ปิดกระทู้นี้แล้วครับ.....

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย THATCHAKON, 23 มิถุนายน 2014.

1. THATCHAKON

THATCHAKON เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2009
    ....(ปิดรายการนี้ให้พี่ปุก สมาชิกนอกเว็บครับ)....

รายการที่ 1 :ล๊อกเก็ตฉากทองอยู่ในชุดกรรมการตะกรุดเงิน หลวงพ่อหนุนffice:eek:ffice" /><O:p></O:p>
    วัตถุประสงค์การสร้างวัตถุมงคลชุดพิเศษนี้
    ๑.สมทบทุนร่วมสร้างพระปัจเจกพุทธเจ้า ณ วัดพุทธโมกข์
    ๒.สมทบทุนสร้างพระปัจเจกพุทธเจ้าขนาดแขวนคอบูชา ถวายวัดพุทธโมกข์
    ๓.สมทบทุนสร้างวัตถุมงคลงานปฏิบัติธรรม ปี ๒๕๕๗
    วันที่ 16 มี.ค. เสาร์ ๕ อธิฐานจิตเดี่ยวโดยหลวงพ่อหนุน
    วันที่ 1 พ.ค. เข้าพิธีวัดเขาวง เป็นการรวมสายหลวงพ่อฤาษีทั้งหมด งานนี้พิเศษ<O:p></O:p>
    ข้อความบางส่วนจากกระทู้เก่าของคุณ woottipong ครับ
    ส่วนล็อกเก็ตหลวงพ่อนั้น จัดทำเป็นครั้งแรก (หากไม่ใช่ขออภัยด้วยครับเพราะเท่าที่สืบค้นยังไม่มีการสร้าง) สร้างแบบฉากทองด้านหลังบรรจุมวลสารจำนวนมากจัดเป็นวัตถุมงคลที่ทรงคุณค่ายิ่ง ส่วนหลวงปู่เทพโลกอุดรผมจะสร้างเพื่อนำไปหาปัจจัยถวายสำนักปฏิบัติธรรมท้าวสุธนนาคราช ที่เชียงรายซึ่งผมกราบขอแม่ชีท่านขออนุญาตหลวงปู่ใหญ่แล้วและจะขอผงหลวงปู่ที่แม่ชีได้มาจากในถ้ำคราวที่หลวงปู่สั่งให้เข้าป่าปฏิบัติธรรมขั้นอุกฤตและจะขอร่วมเททองพร้อมพระกริ่ง และจะมอบให้เป็นพิเศษในชุดกรรมการครับ ตั้งใจว่าจะสร้างเพียง ๑๐๘ ชุดครับ หากจองไม่ถึง จะสร้างตามจองครับ

<O:p></O:p>
    -ล๊อกเก็ตฉากทองอยู่ในชุดกรรมการตะกรุดเงิน สร้างจำนวน 38 องค์<O:p></O:p>
    มีจำนวน 1 องค์ ให้บูชา ปิดแล้วครับ บาท(พร้อมส่งครับ)
    DSC06113.JPG DSC06115.JPG DSC06117.JPG
    <O:p></O:p>
    ชื่อ ทัชชกร คำเชียร์
    ธนาคาร ไทยพาณิชย์ สาขา ตลาดสดสะพาน 4
    บัญชีออมทรัพย์ เลขที่ 991–230936-6
    TEL: 089-0611338<O:p></O:p>

สนใจรายการใดโพสจองได้ครับ แต่ไม่เกิน 5 วัน
    หลังจากนั้นถ้ายังไม่ชำระเงินผมขออนุญาติตัดสิทธิ์การจองครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กันยายน 2014
  2. THATCHAKON

.....(รายการนี้คุณ runkey จองแล้วครับ).....

รายการที่ 2 : ตะกรุดไม้ครู หลวงพ่อหนุน เพื่อสมทบทุนสร้างวัตถุมงคลงานปฏิบัติธรรม ปี ๒๕๕๗

วัตถุประสงค์การสร้างวัตถุมงคลชุดพิเศษนี้
    ๑.สมทบทุนร่วมสร้างพระปัจเจกพุทธเจ้า ณ วัดพุทธโมกข์
    ๒.สมทบทุนสร้างพระปัจเจกพุทธเจ้าขนาดแขวนคอบูชา ถวายวัดพุทธโมกข์
    ๓.สมทบทุนสร้างวัตถุมงคลงานปฏิบัติธรรม ปี ๒๕๕๗

วันที่ 16 มี.ค. เสาร์ ๕ อธิฐานจิตเดี่ยวโดยหลวงพ่อหนุน
    วันที่ 1 พ.ค. เข้าพิธีวัดเขาวง เป็นการรวมสายหลวงพ่อฤาษีทั้งหมด งานนี้พิเศษ

