ฝันเห็นฝูงอีกาบินเข้าบ้าน ดูในคำทำนายฝันเค้าบอกจะมีคนตาย

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย zomkiku, 8 กันยายน 2014.

1. zomkiku

zomkiku เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2011
    พอดีฝันว่าตัวเองอยู่ในบ้านแล้วเห็นฝูงอีกาอยู่นอกบ้านเต็มไปหมด
    มีอีกาพยายามจะบินเข้ามาในบ้านทีละตัวทีละตัว

แล้วอยู่ๆก็มีผู้ชายพยายามจะเข้าบ้านมาฆ่าเรา มาบีบคอเรา
    เราเลยเอากรรไกรที่ใช้ตัดผ้าแทงไปที่ท้องผู้ชายคนนั้นแล้วก็ตื่น

ตอนเช้ารู้สึกไม่สบายใจเลยเล่าให้ที่บ้านฟัง
    น้องบอกว่าฝันเห็นอีกาจะมีคนตาย ..(เครียดกว่าเดิมอีก)

ช่วยให้ความกระจ่างหน่อยนะคะ เมื่อเช้าแวะไปทำบุญโรงศพแล้วค่ะ
    แต่อยากรู้ว่าต้องแก้ยังไงอีกขอบคุณค่ะ:'(

2. sabo

sabo เป็นที่รู้จักกันดี

อีกาเป็นสัตว์ขี้ขโมย มีภาษิตว่าใจดำเหมือนกา
    ฝันแบบนี้น่าจะมีคนใจดำเข้ามาที่บ้าน ให้ระวังเขาจะมาทำให้เราเสียทรัพย์มากกว่า

3. jinso

jinso เป็นที่รู้จักกันดี

คุณแทงเขาไปแล้วนี่ครับ.........ใจดีทุกอย่างดีครับสบายใจดีกว่านะ......เมตตาใส่บาตรสวดมนต์............

4. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    จะมีเคราะห์เรื่องการงาน แต่ก็จะผ่านไปได้

5. zomkiku

ขอบคุณทุกความเห็นค่ะ
    พอดีเพื่อนก็ไปดูดวงมาให้แบบจริงจังมาก ว่าจะโดนของ ว่าจะโดนยมฑูตมารับตัวไป
    ให้เอาเสื้อผ้ามาให้เค้าสวดมนต์ทำพิธี แล้วจะช่วยได้

แต่โดยส่วนตัวก็ไม่ได้ตอบอะไรไป สวดมนต์ นั่งสมาธิเองสบายใจขึ้นค่ะ
    ขอบคุณมากๆนะคะ พอจิตตกทุกอย่างก็จะดูแย่เลยต้องมีสติอยู่กับตัวให้มากที่สุดค่ะ

6. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    ถ้ายมฑูตมารับน่ะดี
    บอกบอกเพื่อนว่าชอบมาก โปรดอย่าช่วย

7. zomkiku

รู้แล้วค่ะว่าต้องเจออะไร ..แต่มีบางสิ่งรับเคราะห์หนักแทนค่ะ
    วันนี้เลยได้รับเคราะห์เบาไปแทน ..

เรื่องนี้รู้เลยว่าต้องทำบุญกุศลต่อไป ..ไม่รู้แมวที่เลี้ยงไว้จะรอดไหม หมอให้รอดูอีก3 วันค่ะ