ฝันเห็นจรเข้ไล่งับผู้คนรอบข้าง..รบกวนผู้รู้ด้วยค่ะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย แม่จิงโจ้, 25 กุมภาพันธ์ 2010.

1. แม่จิงโจ้

แม่จิงโจ้ เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวานเวลาประมาณ 8 โมงเช้า แอบงีบหลับในรถค่ะ (เนื่องจากคืนก่อนนั่งสมาธิและจิตนิ่งมาก จึงนั่งนานไปหน่อย เช้ามาจึงง่วงมากกกกก ค่ะ) พอหลับในรถและหลับค่อนข้างสนิท จึงฝันว่า ตัวเราเองยืนอยู่บนพื้นดิน แต่มีน้ำท่วมโดยฉับพลัน แต่ไม่ได้ท่วมตรงเท้าที่เรายืนอยู่ กลับท่วมรอบตัว ทำให้ผู้คนที่อยู่ข้างๆ ทำท่าจะจมน้ำ และหนีน้ำกันอลม่าน ขณะเดียวกันก็มีจรเข้หลายตัวมาก ไล่งับผู้คนที่กำลังจะจมน้ำ โดยที่บางคนก็อยุ่ในน้ำแล้ว บางคนที่ยังไม่จม จรเข้ก็ยังคลานขึ้นมาไล่งับ เราเองก็ตกตลึงแต่ก็ไม่ได้ถอยหนี อดแปลกใจไม่ได้ว่า ไม่มีจรเข้สักตัวเดียวที่จะเข้ามาใกล้เรา มันไม่ได้มองเราด้วยซ้ำ

ที่ติดใจในความฝันนี้เพราะเป็นความฝันที่ชัดเจนมาก และเมื่อฝันเรื่องนี้แล้วก็ไม่ได้ฝันอะไรต่อเนื่องอีก ผิดจากความฝันทั่วๆ ไปของเรา จึงขอรบกวนท่านผู้รู้ช่วยให้ความเห็น หรือแปลความหมายของฝันนี้ด้วยค่ะ เผื่อว่าเราต้องทำอะไรต่อ หลังจากเห็นสิ่งต่างๆ ในความฝันนี้แล้ว ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

2. DDS3334

DDS3334 เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2007
    ตามปกติเท่าที่ทราบความฝันในช่วงใกล้รุ่งจะชัดเจนและค่อนข้างจะถูกต้องนะครับ แต่นี่ฝันช่วงเช้าอาจจะกังวลบางอย่างเลยเก็บไปฝันหรือเปล่า ตามที่ทราบถ้าฝันเห็นจรเข้แปลว่าเจ้ากรรมนายเวรมาทวงของที่บนท่านเอาไว้แล้วเรายังไม่ได้แก้บนท่านนะครับ รีบไปแก้บนท่านเสียก็จบไป

3. แม่จิงโจ้

แม่จิงโจ้ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากค่ะสำหรับคำแนะนำ

4. OLDMAN AND A CAR

OLDMAN AND A CAR เป็นที่รู้จักกันดี

ทายว่า...

..คุณจะ อยู่ในเหตุการณ์ ที่คับขัน และ น่าตื่นเต้น...และ จะ ผ่านอุปสรรค์ทั้งปวงไปได้ ด้วยดี ด้วย บุญบารมี ของคุณเอง....ยินดี ด้วยครับ...