ตะกรุดไม้ครู

เริ่มจากการหามวลสารที่จะนำมารีดเป็นแผ่น ก็ต้องหาเอามวลสารที่มีพลังที่มีอยู่ในตัวมวลสารนั้น และมีคุณวิเศษ ที่ครูบาอาจารย์ยอมรับว่าดีจริง
    1.แร่โคตรเศษรฐีของแม่ชีประทุม ที่หลวงพ่อฤาษี ท่านได้บอกไว้ว่าดี ไม่ต้องเสกก็ศักดิ์สิทธิ์ ใครมีไว้บูชาต่อไปจะป็นเศษรฐี และมีใครบอกจำไม่ได้ว่าสามารถกันรังสีนิวเคลียได้
    2.เหล็กเปียกที่หุ้มยอดองค์พระธาตุพนม อันนี้ก็ถือว่าสุดยอดกันปืนกันฟ้าได้และมีคุณอย่างอื่นอีกมาก เป็นของคุณชัยวิทย์ ใส่ผสมลงไปมาก เท่ากับขวดน้ำดื่ม
    3.หัวลูกปืนที่เป็นตะกั่ว เป็นเคล็ดโบราณ ลูกไม่ฆ่าแม่ แม่ไม่ฆ่าลูก ผ่านการเสกโดยหลวงน้าสายหยุด ศิษย์หลวงปู่ดู่
    นำไปหลอมรวมกันเป็นหนึ่ง
    ตะกรุดไม้ครูผ่านพิธีมาเหมือนกับไม้ครู เริ่มตั้งแต่พิธีเป่ายันต์เกราะเพชร วัดท่าขนุน
    เสาร์๕ วัดท่าซุง หลวงพ่อตุ๊มหาสิงห์ วัดพระพุทธบาทถ้ำป่าไผ่ หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ
    ครูบาครอง ลำปาง ครูบาดวงดี วัดบ้านฟ่อน ครูบาตั้น ตอยปู่อิน หลวงปู่เจียม กุดไห
    หลวงปู่บู่ วัดสุมังคราม หลวงพ่อหนุน วัดพุทธโมกข์ หลวงปู่สุภา ท่านย้ายมาอยู่ที่สกลนครแล้ว จะนำไปให้หลวงพ่อหนุน ท่านอธิฐานจิตวันเสาร์๕ที่ ๑๖ มีนาคม อีกทีพร้อมกับเบี้ยแก้มหาลาภมหาป้องกันสะท้อนกลับ
    ส่วนในเบี้ยแก้นั้น ก็ได้บรรจุยันต์ชนิดหนึ่งที่เรียกว่า ยันต์ธงจักวาลเป็นยันต์โบราณที่มีคุณ เข้าไปได้ทุกที่ ใครที่พกเบี้ยแก้นี้ ถือเป็นคุณพิเศษ หมายความว่าที่ใดที่มีอาถรรพ์แรงก็สามารถผ่านไปได้โดยปลอดภัย โดยไม่มีอันตรายใดๆมาทำอันตรายได้เลย

มวลสารที่มีอานุภาพสะท้อนกลับ
    1.กระท้อนตายพรายทำพิธีพลีกรรมตามแบบโบราณ
    2.ว่านตูบมูบหายากมากๆต้องขึ้นกลางตอเท่านั้น ต้องตามตำรา ถือว่าเป็นพญาว่านมีคุณป้องกันสะท้อนกลับ
    3.ตากระท้อนหน้าสุเหร่า เป็นของอาถรรพ์ป้องกันสะท้อนกลับ
    4.แผ่นผ้ายันต์ที่เกี่ยวกับอานุภาพสะท้อนกลับและป้องกัน

-ส่วนมวลสารที่ได้นำมาบรรจุในเบี้แก้มหาลาภมหาป้องกันสะท้อนกลับและตะกรุดไม้ครูที่เหมือนกันก็มี
    1.ผงที่บรรจุสมเด็จองค์รุ่นแรกของหลวงพ่อหนุน วัดพุทธโมกข์
    2.ผงที่บรรจุในมีดฟ้าฟืน
    3.ผงที่บรรจุในพระขรรค์ไชยศรีปราบไพรีนาศ
    4.ผงที่บรรจุในพระฤาษีลัดดาบส
    5.ผงที่บรรจุในพระโมคลานะ
    6.ผงที่บรรจุในไม้เท้าพญายมราช-ท้าวเวรสุวรรณ
    7.ผงที่บรรจุในตะกรุดยันต์เกราะเพชร วัดถ้ำเขาวงศ์ 108-1009
    8.ผงตะไบมีดสายฟ้ามหาปราบไตรจักร ของหลวงปู่ญาท่านสวน
    9.ผงจักพรรดิ์ของหลวงปู่ดู่และหลวงตาม้า
    10.ผงสมเด็จโต เช่นวัดระฆัง -วัดบางขุนพรหม-วัดเกศไชโย-พระนอนจักรสี-วัดอื่นๆ
    11.ผงรวม ๓๗ ประเทศ จำนวน 10000 กว่าชนิด (ได้มาใหม่)
    12.ผงต่างๆที่เกี่ยวกับพญานาค หายาก
    13.ผงตะไบชนวนนวะฤทธิ์ของแม่ชีประทุม
    ยังมีอีกมากครับ

