    2.วัดพรหมฤาษี จ.ชัยภูมิ
    3.วัดพระธาตุถ้ำป่าไผ่

---------------------------------------------------------------------------------
    รายละเอียดการจองและโอนเงิน

1. จองพระได้ไม่เกิน 7วัน นับตั้งแต่วันที่จอง ถ้าเกินตัดสิทธิ์การจองครับ
    2. โอนเงินมาที่บัญชี
    ปีเตอร์ แสงมงคลเลิศสิริ
    ธ.กรุงเทพฯ สาขาสาธุประดิษฐ์ บัญชีออมทรัพย์
    เลขที่บัญชี 171-4020466​
    3. โอนเงินแล้วแจ้ง วัน-เวลา-ยอดเงินให้ทราบด้วยนะครับ เพื่อง่ายต่อการตรวจสอบ
    4. ทุกรายการรวมค่าจัดส่งแล้ว จัดส่งแบบ EMS
    ถ้าน้ำหนักเยอะจะแจ้งค่าจัดส่งตามน้ำหนักจริงให้อีกทีครับ
    5. โทรสอบถามรายละเอียดอื่นๆได้ที่ 081-1714516

2. gaara99

gaara99 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

พระกริ่งดีหลวงฟ้าประทาน เนื้อนวโลหะสัมฤทธิ์เข้มข้น
    จำนวนจัดสร้าง 1,000องค์ (องค์นี้พี่ๆฝากมาร่วมบุญครับ บุญต่อบุญ)

ชนวนมวลสารเยอะมากจริงๆครับ สำหรับรุ่นนี้ เรียกว่าได้ที่สุดของ "คนวังหน้า" เลยครับ

องค์นี้หมายเลข ๖๗

ร่วมบุญ 3,900บาท

ข้อความจากผู้จัดสร้าง "คนวังหน้า"

ในบรรดาพระกริ่งตลอดชีวิตที่ข้าพเจ้าสร้างมาทั้งหมดในนามตัวเองในนามคนวังหน้าได้สร้างรุ่นสุดท้ายคือรุ่นพรหมมุนีบ่วงสื่อเฮงเเละไม่คิดจะสร้างพระกริ่งเพื่อจำหน่ายใดๆทั้งสิ้น เมื่อไม่นานมานี้เมื่อสักเดือนกว่าๆมีเรื่องหนึ่งที่น่าจดจำคือ ท่านเจ้าอาวาสโทรมาปรารถเรื่องการสร้างพระกริ่งดีหลวงเมื่อหลายปีก่อนว่าเป็นที่นิยมกันมากเเละหาได้ยากยิ่งคนดีหลวงหรือคนใต้เองต่างอยากได้เเต่ของไม่มี ท่านเจ้าอาวาสเลยปรารถกับผมว่า อยากจะให้ทำพระกริ่งดีหลวงอีกครั้งเพื่อให้คนดีหลวงเอาไว้ใช้บ้าง ผมเองเห็นเป็นโอกาสดีที่จะได้ทำถวายทั้งวัดดีหลวง อันเป็นวัดบ้านเกิดหลวงพ่อทวดเเละ ศาลพระเสื้อเมือง อันมีเทวรูปตาขุนลกเป็นคนพาหลวงพ่อทวดไปบวชพระที่ท่าเเพเมืองนคร ดังนั้นผมจึงทำหนังสือขออนุญาตกับท่านเจ้าอาวาส คือพระใบฏีกาประสิทธิ์ วัดดีหลวง ขออนุญาตเททองหล่อพระทั้งหมดหน้าพระอุโบสถ หลังเดิมที่หลวงพ่อทวดใช้บรรพชาสามเณรเมื่อหลายร้อยปีก่อน

ผมจึงตั้งใจบริจาคชนวนมวลสารที่ผมสะสมมาชั่วชีวิตของผมตั้งเเต่พระกริ่งรุ่นเเรกถึงรุ่นสุดท้ายอันมีชนวนดังต่อไปนี้

