ผลลัพท์คนดูดวงแต่ละท่าน

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย อานนท์, 15 กรกฎาคม 2010.

1. อานนท์

อานนท์ เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2005
    มนุษย์ที่ยังเวียนว่ายตายเกิดหรือปุถุชนทุกคน ย่อมมีความอยากเป็นกิเลสทุกคน แม้กระทั่งต้วผมเอง แต่การดูดวงมันเป็น ความอยากได้ อยากมี อยากเป็น ขอให้ทุกท่านได้คิดว่า ต่อให้เราดูดวงหมอสักร้อยคนที่แม่น แต่ถ้าเราไม่หยุดการกระทำที่ไม่ดี ผลย่อมจะส่งผลเช่นกัน แต่อย่าลืมคิดถึงกรรมเก่าซึ่งเราไม่รู้ แต่การที่เราปลงว่ามันเป็นกรรมเก่าอย่างน้อยวิถีทาง ทางศาสนาพุทธก็ช่วยให้คนละทิฐฐิลงได้ เหมือนกับที่เราบอกว่าทำดีแล้วทำไมไม่ได้ดีนะครับ เพราะเราอยากได้ผลบุญนั้นไง มันก็เป็นความอยากชนิดนึง ถ้าเราเคยได้ยินว่าทำดีไม่ต้องหวังผลแล้วเราจะสุขใจนะครับ สวรรค์อยู่ในอก นรกอยู่ในใจ ขอให้ท่านทุกคนตั้งอยู่ในความพิจารณาไม่ว่าจะมีอะไรเกิดขึ้นในชีวิต ขอให้เราสู้ต่อไป ใช้กรรมต่อไป และสร้างกรรมดีต่อไป ละความชั่วทั้งปวงนะครับ โลกนี้มิมีเพียงแค่โลกมนุษย์นะครับ มีบางสิ่งบางอย่างที่เราไม่รู้ไม่เห็น แม้กระทั่งจุลินทรีย์ตามนุษย์ยังมองไม่เห็นเลย ผมขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ได้ดูดวงและให้ข้อคิดที่เป็นหลักธรรมทุกท่านครับ ที่ได้ทำประโยชน์ทุกท่าน แต่ตอนนี้ต้องขออภัยทุกท่านที่ผมไม่ได้รับดูดวงแล้ว ไม่ว่าสิ่งที่ผมจะดูตรงหรือไม่ตรงก็แล้วแต่ แต่ส่วนตัวคิดว่าทำตรงนี้ไม่น่าจะเกิดประโยชน์เท่าที่ควร เราควรหมั่นตรวจดูจิตเราว่าเป็นยังไงมากกว่า เศร้าหมอง ดีใจ เสียใจ เพราะมีอะไรเป็นเหตุ แล้วหาทางที่จะละมันได้ จะดีกว่า ซึ่งหวังว่าทุกท่าน น่าจะลองทำนะครับ มันเป็นหนทาง แห่ง อริยสัจ 4 ..ขอโมทนาบุญกับทุกท่านครับ
    ไม่ยึด..
    ไม่ทุกข์..
    ไม่สุข..
    ย่อมละได้...

2. corelooy

corelooy Active Member

ด้วยความเคารพ นะครับ ไม่ได้อคติแต่อย่างใด

แต่ พระพุทธองค์ตรัสไว้ดีแล้วครับ สาธุ

...................

3. อานนท์

//**ขอบคุณครับ ที่แสดงความคิดเห็น อนุโมทนา

4. Baby_par

Baby_par เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านจิตตกอะไรหรือป่าวค่ะนี่??????ๅ!!!!!!!!!!!

5. นิพ_พาน

นิพ_พาน เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2009
    เห็นด้วยค่ะ ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน
    อย่าไปฟังเสียงนกเสียงกาเลยค่ะ
    พวกฟังไม่ได้ศัพท์จับไปกระเดียก
    หรือมีชะนักปักหลังหรือเปล่าเห็น
    ค่อยแต่จะจับผิดคนอื่น คุณคิดดีทำดี
    ก็จะเป็นเกราะป้องกันคุณค่ะ เป็นกำลังใจ
    ให้ค่ะ

6. corelooy

ขออีกนิด คงไม่แรงเกินไป...