ตะกรุดไม้ครูจะผ่านพิธีมาพร้อมกับไม้ครู หลายสิบพิธีอย่างยอดเลยครับ
    ส่วนเบี้ยแก้นั้นได้นำเอาปรอทและมวลสารต่างเช่นชันโรง มวลสารที่เป็นผงรวมแล้วเข้าพิธีพร้อมกับไม้ครูครับ เพราะการทำเบี้ยมันมีหลายขั้นตอนครับ ส่วนตัวเบี้ยก็ต้องทำพิธีล้างน้ำถึง 3 น้ำด้วยกันคือ 1.น้ำเกลือ 2.น้ำส้ม 3.น้ำเหล้าใช้ถึง16 กลม ในการล้างแต่ละน้ำนั้นการต้องทำการสวดคาถากำกับไปด้วย ใช้เวลา 9 วัน หลังจากนั้นการทำพิธีสวดบังสกุล-ทำบุญอุทิศส่วนกุศล ถึงจะเสร็จ 1ขั้นตอนแรก
    ตะกรุดไม้ครูจะไม่ได้บรรจุปรอทและชันโรง ขั้นตอนของการทำเบี้ยแก้จะมากกว่า
    เบี้ยแก้จะเด่นด้านป้องกันและแก้ ความพิเศษอยู่ที่ผู้ทำและผู้เสกจะกำกับอีกทีบ้างอย่างบอกได้บ้างอย่างบอกไม่ได้ เจอแล้วเดี่ยวรู้เอง ให้อ่านย้อนไปดูอีกที
    ส่วนตะกรุดไม้ครูดอกเดี่ยวคุมได้ทั้งกลุ่มทั้งบ้านด้วยบารมีของครู(พระ)มีคุณเป็นอเนกอนันต์แล้วแต่จะอธิฐานเอาเพราะเป็นของสูงครับ
    ตะกรุดไม้ครูเฉพาะผู้ที่สั่งจอง จะให้หลวงพ่อท่านเมตตาจารยันต์ให้เป็นพิเศษครับ
    หมดเขตสั่งจองวันที่ 24 มีนาคม 2556
    ตะกรุดไม้ครูหุ้มด้วยจีวรหลวงพ่อท่านบอกผ่านพิธีเสกมาหลายพิธีแล้ว ตั้ง2-3ปี ครับตั้งแต่สมเด็จองค์ปฐมรุ่นแรก มีดฟ้าฟื้น พระขรรค์ และพิธีออกวัดอีกมากครับ
    ข้างในตะกรุดไม้ครูนอกจากผงมวลสารแล้วยังมี ยังได้บรรจุพระบรมสารีริกธาตุ พระธาตุข้าวบิตณ์ เหล็กไหลที่บรรจุใต้ฐานสมเด็จองค์ปฐมรุ่นแรกวัดพุทธโมกข์ เศษแร่โคตรเศษรฐีของแม่ชีประทุมและผงตะกันแร่โคตรเศษรฐี ข้าวสารดำ เส้นเกศาหลวงพ่อหนุน
    วันที่ 16 มีนาคม 2556
    ขณะนี้ พระอาจารย์กำลังนำเบี้ยแก้และตระกรุดไม้ครู ไปให้หลวงพ่อหนุน ท่านอธิฐานจิตค่ะ
    เสกเดี่ยวต้องเอาเต็มที่เลย หลวงพ่อท่านบอก เริ่มตอน19.00
    หลวงพ่อท่านอันเชิญพระพุทธเจ้าแต่ละพระองค์มาเสกให้
    หลวงปู่ปาน หลวงพ่อและอีกหลายๆองค์
    พรหมเทพเทวดาอีกมากมายเลย
    อานุภาพนั้นถามหลวงพ่อว่ากันผีได้ไมครับ ท่านว่าได้สิทำให้ถึงขนาดนี้ ผีมันเห็นแสงสว่างก็เผ่นแล้ว
    ใช้แทนตะกรุดเม หลวงพ่อวัดท่าซุงและพระอาจารย์เล็กได้ มีผลด้านสะท้อนกลับอย่างแรงเลย พวกส่งของเล่นคุณไสยก็จะสะท้อนกลับทันทีเลย
    กันปืนด้วย ส่วนดานอื่นๆพกไว้เดียวรู้เอง
    ที่ไหนที่ว่าแรง มีอาถรรพณ์มากๆถ้าพกตะกรุดเข้าไปเงียบคือไปหมดอาถรรพณ์ หลวงพ่อท่านทำให้พิเศษ เสาร์5

ตะกรุดไม้ครู
    จำนวนการสร้าง 800 ดอก มี 2 แบบ
    1.แบบชุบโบราณ 350 ดอก
    2.แบบเคลือบเงา 450 ดอก

-ตะกรุดไม้ครู หลวงพ่อหนุน แบบชุบโบราณ (เคลือบขี้ชี) สร้าง 350 ดอก
    มีจำนวน 1 ดอก ให้บูชาดอกละ ปิดแล้วครับ บาท พร้อมส่งครับ

