ฝันเห็นพญานาคกินงูเหลือม

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย p_anu, 26 มีนาคม 2009.

1. p_anu

p_anu สมาชิก

13 สิงหาคม 2006
    ฝันเห็นพญานาคตัวสีดำ ตัวใหญ่ๆ กำลังกินงูเหลือมประมาณสี่-ห้าตัว มันจะเป็นลางบอกเหตุการณ์ไม่ดี รึว่าฝันเห็นโชค ช่วยที่นะครับท่านผู้รู้

......อนุโมธนาสาธุด้วยนะครับ......

2. piaratisit

piaratisit สมาชิก

แปลเป็นแนวทางนะครับ

" งูใหญ่กินงูเล็ก " พญานาคสีดำ น่าจะเป็นความหมายในสิ่งไม่ดีครับ ถ้าอยู่ในสังคมก็เหมือนกับ " ผู้ใหญ่รังแกผู้น้อย " น่าจะเป็นความหมายของความฝันครับ

3. พระไตรภพ

พระไตรภพ เป็นที่รู้จักกันดี

7 พฤศจิกายน 2007
    ผู้ใหญ่จะไร้ความเมตตาปราณี ยิ่งมีอิทธิพลมากยิ่งทำร้ายผู้น้อยได้มาก ผู้ใหญ่ที่มีฤทธิ์มากจะทำร้ายผู้ใหญ่ที่มีศีลมีธรรม ไร้เขี้ยวไร้งา น่าสงสารแท้ คนมีอำนาจจะทำร้ายผู้ใหญ่ที่มีศีล ผู้ใหญ่ที่มีศีลธรรมจะถูกกำจัดจนหมดสิ้น

4. cmessage

cmessage สมาชิก

19 กุมภาพันธ์ 2009
    ผมก็ผัน

ผมเองก็ฝันแปลกครับยังไม่ทราบคำตอบ คือเข้าพรรษาปีนี้ผมจะบวชแล้วและคงตายในผ้าเหลือง แต่ยิ่งไกล้บวชผมจะฝันเห็นพญานาคบ่อยมาก ยิ่งมาตอนนี้เห็นทุกวันเลยแต่ไม่แค่นั้นนะสิเพราะฝันเห็นตัวเองก็เป็นพยานาคเหมือนกันและสนุกมากที่ไปเล่นกับเพื่อนที่เป็นนาคหลานตน ผมเองก็ไม่เข้าใจครับและไม่ได้ถามไคร พยายามพิจารณาดูลงไปก้มีเสียงบอกว่า ไปบวชวันไหนจะจำได้สัญญาเก่าจะกลับมารู้เอง ผมยิ่งงง แต่ก็ปล่อยไปไม่ดิ้นรนอยากรู้เพราะถ้าเป็นงั้นวันนึงก็จะทราบเองตอนนี้ก็พิจารณาสิ่งที่เห็นแค่นั้น แต่ผมกลัวตัวเองจะติดในความรุ้สึกนั้นเพราะทุกครั้งที่ฝันตัวเองจะติดในความรู้สึกนาคตลอดเลยอยากบวชเร็ว ๆ ตอนนี้ผมก็ฝันทุกวันโดยผมอธิบายความฝันตัวเองไม่ได้ครับ;aa48

5. วรุณบุตร

วรุณบุตร เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2008
    ปฏิบัติ ไปเถอะครับ อุทิศกุศลถวายท่านครับแล้วก็จะทราบวาระเองครับ เหล่าพระนาคาก็มาถือกำเนิดมากครับในยุคนี้เพื่อทำนุบำรุงพระศาสนา ครับ

6. gozzila52

gozzila52 สมาชิก

พญานาคสีดำ
    คือพยานาคชั้นสูง
    เป็นนาคที่มุบุญมีบารมีมีวาสนาครับ
    ถือเป็นนาคชั้นผู้ใหญ่
    กินงูเหลือม
    คือทำร้ายผู้ด้อยกว่า