หมอดูบางคนก็เพี้ยนๆ พฤติกรรมแปลกๆ ออกแนวบ้าไปเลยก็มี แต่งตัวบ้าๆบอๆ อ้างเทพอย่างนั้นอย่างนี้ แต่ตัวเองกลับเอาไม่รอดก็ถมเถไป

บางคนไม่มีหลักอะไรเลย แต่ทำนายทายทักมั่วไปเรื่อย ทำเหมือนตนมีดี นี่ก็อุตริอีก

หมอดูบางราย พูดจาให้คนหลงไปจากคำสอนของพระพุทธศาสนาอย่างสิ้นเชิง สร้างความเสื่อมเสียและเสียหายต่อจิตใจคนให้หลงผิดไปก็อย่างที่เห็นๆกัน แถวนี้ตัวอย่างก็มาก ต่อหน้าต่อตาตอนนี้เลยก็มี

ดังนั้นอย่าแปลกใจเลย ที่ผมจะบอกว่า "แค่อ่านที่ความเห็นบางความเห็นพิมพ์มาก็รู้แล้วว่าไม่มีปัญญาของพระพุทธศาสนาอยู่เลยด้วยซ้ำ"

แรงไปก็ขออภัยมาที่นี้ ทั้งหมดทั้งสิ้น เพื่อเตือนสติเท่านั้นเอง (k)

7. Baby_par

ต่างคนต่างความคิดค่ะอย่าได้กระทบกระทั่งกันเลย >"<

8. นิพ_พาน

นิพ_พาน เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2009

กับบางคน เขาก็คิดว่าแน่ไม่ฟังใครเตือนหรอกค่ะ
    รักษาสุขภาพจิตดีๆๆนะคะ เป็นห่วงค่ะ (k)

9. Baby_par

แต่บางคนเห็นธรรมดาๆก็อย่าได้ดูผิดเชียวนะค่ะไม่อย่างนั้น....5555555555

สนุกละค่ะทีนี้ อิอิ

^ ^

10. อานนท์

ได้มีเจตนาครับ

ผมเพียงแค่ให้แง่คิดครับ ขอให้เพื่อนมนุษย์อย่าทะเลาะกันเลยนะครับ นานาจิตตัง ความคิดเห็นเป็นเพียงแค่ทิฏฐิของแต่ละคนทุกคนทีสิทธิ์ออกความคิดเห็นนะครับ ประชาธิปไตย ถ้าทุกคนมีความเห็นที่ต่าง ก็เป็นเรื่องปกติครับ เราแค่มองดูอยู่ห่างๆก็พอครับ แล้ววินิจฉัย ถ้าโต้กันอยู่อย่างนี้มันจะไม่ดีกับผู้เข้ามาชมนะครับ เขาจะงงว่านี่เว็บอะไรกันแน่ครับ ทำดีได้ดีแน่นอนครับ

11. corelooy

เป็นธรรมดา ที่จะมีคนฟังและไม่ฟัง
    แม้แต่พระพุทธเจ้าเอง ก็ยังมีคนที่ฟังและไม่ฟัง ซ้ำยังมีหลายคนที่กล่าวร้ายซ้ำหลายอย่างเช่นกัน

นานาจิตตัง อนุโมทนากับ จขกท. ใครจะทะเลาะให้เค้าทะเลาะไป เค้าจะทะเลาะกับอากาศก็ปล่อยไป :cool:

12. นายเอ็ม

นายเอ็ม เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2009
    55555555
    คนหนอคน

อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ คุณอานนท์ เราช่วยใคร
    เราก็ไม่ไดหวังทรัพย์สินเงินทองเค้านี่
    เราทำดี ความดีจะช่วยหนุนเราทุกด้าน
    เป็นกำลังใจให้ครับ ช่วยคนต่อไปนะ