DSC05012.JPG DSC05015.JPG DSC05016.JPG

ธนาคาร ไทยพาณิชย์ สาขา ตลาดสดสะพาน 4
    บัญชีออมทรัพย์ เลขที่ 991–230936-6

TEL: 089-0611338

สนใจรายการใดโพสจองได้ครับ แต่ไม่เกิน 5 วัน
    หลังจากนั้นถ้ายังไม่ชำระเงินผมขออนุญาติตัดสิทธิ์การจองครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กรกฎาคม 2014
  3. THATCHAKON

(คุณต้นแก้วจองแล้วครับ)

รายการที่ 3 : พระกริ่งชินบัญชร อุดมโภคทรัพย์ หลวงพ่อหนุน วัดพุทธโมกข์

ข้อความบางส่วนจากกระทู้เก่าของคุณ woottipong ครับ

วัตถุมงคลที่จะจัดสร้างขึ้นนี้เพื่อน้อมถวายวัตถุมงคลและปัจจัย แด่วัดพุทธโมกข์ (หลวงพ่อหนุน) ในงานปฏิบัติธรรม ปี ๒๕๕๖

พระกริ่งจะเป็นแบบเทดินไทย เนื้อชนวนมวลสารโลหะผสม หรือมหาสัมฤทธิ์ที่กำลังรวบรวมชนวนสำคัญๆจำนวนมาก ออกแบบคล้ายพระกริ่งชินบัญชร หลวงปู่ญาท่านสวนปรับแต่งเป็นเอกลักษณ์ บรรจุชนวนมวลสารต่างๆ เช่นเกศาหลวงพ่อหนุนหลวงพ่อท่านได้มอบชนวนเก่าที่เก็มมานานเป็นโลหะเก่าตกทอดมาจากโยมท่านและถ้าโชคดีก็จะได้ชนวนมหาสัมทธิ์ในถ้ำที่เคยเททองพระองค์สำคัญในฝั่ง ไทยและลาวเป็นพระสมัยพระไชยเชษฐาธิราช เป็นของศักดิ์สิทธิ์ที่ปิดไว้ ด้วยเทพเทวาต้องมีผู้ทรงคุณไปทำพิธีขอมาซึ่งต้องรอลุ้นกันครับ

พระกริ่งเนื้อกรรมการจะรวมชนวนมวลสารทั้งหมดที่เตรียมไว้ล้วนๆ หลักๆชนวนฟ้าฟื้น ชนวนหลวงปู่สวนรวมทุกรุ่น ชนวนสัมฤทธิ์โบราญ ชนวนนวะฤทธิ์ ชนวนพระเจ้าองค์ตื้อโบราญ ชนวนแผนจารย์นับพันแผ่น ทองคำเมืองลับแล ชนวนสมเด็จองค์ปฐม ชนวนหล่อพระวัดท่าซุง ฯลฯ หลอมรวมกันแล้วเททองแบบดินไทยผิวไฟเดิมๆ เท่าที่ทราบบรรจุเม็ดกริ่ง เม็ดกริ่งเป็นเนื้อแร่โครตเศรษฐีครับ

เนื้อมหาสัมฤทธิ์คือเนื้อมวลสารทั้งหมดหล่อเหวี่ยงบรรจุแร่โครตเศรษฐีเช่นกัน ส่วนเนื้อทองทิพย์จะเป็นเนื้อทองเหลืองผสมชนวนมวลสารกรรมการ เนื้อจะออกเหลืองบรรจุเม็ดกริ่งแร่โครตเศรษฐีเช่นกัน เนื้อเงินผสมชนวนสมเด็จองค์ปฐมรุ่นแรกพุทธโมกข์และมวลสารกรรมการเล็กน้อยเพื่อให้ทุกเนื้อมีชนวนครบ

-พระกริ่งชินบัญชร อุดมโภคทรัพย์ (เลี่ยมกรอบพร้อมใช้)
    เนื้อมหาสัมฤทธิ์ มีจำนวน 1 องค์ ตอกโค๊ต ให้บูชา ปิดแล้วครับ บาท (พร้อมส่งครับ)

DSC05213.JPG DSC05214.JPG
    DSC05215.JPG DSC05216.JPG

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มิถุนายน 2014
  4. ต้นแก้ว

ต้นแก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

จอง รายการที่ 3 พระกริ่งชินบัญชร อุดมโภคทรัพย์ หลวงพ่อหนุน วัดพุทธโมกข์ ครับ

5. THATCHAKON

รับทราบการจองครับ ขอบคุณครับ

6. THATCHAKON

.....(ปิดรายการนี้ให้คุณ ud ครับ).....

