ปี๒๕๕๒ ต้องบูชาพระฤๅษี จะโชคดีมีทรัพย์

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ariyachot, 9 กุมภาพันธ์ 2009.

1. ariyachot

ariyachot เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2006
    สืบเนื่องจากปี ๒๕๕๒ นักพยากรณ์หลายท่านได้กล่าวตรงกันว่าต้องบูชาพระฤๅษีจึงถูกโฉลก ด้วยเหตุนี้จึงมีผู้แสวงหาเครื่องรางฤๅษีเป็นจำนวนมาก เครื่องรางฤๅษีที่จะมีสิริมงคลสูงสุดนั้น สมควรที่จะมีรูปประทับของพระเป็นเจ้าทั้งสามอยู่ร่วมด้วย ดังเช่นเหรียญพระฤๅษีที่แจกเนื่องในงานครบรอบ ๑ ของเว็ปมนต์นัทธ์ ซึ่งด้านหน้าทำเป็นรูปหน้าพ่อแก่ฤๅษี ในขณะที่ด้านหลังเป็นรูปพระเป็นจ้าทั้งสามคือ พระพรหมทรงหงส์ พระอิศวรทรงโค พระนารายณ์ทรงครุฑ ลักษณะเด่นของเหรียญนี้ยังอยู่ที่พระเป็นเจ้าทั้งสามประทับสัตว์พาหนะ ซึ่งหาได้ยากสำหรับเครื่องรางหรือเหรียญอื่นๆที่มีอยู่ในปัจจุบัน<o></o>
    ด้วยองค์ประกอบของเหรียญทั้งด้านหน้าป็นพระฤๅษีอันเป็นตัวแทนของครูและด้านหลังเป็นรูปพระเป็นเจ้าทรงสัตว์พาหนะ เรียกได้ว่าสมบูรณ์ครบถ้วน มีทั้งบารมีแห่งองค์พระฤๅษี และบารมีแห่งพระเป็นเจ้าพร้อมทั้งสัตว์พาหนะ จึงเรียกได้ว่าสมบูรณ์ท้งรูปแบบและสมบูรณ์ด้วยสิริมงคลอันหาได้ยากยิ่ง<o></o>

ทีมา http://www.monnut.com/index.php

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 กุมภาพันธ์ 2009
  2. ariyachot

3. ariyachot

โดยภาพเหรียญพระฤๅษีที่นำมาให้ชมนั้นพระอาจารย์ศิริพงศ์ ครุพันธ์กิจ ได้เมตตาแจกเนื่องในงานครบรอบ ๑ ของเว็ปมนต์นัทธ์และ ในวันที่ ๑ มีนาคม ๒๕๕๒ นี้ จะมีการแจกวัตถุรูปเคารพสัญลักษณ์แทนครู องค์พระพิราพ โดยมีรายละเอียด ดังนี้

วันอาทิตย์ที่ ๑ มีนาคม ๒๕๕๒ เวลา ๑๔.๐๐ น. ที่หอสมุดดนตรีพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวรัชกาลที่๙ แจกฟรีวัตถุรูปเคารพสัญลักษณ์แทนครู พระพิราพเนื้อผง จำนวนจำกัด ๓๐๐ องค์
    ผู้เคารพศรัทธา เชิญนำพวงมาลัย ธูปเทียน เข้าขอรับได้ (กรุณาตรงต่อเวลา)

ที่มา http://www.monnut.com/board/index.php?topic=759.0

4. ชินมาร

ชินมาร สมาชิก

ไม่ทราบว่าผมจำผิดหรือเปล่านะครับ ปีนี้ปีโคฉลูหรือเปล่า ก็เลยให้บูชาที่เป็นโคด้วย ยังงั้นหรือเปล่าครับ

แล้วถ้าเรามีพระฤาษีอยู่แล้ว และไปซื้ตุ๊กตาโคมาเป็นนั่งประทับของท่าน จะได้ผลการบูชาที่ดีเหมือนกันไหม๊ครับ ( ขอสอบถาม )

5. meeni04

meeni04 เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2008
    ขออนุโมทนาสาธุครับ ส่วนตัวผมมีบรมครูปู่ฤาษีตาไฟไว้บูชา ครับ สาธุ สาธุ