ผู้มีจิตศรัทธาประสงค์...จัดทำแผ่นเทศนา..หลวงปู่บุญเพ็ง เขมาภิรโต ที่นี่

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย แดนโลกธาตุ, 25 ธันวาคม 2006.

1. แดนโลกธาตุ

แดนโลกธาตุ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    7

ญาติธรรมทั้งหลายที่จะเป็นเจ้าภาพหรือมีจิตศรัทธา
    ที่จะจัดทำซีดี รวมพระธรรมเทศนาหลวงปู่บุญเพ็ง เขมาภิรโต
    วัดถ้ำกลองเพล อ.เมือง จ.หนองบัวลำภู
    เพื่อจัดเผยแพร่เป็นธรรมทาน
    แก่ท่านที่สนใจกรุณาแจ้งด้วยนะครับที่

weerayut_narak@hotmail.com

---------------------------------------------------------------

โดยที่ข้าพเจ้าจะนำแผ่น ซีดี หลวงปู่ต้นฉบับส่งมาให้ท่านที่จะมีจิตศรัทธาในการจัดทำแผ่นพระธรรมเทศนาขององค์หลวงปู่บุญเพ็ง เขมาภิรโต
    โดยที่ท่านจะทำกี่แผ่นก็ได้แล้วแต่จิตศรัทธาครับ
    ติดต่อได้นะครับ

สาธุๆๆๆ อนุโมทามิ.............​

2. shesun

shesun เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2005
    การจัดทำ CDธรรมะ

ขออนุโมทนาค่ะ ดิฉันได้เคยกราบท่านครั้งหนึ่ง แต่ยังไม่ได้มีโอกาสฟังคำเทศน์ของท่าน ดิฉันสนใจเรื่องการจัดทำ CDธรรมะแจก แต่ไม่สะดวกที่จะจัดทำเองจำนวนมาก ที่ผ่านมาดิฉันพึ่งบริการจาก web ซีดีธรรมะดอทคอมให้ช่วยจัดทำสำเนาให้ ถ้าส่งCDต้นฉบับให้ web ดังกล่าวเผยแพร่ก็น่าจะได้ประโยชน์นะคะ ดิฉันจะได้ขอพื่งบริการ

3. somlak

somlak สมาชิกใหม่

2 พฤศจิกายน 2006
    สวัสดีครับ
    ผมเคยไปกราบท่านที่วัดถ้ำกองเพลหลายครั้ง ทั้งที่ตอนหลวงปู่ขาวยังไม่มรณะภาพ และหลังจากหลวงปู่ขาวมรณะภาพแล้ว ได้ทราบว่ามีการทำแผ่นซีดีพระธรรมเทศนาของท่าน ผมก็มีความยืนดีอนุโมทนาด้วย ผมเองได้ตั้งกองทุนทำแผ่นซีดีแจกฟรีมาตังแต่ปีที่แล้ว ได้ไปซื้อแผ่นซีดีมาจัดทำซีดีธรรมเพื่อแจกฟรี เป็นจำนวน หนึ่งหมืนสี่พันแผ่นแล้ว หากต้องการให้ผมช่วยในงานนี้ก็ยินดีเป็นอย่างยิ่งครับ ติดต่อผมที่อีเมล์
    hs4dor19@hotmail.com
    หรือ โทร 081-8307986
    สมลักษณ์ วันโย
    ๑๔ สิงหาคม ๒๕๕๐