รายการที่ 4 : เหรียญทำน้ำมนต์ หลวงพ่อหนุน วัดพุทธโมกข์ งานปฏิบัติธรรม ปี ๒๕๕๖

การจัดงานปฏิบัติธรรมประจำปี เดือนมกราคม ของทุกปี จะเป็นงานใหญ่ใช้เงินเป็นจำนวนมาก พระและผู้ปฏิบัติธรรมจะมากันเป็นจำนวนมาก ก่อนหน้านี้จะมีค่าใช้จ่ายมากรายรับจากยอดบุญไม่พอรายจ่ายเกือบทุกปี ปีที่แล้วชุดมีดฟ้าฟื้นออกให้บูชาทำให้พอมีเงินเหลืออยู่บ้าง ปีหน้านี้คาดว่ายอดบุญจากการให้บูชาวัตถุมงคลชุดนี้จะเพียงพอต่อการจัดงานปฏิบัติธรรมครับ หลักๆน่าจะเป็นเหรียญทำน้ำมนต์เพราะจะสร้างจำนวนมากที่สุดในชุดนี้ แต่ถือว่าน้อยเพราะเนื้อทองแดงสั่งทำเพียง ๑๐๐๐ เหรียญ เหรียญชุบทอง ๕๐๐ เหรียญ ซึ่งใครเห็นจะต้องบูชาอย่างแน่นอนเพราะสวยงาม ยอดเงินหากบูชาเหรียญทั้งหมดคงได้หลายแสนบาท ส่วนแบบอื่นๆคงสร้างไม่เยอะ จะเป็นตำนานเพราะจะหายาก ท่านจองกันไว้ไม่ผิดหวังครับ ขอรับประกันว่าดีจริง และจะแรงจริง มีประวัติการสร้างชัดเจน มีลูกศิษย์กำลังรวมรวบทำประวัติวัตถุมงคลของท่านอยู่ครับ และพระชุดที่เราทำกันนี้เป็นที่จับตามองครับ

เหรียญทำน้ำมนต์เป็นเหรียญที่ถอดแบบมาจากผ้ายันต์สมเด็จองค์ปฐมประทานพรด้านหลังเป็นยันต์ทำน้ำมนต์ขององค์หลวงพ่อพระราชพรมยานเนื้อชนวนมหาสัมฤทธิ์หลอมรีดแล้วนำมาปั๊ม

ในเนื้อเหรียญสมเด็จองค์ปฐมทำน้ำมนต์ทองแดงมวลสารหลักๆคือชุดมีดฟ้าฟื้นและชนวนหลวงปู่สวนวัดนาอุดม

ยันต์นี้ (ด้านหน้าเหรียญ) เหมือนยันต์แดง "สมเด็จองค์ปฐมประธานพร" ดีมากๆในทุกด้านครับ เรื่องลาภก็ดีมาก (ขอท่านเอาน่ะครับ) ผมอัญเชิญเอาติดหน้าบ้านที่ย้ายไปอยู่ใหม่ ตอนกำลังเชิญแฟนผมบอก พญานาคท่านมาพ่นควันขาวให้ทั่วบ้านด้วย สมเด็จพ่อองค์ปฐมและท่านปู่ท้าวจาตุมหาราชทั้ง ๔ ก็คอยสงเคราะห์อยู่ด้วยครับ ใครได้ไปครั้งก่อนถือว่าโชคดีมากๆครับ...

-เหรียญสมเด็จองค์ปฐมทำน้ำมนต์รุ่นแรกหลวงพ่อหนุน
    เนื้อโลหะชุบทองสร้าง 500 เหรียญ ตอกโค๊ต
    มีจำนวน 1 เหรียญ ให้บูชา ปิดแล้วครับ บาท (พร้อมส่งครับ)

DSC04908.JPG DSC04909.JPG DSC04910.JPG

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 สิงหาคม 2014
  7. THATCHAKON

.....(ปิดรายการนี้ให้คุณตุ้ย นอกเว็บครับ).....

รายการที่ 5 : เหรียญทำน้ำมนต์ หลวงพ่อหนุน วัดพุทธโมกข์ งานปฏิบัติธรรม ปี ๒๕๕๖

การจัดงานปฏิบัติธรรมประจำปี เดือนมกราคม ของทุกปี จะเป็นงานใหญ่ใช้เงินเป็นจำนวนมาก พระและผู้ปฏิบัติธรรมจะมากันเป็นจำนวนมาก ก่อนหน้านี้จะมีค่าใช้จ่ายมากรายรับจากยอดบุญไม่พอรายจ่ายเกือบทุกปี ปีที่แล้วชุดมีดฟ้าฟื้นออกให้บูชาทำให้พอมีเงินเหลืออยู่บ้าง ปีหน้านี้คาดว่ายอดบุญจากการให้บูชาวัตถุมงคลชุดนี้จะเพียงพอต่อการจัดงานปฏิบัติธรรมครับ หลักๆน่าจะเป็นเหรียญทำน้ำมนต์เพราะจะสร้างจำนวนมากที่สุดในชุดนี้ แต่ถือว่าน้อยเพราะเนื้อทองแดงสั่งทำเพียง ๑๐๐๐ เหรียญ เหรียญชุบทอง ๕๐๐ เหรียญ ซึ่งใครเห็นจะต้องบูชาอย่างแน่นอนเพราะสวยงาม ยอดเงินหากบูชาเหรียญทั้งหมดคงได้หลายแสนบาท ส่วนแบบอื่นๆคงสร้างไม่เยอะ จะเป็นตำนานเพราะจะหายาก ท่านจองกันไว้ไม่ผิดหวังครับ ขอรับประกันว่าดีจริง และจะแรงจริง มีประวัติการสร้างชัดเจน มีลูกศิษย์กำลังรวมรวบทำประวัติวัตถุมงคลของท่านอยู่ครับ และพระชุดที่เราทำกันนี้เป็นที่จับตามองครับ