1 ชนวนพระกริ่งทิพยโกษา ของสมเด็จพระสังฆราชแพ อันมีชนวนหลักคือ ชนวนทองเหลืองที่เหลือจากการหล่อพระชินราช วัดเบญจมบพิตร
    2ชนวนพระกริ่งชินราชอินโดจีน ของหลวงพ่อถม วัดเชิงท่า
    3ชนวนพระชัยวัฒน์ของสมเด็จพระสังฆราชแพ ของอาจารย์สังวาลย์
    4ชนวนพระกริ่งของอาจารย์หนู นิรันดร์ เเดงวิจิตร ผมรับมาจากมือ
    5ชนวนพระกริ่งของอาจารย์กิจจา วาจาสัจ ผมรับมาจากมือ
    6ชนวนพระกริ่งที่ผมเคยสร้างทุกรุ่น โดยเฉพาะจะนำชนวนพระกริ่งดีหลวงรุ่นเเรกมาหล่อในครั้งนี้ด้วยเเบบเต็มๆเข้มข้นเลยครับ
    7ชนวนโลหะชิ้นส่วนสัมฤทธิ์ ทั้งพระรัตนะ พระยุคกำเเพงเพชร ฐานพระเชียงเเสน พระเกศพระเมาฬีสัมฤทธิ์โบราณ ที่นำเอาเข้าพิธีของวัดพระศรีรัตนศาสดาราม เเล้วโดยฝากกับพ่อท่านเขียว วัดห้วยเงาะเสกกลางงานเลยครับ
    8 เงินพดด้วง ยุคสัมยอยุธยาเเละรัชกาลที่1234ที่เสกโดยสมเด็จมหาธีราจารย์ นิยม วัดชนะสงคราม
    9 เเผ่นเงินลงพระยันต์108นะ14เเละปฐมอักขระตามตำราโบราณ โดยเเผ่นเงินนี้นำเอาเข้าพิธีของวัดพระเเก้ว โดยพ่อท่านเขียว วัดห้วยเงาะเสกเรียบร้อย

พระทั้งหมดจะทำการเททองในวันที่ 26 มกราคม 2556 ณ วัดดีหลวง สทิงพระ สงขลา
    โดยมีท่านสมภารประสิทธิ วัดดีหลวงเป็นประธานเททอง และนิมนต์พระเกจิสายหลวงพ่อทวด

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กันยายน 2013
  3. ResP

ResP เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2012
    พระกริ่งดีหลวงฟ้าประทาน เนื้อนวโลหะสัมฤทธิ์เข้มข้น
    จำนวนจัดสร้าง 1,000องค์ (องค์นี้พี่ๆฝากมาร่วมบุญครับ บุญต่อบุญ)

ขอจององค์นี้ครับ...ร่วมอนุโมทนาบุญด้วยครับ

4. ResP

ResP เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2012
    แจ้งโอนเงินร่วมทำบุญครับ
    วันนี้เวลา06.20น.ได้โอนเงินร่วมทำบุญจำนวน 3,900 บาท ให้เรียบร้อยแล้วครับ
    รบกวนช่วยตรวจเช็คอีกครั้ง
    ที่อยู่แจ้งทางpm แล้วครับ
    ขออนุโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวลในครั้งนี้ด้วยครับ สาธุ...สาธุ...สาธุ

5. gaara99

รับทราบการโอนเงินครับ

วันนี้หรือพรุ่งนี้จัดส่งให้ครับ

สาธุๆเช่นกันครับคุณ ResP

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 กันยายน 2013
  6. gaara99

จัดส่งให้แล้วครับ ems
    EI718809755TH

7. ชาญชิต

ชาญชิต เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2010
    ยังมีอีกซักองค์มั๊ยครับ

8. gaara99

เดี๋ยวสอบถามให้นะครับ