ฝันดีที่สุดในโลก

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ewiriyasak, 14 ตุลาคม 2008.

1. ewiriyasak

ewiriyasak สมาชิกใหม่

เคยฝันว่าสมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า องค์สีทองอร่ามขนาดเท่าสมเด็จองค์ปฐมวัดท่าซุง ทรงประทับใต้ต้นโพธิใหญ่หน้าวัดห้วยมงคล แล้วหันพระพักตร์มองมาที่ตัวผมซึ่งกำลังอยู่ในโบสถ์ พระเนตรท่านมองตรงมาที่ผมแล้วทรงยิ้มให้อย่างเมตตา เป็นรอยยิ้มที่สวยงามและอบอุ่นที่สุดเท่าที่เคยเห็น บรรยายไม่ถูกครับ ท่านไม่ได้กล่าวอะไร รอบยิ้มที่ท่านมอบให้ในฝัน ทำให้ผมตื่นขึ้นมาด้วยน้ำตานองเต็มหน้าไปหมด ก้มลงกราบท่านบนที่นอน เป็นสุขที่สุดทั้งวันเลยครับ

2. pitijit

pitijit เป็นที่รู้จักกันดี

นับว่าเป็นฝันที่ดีที่สุดเลยครับ ส่วนตัวผมนั้น เคยฝันเห็นสมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า ไม่เห็นรูปร่างของท่านเลย เห็นเป็นแสงเหมือนแสงดวงดาว สวยงามมาก ๆๆๆ น้ำเสียงของท่านมีพลังและนุ่มนวลมาก มีความอบอุ่น บอกไม่ถูกครับ ท่านบอกวิธีขั้นตอนการสวดมนต์ครับ เพราะผมสวดมนต์ทุกวัน พอผมตื่นขึ้นมามีความปลื้มปิติเป็นอย่างมาก ถึงฝันนี้อาจจะเป็นการอุปทานหรือไม่อุปทาน ก็ตาม เมื่อก่อนผมสวดมนต์ทุกวันก็จริง แต่ยังไม่รู้เลยสวดบทไหนก่อน สวดเสร็จแล้วทำอะไร ผมมีความสุขมากครับ

3. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    โชคดีครับ
    ดีใจด้วย
    ผมเคยฝันว่า
    หลวงพ่อจรัญ ท่านมาเสกทองคำเปลว ใส่ในหน้าผากผม ครับ
    ผมว่า โชคดีแล้ว ครับ

4. jeenus

jeenus เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมธนา ด้วยจิงๆ คับฝันดีที่สุดในโลกจิงๆ

5. Lukhgai

Lukhgai เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ขออนุโมทนาค่ะ ค่ะฝันดีที่สุดนับว่าคุณโชคดีมากค่ะที่ได้ฝันเเบบนี้

6. pechklang

pechklang เป็นที่รู้จักกันดี

ฝันดีจริง ๆ เลยครับ !!!
    ขอร่วมอนุโมทนา สาธุ...ด้วยคนนะครับ...

7. โบราณคดี

โบราณคดี เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2008
    ฝันดีจริงๆครับ