เหรียญทำน้ำมนต์เป็นเหรียญที่ถอดแบบมาจากผ้ายันต์สมเด็จองค์ปฐมประทานพรด้านหลังเป็นยันต์ทำน้ำมนต์ขององค์หลวงพ่อพระราชพรมยานเนื้อชนวนมหาสัมฤทธิ์หลอมรีดแล้วนำมาปั๊ม ในเนื้อเหรียญสมเด็จองค์ปฐมทำน้ำมนต์ทองแดงมวลสารหลักๆคือชุดมีดฟ้าฟื้นและชนวนหลวงปู่สวนวัดนาอุดม

ยันต์นี้ (ด้านหน้าเหรียญ) เหมือนยันต์แดง "สมเด็จองค์ปฐมประธานพร" ดีมากๆในทุกด้านครับ เรื่องลาภก็ดีมาก (ขอท่านเอาน่ะครับ) ผมอัญเชิญเอาติดหน้าบ้านที่ย้ายไปอยู่ใหม่ ตอนกำลังเชิญแฟนผมบอก พญานาคท่านมาพ่นควันขาวให้ทั่วบ้านด้วย สมเด็จพ่อองค์ปฐมและท่านปู่ท้าวจาตุมหาราชทั้ง ๔ ก็คอยสงเคราะห์อยู่ด้วยครับ ใครได้ไปครั้งก่อนถือว่าโชคดีมากๆครับ...

-เนื้อทองแดง สร้าง1,000 เหรียญ ตอกโค๊ต
    มีจำนวน 1 เหรียญ ให้บูชา ปิดแล้วครับ บาท (พร้อมส่งครับ)

DSC05293.JPG DSC05294.JPG DSC05300.JPG

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มิถุนายน 2014
  8. THATCHAKON

...(ปิดรายการให้คุณ wanlaya_t ครับ)...

รายการที่ 6 : พระปัจเจกพุทธเจ้า วัดเขาวง(ถ้ำนารายณ์)รุ่นปาฏิหาริย์

เนื่องจาก เมื่อคราวที่จัดสร้างตะกรุดยันต์เกราะเพชร รุ่น ร้อยแปด พันเก้า
    ท่านพระปัจเจกพุทธเจ้า ได้เสด็จมา ทั้งสิ้น 3 องค์ แต่ มี หนึ่งองค์ที่สมบูรณ์.
    และมีก้านชนวน ติดมาด้วย ทางวัดจึงมีดำริว่า จะตัดก้านชนวน
    มาเพื่อสร้างพระปัจเจกพุทธเจ้ารุ่นปาฏิหาริย์
    เพื่อให้ญาติโยม ผู้ศรัทธา มีไว้เจริญพุทธานุสติกรรมฐาน
    เมื่อวันที่ 1 มกราคม 2556
    ท่านพระนิพพาน ได้พูดออกไมค์เป็นสาธารณะแล้ว
    ผมก็จะขอเล่า ประวัติ พระปัจเจกพุทธเจ้าที่เสด็จมาโดย ปาฏิหาริย์ ครับ
    ท่านพระนิพพานได้เล่าให้ฟังว่า
    เดิมทีแรก ทางคณะศิษย์ได้ จัดสร้าง ตะกรุด วัดเขาวง รุ่นร้อยแปดพันเก้า

โดยได้ทำการตำมวลสาร จากพระ 2 รูปคือ
    1. พระนิพพาน โชติธัมโม
    2.พระมหาสมบัติ วัดสร้อยทอง

วิธีการตำมวลสาร ตำโดยละเอียดและบดผงด้วยการคลึง ครก เหมือนบดยาให้เด็กกิน
    ทุกครก และได้เท ผสมกัน
    หลังจากนั้น ท่านพระนิพพาน ได้ ทำการเคล้าผง มวลสารด้วยมือท่านเอง
    ปรากฏ ว่า เจอพระ 1 องค์
    ท่านพระนิพพานได้ ถามว่าใครเอาพระยอดธงมาตะไบ
    ก็ไม่มีใครตอบ ท่านก็บอกว่าถ้าอย่างนั้นก็เป็นของสงฆ์นะ
    และท่านพระนิพาน ก็ นำมาพิจารณา ปัดผงออก

ปรากฏว่า เป็น " พระปัจเจกพุทธเจ้าเนื้อทองคำ "

และท่านก็ได้ ควานหา ในผงดูจนทั่วว่ามีอีกหรือไม่
    ปรากฏว่าไม่มี แล้ว ซึ่งทุกคนก็ ยังงง
    แม้กระทั่ง ผมเองก็ยัง สงสัยว่า มันจริงหรือวะ !
    ก็ ได้มีคุณกานต์ และคุณstep&time ได้ทำการ เคล้ามวลสารต่อ
    คุณกานต์เองก็ สงสัย ขออธิษฐานว่า ถ้าเรื่องพระเสด็จเป็นเรื่องจริง
    ขอให้ท่านเสด็จ มาอีกรอบพื่อเป็นกำลังใจ สักนิดหน่อยก็ยังดี ซึ่งเป็นการพูดดัง ๆ

คุณStep & time ได้ยิน ก็ขออธิษฐานบ้าง ขอให้เจอถ้าเป็นเรื่องจริง แต่อธิษฐานในใจ
    ปรากฏว่า พระปัจเจก เสด็จมาอีก โดยเจอคนละองค์ แต่ไม่เต็มองค์
    สร้างความปิติ แก่ทั้ง 2 คนนี้มาก
    ทุกอย่าง ถ้าจะว่าจัดฉาก ก็ไม่น่าจะเหมาะเจาะ ทั้งปริมาณ คน และปริมาณพระ
    และคนที่อธิษฐาน มันช่างพอดี กันเสียเหลือเกิน
    ซึ่งพี่ step & time เองก็พึ่งมาวัดนี้เป็นครั้งแรก
    และงานนั้น ผมเองไม่ได้ไปยุ่งกับ การตำมวลสารเลย
    และเมื่อวันที่ 14 ตุลาคม 2555
    หลังบวงสรวงหลวงพ่อสมเด็จองค์ปฐมแล้วท่านก็กลับเข้าสำนักงาน
    ให้คนเรียก ผมเข้าไป และได้มอบหมายงานให้ผมจัดสร้างวัตถุมงคล
    ซึ่งปัจจัยที่เหลือจากการหักค่าใช้จ่าย จะนำไปใช้หนี้ วัดที่ยังติดค้างอยู่ประมาณ 10 ล้าน
    ผมก็ได้ขออนุญาตกราบเรียนถามพระ พระท่านให้สร้างพระปัจเจกพุทธเจ้า โดยให้ตัดก้านชนวน
    ที่เสด็จมากับองค์พระ มาขยายจำนวนองค์ ให้ลูกหลานได้ไว้เพื่อเจริญศรัทธาในการร่วมทำบุญ
    เสมือนกัน ท่านได้เสด็จ ไปอยู่กับท่านผู้ร่วมบุญด้วย เพื่อเป็นพุทธานุสติ
    และจัดสร้าง ครั้งนี้แล้ว คณะนี้ จะไม่สร้างพระปัจเจกพุทธเจ้า วัดเขาวง อีก
    ในระยะเวลาไม่น้อยกว่าสิบปี!

จึงเป็นมูลเหตุ แห่งการสร้างพระปัจเจกพุทธเจ้า รุ่น " ปาฏิหาริย์ "

ขนาดพระหน้าตักกว้าง 1.8 ซม. ความสูง 2.6 ซม.

-พระปัจเจกพุทธเจ้า วัดเขาวง(ถ้ำนารายณ์) รุ่น ปาฏิหาริย์
    เนื้อสำริด(บรอนด์นอก) ยิงโค๊ต/หมายเลข ๗๗๗ (กล่องเดิม)
    ให้บูชาจำนวน1 องค์ ราคา ปิดแล้วครับ บาท (พร้อมส่ง)

DSC06360.JPG DSC06361.JPG
    DSC06362.JPG DSC06363.JPG

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มิถุนายน 2014
  9. runkey

runkey เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ขอจองเช่าบูชารายการที่ 2 : ตะกรุดไม้ครู หลวงพ่อหนุน เพื่อสมทบทุนสร้างวัตถุมงคลงานปฏิบัติธรรม ปี ๒๕๕๗ ครับ
    โอนเงินแล้วแจ้งให้ทราบครับ

10. THATCHAKON

ปิดเหรียญทำน้ำมนต์หลวงพ่อหนุนเนื้อทองแดงให้ (คุณตุ้ย)สมาชิกนอกเว็บโทรมาจองครับ

11. THATCHAKON

จองจำนวน 1 ดอกใช่หรือเปล่าครับ หากใช่รับทราบการจองครับ

12. THATCHAKON

รายการที่ 7 : พระพิมพ์ใบโพธิ์สมาธิ ปี20 เนื้อดินเผา(พิมพ์ใหญ่) หลวงปู่ดู่ วัดสะเเก อฐิษฐานจิต

...พระพิมพ์ใบโพธิ์สมาธิเป็นพระเนื้อดินเผา(พิมพ์ใหญ่) รูปทรงใบโพธิ์ ด้านหน้ามีพระพุทธเจ้าปางสมาธิและฉัพรรณรังสีของพระองค์ประทับในใบโพธิ์ ด้านหลังเป็นยันต์พุทธซ้อน สร้างปี 2520 ทันหลวงปู่อธิฐานจิต

ด้านหลังเป็นยันต์พุทธซ้อน (ยันต์พระพุทธเจ้า ๕ พระองค์) เป็นมหายันต์สูงสุดเหนือยันต์ทั้งปวง มีความโด่ดเด่นด้านเมตตามหานิยมและมหาลาภ

-พระพิมพ์ใบโพธิ์สมาธิ ปี20 เนื้อดินเผา(พิมพ์ใหญ่) หลวงปู่ดู่ วัดสะเเก
    ขนาดกว้าง 2.5 ซ.ม. สูง 2.5 ซ.ม.
    มีจำนวน 1 องค์ ให้บูชา (พร้อมส่ง)รายการนี้ไม่มีกล่อง

DSC06246.JPG DSC06247.JPG

หลังจากนั้นถ้ายังไม่ชำระเงินผมขออนุญาตตัดสิทธิ์การจองครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กันยายน 2014
  13. wanlaya_t

wanlaya_t เป็นที่รู้จักกันดี

รายการที่ 6 : พระปัจเจกพุทธเจ้า วัดเขาวง(ถ้ำนารายณ์)รุ่นปาฏิหาริย์
    ขอจองค่ะ

14. THATCHAKON

รับทราบการจองรายการนี้ ขอบคุณครับ

15. THATCHAKON

คุณยุทธ ชุมพร สมาชิกนอกเว็บโทรมาจองตะกรุดไม้ครูหลวงพ่อหนุนที่เหลืออีก 1 ดอกครับ

16. THATCHAKON

รายการที่ 8 : เหรียญเปิดโลกถ้ำเมืองนะ ปี39 หลวงตาม้า

เหรียญเปิดโลก ลป.ทวด-ลป.ดู่ วัดถ้ำเมืองนะ (พุทธพรหมปัญโญ) สร้างและปลุกเสกโดย หลวงตาม้า ซึ่งเป็นศิษย์เอกของ ลป.ดู่ พิธีกรรมการจัดสร้างและปลุกเสกตามแบบของ ลป.ดู่ ทุกประการ

.....เหรียญนี้มีชนวนมวลสารพิเศษมากมายรวมถึงชนวนเหรียญเปิดโลกของหลวงปู่ดู่ วัดสะแก

ครั้งที่สร้างเหรียญชุดนี้เสร็จใหม่ๆ แต่ยังไม่ได้นำออกให้บูชา เกิดไฟไหม้กุฎิที่เก็บเหรียญนี้ไว้เสียหายทั้งหลัง แต่พอเพลิงสงบลง ลังที่บรรจุเหรียญชุดนี้ไว้ยังอยู่ในสภาพปรกติไม่ถูกไฟไหม้แต่ประการใด จึงเป็นที่กล่าวขวัญกันทั่วไปในหมู่ลูกศิษย์และชาวบ้านที่มาช่วยกันดับไฟ พอนำเหรียญนี้ออกให้บูชาเพียงไม่กี่วันก็หมดไปจากวัด เพราะต่างเชื่อถือและศรัทธาในบารมีขององค์ ลป.ทวด และ ลป.ดู่ ซึ่งสามารถใช้แทนเหรียญเปิดโลกของสำนักวัดสะแกได้เลยครับ

-เหรียญเปิดโลกถ้ำเมืองนะ ปี39 หลวงตาม้า
    มีจำนวน 1 เหรียญ ให้บูชา บาท (พร้อมส่ง)

DSC06400.JPG DSC06401.JPG

หลังจากนั้นถ้ายังไม่ชำระเงินผมขออนุญาตตัดสิทธิ์การจองครับ

17. THATCHAKON

... ปิดแล้วครับ ...

มีสมาชิกนอกเว็บสอบถามมาสำหรับเบี้ยแก้รุ่น2 ของวัดพุทธโมกข์ครับ
    -เหรียญหล่อมหาเศรษฐีหลังเบี้ยมหากันสะท้อนกลับ (เบี้ยแก้รุ่น2) เพื่อหาทุนร่วมสร้างโบสถ์ วัดพุทธโมกข์ หลวงพ่อหนุนครับ
    -เหรียญหล่อมหาเศรษฐี เป็นเหรียญที่ทางวัดหล่อในฤกษ์ 823 ปี มีครั้งเดี่ยวครับ

[​IMG] [​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 มิถุนายน 2014
  18. THATCHAKON

... คุณ PHISANU จองแล้วครับ ...

รายการที่ 9 : เหรียญหล่อใครจะใหญ่เกินกรรม(หน้าพรหม-หลังฝ่ามือหลวงปู่ดู่)หลวงตาม้า

-เป็นเหรียญหล่อใครจะใหญ่เกินกรรม หลวงตาม้า วัดพุทธพรหมปัญโญ (ถ้ำเมืองนะ)
    จัดสร้างเมื่อ 8 พ.ค.52 สร้างจำนวน 1,000 เหรียญ หลวงตาม้าเป็นประธานหล่อพร้อมทั้งอธิษฐานจิตและจารด้านหน้าเหรียญให้

-มีจำนวน 1 เหรียญ ตอกโค้ดด้านหลัง/หมายเลข ๔๑๔ กำกับ พร้อมกล่องเดิม

ให้บูชา ปิดแล้วครับบาท(พร้อมส่ง)

DSC06402.JPG DSC06403.JPG

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กรกฎาคม 2014
  19. ต้นแก้ว

ต้นแก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งโอนเงินพระกริ่งชินบัญชรฯ จำนวน 950.90 บาทครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      49.7 KB
      เปิดดู:
      92
  20. THATCHAKON

รับทราบครับ ขอบคุณมากพรุ่งนี้จัดส่งให้นะครับ